Ole sendeka aichana vilivyo hotuba ya bajeti ya Magufuli

Ole sendeka aichana vilivyo hotuba ya bajeti ya Magufuli

Laurence

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2011
Posts
3,104
Reaction score
426
Haya ameyasema punde wakati alipoomba mwongozo wa mwenyekiti kwa kusema kua Wizara ya Ujenzi imekua na upendeleo kwa kujenga barabara nyingi ambako wanatoka viongozi wa serikali kwa huku barabara inayokwenda Butiama kwa Marehem Mwl Nyerere haipo kabisa,sorce: Tbc1 bungeni live
 
Jioni hii nimemsikia Mh. Ole Sendeka akisema wazi wazi kuwa sasa ni dhahiri Serikali ya CCM iko katika hatua za mwisho za kifo chake. Hilo limetokana na madai kuwa.

Bajeti ya Ujenzi imejikita maeneo ambayo wanatoka viongozi na watendaji wakuu wa serikali na kuacha maeneno mengine ya nchi. Ametoa mifano mbali mbali kuonyesha jinsi bajeti ilivyobagua ki-uwazi wazi. Ameomba muongozo wa mwenyekiti lakini mwenyekiti amesema atautoa baadae.


Hali si shwari bajeti ya Ujenzi.
 
Naona huyo kafunguka, wameanza kutoka kwenye madawa ya usingizi waliyokuwa wanatumia.

Kumbe wanajua kinachoendelea lakini kila siku kuunga hoja mia kwa mia
sasa wana walaumu mawaziri kwa lipi ari wao ndio wanapitisha mishwada hapo bungeni?

Wabunge wa CCM wakae kimya dhambi waliyolifanyia ili taifa ni kubwa sana kamwe mawaziri hawajawi kupitisha bajeti bila msaada wa hawa wabunge wa CCM sasa wanalia nini?
 
Pia kuna mbunge mwingine kutoka kusini akiilaumu serikali kubagua mikoa ya kusini na ambayo ni masikini sana
 
Jioni hii nimemsikia Mh. Ole Sendeka akisema wazi wazi kuwa sasa ni dhahiri Serikali ya CCM iko katika hatua za mwisho za kifo chake. Hilo limetokana na madai kuwa.

Bajeti ya Ujenzi imejikita maeneo ambayo wanatoka viongozi na watendaji wakuu wa serikali na kuacha maeneno mengine ya nchi. Ametoa mifano mbali mbali kuonyesha jinsi bajeti ilivyobagua ki-uwazi wazi. Ameomba muongozo wa mwenyekiti lakini mwenyekiti amesema atautoa baadae.
Hali si shwari bajeti ya Ujenzi.

kwa nini baadaye anapoza kwanza au anatafuta msaada kutoka nje/remote controlled
 
Ni kweli nilimuona Ole Sendeka akiomba mwongozo kwa mtindo ule ule wa kutoa hotuba. Na alitumia maneno "Serikali ya ccm iko katika hatua zake mwisho....". Inawezekana Ole Sendeka ameamua kuutangazia umma 'tafsiri' sahihi ya nini kilifanyika juzi na jana kwenye kikao cha CC na pengine ameamua kutuandaa (pyschologically) sisi watanzania kwa kifo cha CCM.

Kwa upande mwingine, Ole Sendeka yeye sio CCM ni CCJ, na mgombea wao ni Mzee Sitta. Sasa inawezekana Sendeka na wenzake wanataka kumuandama Magufuli ili aonekane sio chochote na watanzania na hivyo kuimarisha nafasi ya mgombea wao yaani Sitta?
 
mimi nilidhani magufuli jembe kumbe gamba tu duh
 
Ni kweli nilimuona Ole Sendeka akiomba mwongozo kwa mtindo ule ule wa kutoa hotuba. Na alitumia maneno "Serikali ya ccm iko katika hatua zake mwisho....". Inawezekana Ole Sendeka ameamua kuutangazia umma 'tafsiri' sahihi ya nini kilifanyika juzi na jana kwenye kikao cha CC na pengine ameamua kutuandaa (pyschologically) sisi watanzania kwa kifo cha CCM.

Kwa upande mwingine, Ole Sendeka yeye sio CCM ni CCJ, na mgombea wao ni Mzee Sitta. Sasa inawezekana Sendeka na wenzake wanataka kumuandama Magufuli ili aonekane sio chochote na watanzania na hivyo kuimarisha nafasi ya mgombea wao yaani Sitta?


mkuu umemsoma vizuri mbunge sidhani kama angekuwa na ubavu wa kusema hayo kama serikali hiko alive angevuliwa gamba na kufukuzwa chamani
 
imeshazoeleka wabunge wa magamba hawana faida yoyote kwa taifa, wao ni maneno tu yakuwahadaa wapumbavu ilimradi asikike jimboni kwake na yeye ameongea bungeni wakati kwenye kupitisha bajeti ni ndio mzee hapa inamaana yote uliyochangia unahitimisha kwa kauli ya nafuta kauli bibi ki0.25to a.k.a naunga hoja
 
Sasa kupeleka barabara Butiama sio upendeleo, wakati kuna mikoa haina kabisa barabara, kama Rukwa?
 
Mbunge wa simanjiro Christopher Ole Sendeka ameiponda bajeti ya wizara ya ujenzi na kusema inakera kwa kuwa imeonesha upendeleo wa wazi wa ujenzi wa barabara za rami katika maeneo wanayotoka viongozi na watendaji wakuu wa serikali.

Olesendeka ametolea mfano mkoa wa Kilimanjaro ambao ukubwa wake unakaribiana na wilaya ya simanjiro lakini mkoa huo umepewa takribani kilometa 300 za ujenzi wa barabara za rami kwa kuwa watendaji wengi wa TANROADS wanatoka huko. Kufuatia kasoro hizo Ole sendeka ameomba muongozo kwa mwenyeketi kuhusu hatua gani za kuchukua.

Mwenyekiti kasema muongozo huo ni mkubwa kuliko yote iliyowahi kutolewa na hivyo ameahidi kuutolea kauli
Source: kutoka bungeni dodoma
 
mkuu umemsoma vizuri mbunge sidhani kama angekuwa na ubavu wa kusema hayo kama serikali hiko alive angevuliwa gamba na kufukuzwa chamani
hawawezi kumvua mtu au kumtoa mtu chamani kwasasa maana wanajua tu akitolewa CDM wanachukua jimbo.
 
Ole Sendeka anataka ajengewe km 5 tuu kwenda Kia kama sikosei wakati kuna mikoa ya kusini rami inapita wilayani tuu
 
Mbunge wa simanjiro Christopher Ole Sendeka ameiponda bajeti ya wizara ya ujenzi na kusema inakera kwa kuwa imeonesha upendeleo wa wazi wa ujenzi wa barabara za rami katika maeneo wanayotoka viongozi na watendaji wakuu wa serikali.

Olesendeka ametolea mfano mkoa wa Kilimanjaro ambao ukubwa wake unakaribiana na wilaya ya simanjiro lakini mkoa huo umepewa takribani kilometa 300 za ujenzi wa barabara za rami kwa kuwa watendaji wengi wa TANROADS wanatoka huko. Kufuatia kasoro hizo Ole sendeka ameomba muongozo kwa mwenyeketi kuhusu hatua gani za kuchukua.
Mwenyekiti kasema muongozo huo ni mkubwa kuliko yote iliyowahi kutolewa na hivyo ameahidi kuutolea kauli kesho.

Source: kutoka bungeni dodoma
 
Kilimanjaro kuna upinzani halafu wana lami ndefu tu still wanatengewa kilometa 300.kweli chadema noumer!
 
Back
Top Bottom