No Money, No job in Acacia Gold Mine

No Money, No job in Acacia Gold Mine

Naskia kuna hotel moja hapa dar imejaa wagonjwa kutoka huko migodini sijui ipo maeneo gani. Then kwanini mnalilia kwenda kufanya kazi katika mazingira hatarishi kama hayo!!!.

NJAA KAKA NJAAA.

kweli alieshiba hamjui mwenye njaaaaa
 
Hapana mkuu nimesikia taarifa za hao wafanya kazi wa mgodini kwamba niwengi sana ambao wame athirika na kazi wanazofanya huko hali inayo pelekea kuhitaji matibabu ya muda mrefu sana, na kwamba wapo hapo kwenye hiyo hoteli zaidi ya mwaka hivi.
Ndio maana nikawaza inakuwaje bado hiyo kazi inatafutwa kwa nguvu kiasi hicho, nikathani labda taarifa za mahadhara ya kazi yenyewe hayajaeleweka vizuri, or otherwise.
 
afadhali na wengine mseme maana ningeandika mimi hizi taarifa watu humu huwa wananiita mzushi,mwanyika uko wapi? shughulikia haraka hawa watu ili vijana wapate kazi kwa haki.

Inawezekana ikawa kweli... Maana wengine sisi tulikuwa pale zamani (2001 hadi 2006) Enzi za akina Kitokezi na Mama Suguti hayakuwepo hayo ya rushwa
 
Inawezekana ikawa kweli... Maana wengine sisi tulikuwa pale zamani (2001 hadi 2006) Enzi za akina Kitokezi na Mama Suguti hayakuwepo hayo ya rushwa

HIVI UNAJUA HUYO KITOKEZI alipigwa risasi pale buly karibu na cool breeze kutokana na hiyo tabia ya rushwa... hii ni laana kwa watanzania...
 
ACT ndo ataondoa rushwa??????na UASALITI wamwachie nani??????
Bila Mil moja japata kazi, bila laki tatu hujapata TILL ya mpesa, nadhani tunahitaji kuiunga mkono ACT turudishe ujamaa, tukate mirija ya unyonyaji, njia kuu za uchumi zirudi mikononi mwa umma na utu wa mtu urudi mahala pake. Mama Kabaka badala ya kushugulikia matatizo kama haya anaenda kuondoa mafunzo ya madeva wa mabasi na kuondoa tochi kukagua mwendokasi wa magari,
 
Miner wakati mwingine wanaonekana kama wamechanganyikiwa maana hawaishi kulalamika na kudhalilisha watu bure wakati hawana hata ushahidi wa kuwatia hatiani wahusika kwa kisingizio ei ni WAJANJA sana,This is Lame excuses,Huko kuna Polisi na ACACIA najua wana mfumo wa kutoa taarifa leo watu hawautumii wanakimbilia JF kuchafua watu,kweli Waafrika hatupendani kabisa na watu wako tayari watawaliwe,Wanyanyaswe na MZUNGU.

Rushwa ni mbaya na iko popote kwa nini tusiwapeleke kunakohusika ili wakaadhibiwe kama kuna ushahidi???
Pole .

Cha muhimu ninkujitahidi tu kupata pesa kupitia milango mingine ,ukiona mlango mmoja umekata kufunguka komaa na njia ya pili .

Hakuna haja ya kutaja watu majina humu moja kwa moja .

1. Huna ushahidi kamili wa watu hao kupokea rushwa .
2. Si Vyema kutaja watu,huku ni kuharibia watu profile zao.

3. Usijitengenezee uadui na watu ,bado wewe ni mtafutaji .

Inauma saana,kukosa kazi pale ambapo unatamani kufanyia kazi .
 
Inawezekana ikawa kweli... Maana wengine sisi tulikuwa pale zamani (2001 hadi 2006) Enzi za akina Kitokezi na Mama Suguti hayakuwepo hayo ya rushwa
Enzi za akina mzee mlimila na wanjara na Jambazi Msouth
 
Kwa yeyote ambae ameombwa hongo ili apate kaz sasa manager wa acacia bulyanhulu ametoa mawasiliano kila kijiji kwa yeyote mwenye vidhibitisho vya kuombwa rushwa apige simu kupitia no hizo za simu ili muhusika awajibishwe sasa tunafuraha kwa program hiyo ss wana bulyanhulu.
 
afadhali na wengine mseme maana ningeandika mimi hizi taarifa watu humu huwa wananiita mzushi,mwanyika uko wapi? shughulikia haraka hawa watu ili vijana wapate kazi kwa haki.

Nishasema nikiwaona Bugarama hao watu miguu yao halali yangu.
 
Nimeamua kuingilia kati swala la rushwa katika upande wa ajila Acacia Bulyanhulu nikiwa kama mwenyekiti wa wazawa katika vijiji vinavyo zunguka mgodi naa mini viongozi wote wa Acacia mpaka Rais wa Acacia mnanifahamu vizuri utendaji kazi wangu katika kupigania haki ya maendeleo ya wazawa kupitia furusa zinazo jitokeza katika maeneo yetu.Naiman kubwa viongozi mnanisikia vizuri kiukweli rushwa ya kazi ipo kwa binaadam ambao sio waadilifu.mtu kupatakazi mpaka hongo pia kunawatu ambao wanasikia taarifa za hongo hizi wanakimbilia mitandaoni wengi wao hawana ushahidi napia nimiongoni mwa haohao watoa rushwa ila wakakosa.kwanini nasema hivyo,kunavyombo vinavyo husika kama Polisi,serikali za vijiji,kitengo cha ulinzi Acacia vyombo hivi vyote ukienda na ushahidi lazima mtuhumiwa awajibishwe.hata tukipost mtandaoni wahusika wakuu ni hivi vitengo.Naingia katika ushahidi,mimi nimzaliwa kijiji cha kakola na nilipo hitimu kidato cha nne 2011 nilianzisha kikundi kiitwacho VIWAKAMAHAZA kilefu chake ni, vijana waishio mazingira hatarishi zaidi malengo yake makubwa ilikuwa ni ajira kwa wazawa na fursa za vyuma chakavu kunufaisha wazawa wa eneo husika kwa bahati mbaya turiferi kuendelea na shule vijana 97 katika mwakawetu.tukaandaa mgomo mkuba ambao tuliufaya mwaka 2012 kwa kuwashinikiza wadogozetu bulyanhulu secondari baazi tulikamatwa tukaonywa na serikali tukakubari kubadirika na hasila zetu tukazielekeza kwa hawa.ma HR wanao omba rushwa ili upate kazi sisi hawa huwa hatu lalamiki popote tunadilinao moja kwa moja face 2 face.watu tulio wabaini.ni HR wa ENI anaitwa kisinga tulimuazibu ss wenyewe na bosi wake akamfukuza.Busweru HR wa caspian nae tuliadhibu sisi wenyewe kulingana na azabu yetu alikimbia mwenyewe.namwingine HR craka wa caspian akakili nakurudisha pia akaomba msamaha na ushahidi upo mpaka dakika hii maana akirudia tunae mpaka kieleweke.wengine ambao ni tatizo kubwa ni HR Acacia hawa tunatarajia kukamirisha vizibitisho vyao muda si mrefu kwa sababu wameanza zaman sn na azabu yao ipo imekamilika.katika opaletion hii tumepita misukosuko mingi lakini niombe viongozi wa Acacia mkumbuke sn manager wa caspian Bw.Daniel Mburuja Pamoja na HR wake Nore pamoja naYusuph hawa watu wamesaidia wazawa 65 kuwa ajili na sasa wanamuelekeo wa maisha natangu wasaidie ajira hizi hakuna mgogolo wowote kwa sababu walitenda haki hawa ndo wametupoza siku wakiondoka ukweli wangu utaonekana kama HR wa acacia wasipo iga mfano huu.pia nimshukuru kamanda msika kutupeleka nyamongo kujifunza kwa vijana wenzetu walioko nyamongo nasasa tnachama cha ushirika cha wazawa kinaitwa Bydemcos ltd kirefu ni Bulyanhulu yourth development multporpose cooperative societ ltd na mimi ni mwenyekiti pia wa chama hk.naomba jamii ifahamu watu wanao toarushwa katika maeneo yetu ni wageni ukiombarushwa kwa mwenyeji lazima ikughalimu mwombaji,nasisi tutakuuliza umepata kazi unatokea wap? elimu yako? tukigundua umetoka arusha kwa kazi ya general helper lazima pachimbike, nimeona nijiunge jamiiforamu nisimamie haki maana wazawa tupo 4 tulio jiuunga na jamii folum nasisi tuseme tusisemewe.pia tumesha kaa na serikali kudhibiti ugongwaji wa mihuli katika swala la ajila ambazo zinapatikana uwepo uchambuzi ili wa wakazi wa maeneo husika kupewa upendeleo zaidi.nimshukuru mkuu wa kituo pamoja na CR manager Acacia kuandika tangazo lenye no za simu ukiona umeombwa lushwa upige simu au ubipu utaitwa kwa mahojiano wewe ni kwenda na ushahidi tu. Naomba watanzania tuwe wazalendo tusitumie shortcut kutafuta mafanikio itatugharimu pia tusi singizie watu kuwaweka majalibun kwakua umekosa kitu na pia tuzungumze vitu hata tukiitwa kwa mahojiano unatoa ushahidi tanzania ya leo kila mmoja anajitambua na kila mmoja anahaki.naitwa mohamedi abdul nimzalendo na nchi yangu wanao hitaji kuwa marafiki zangu kwanjia ya kuelimishana katika fikla chanya tuwasiliane kwa no.0755201819
 
Bwana Mohamed Abdul hoja zako zina mashiko sana hasa katika kutatua tatizo la ajira kwa vijana wetu wa kitanzania.Ushauri wangu ni rudi shule angalau ujipige msasa hasa katika uandishi na kupangilia hoja zako,hakika hii itakusaidia sana kama kiongozi na kuwasidia zaidi wale wote unaowaongoza.
 
chapeni bakora za makalio kama mia hivi wakawaonyeshe wake zao,mie pia nilisotea miaka miwili hapo bila fedha hupati kitu,fanyeni kweli.
 
Naskia kuna hotel moja hapa dar imejaa wagonjwa kutoka huko migodini sijui ipo maeneo gani. Then kwanini mnalilia kwenda kufanya kazi katika mazingira hatarishi kama hayo!!!.

hii itakuwa ile ya mtu wa iringa mpakani mwa posta na kariakoo
 
Kwa yeyote ambae ameombwa hongo ili apate kaz sasa manager wa acacia bulyanhulu ametoa mawasiliano kila kijiji kwa yeyote mwenye vidhibitisho vya kuombwa rushwa apige simu kupitia no hizo za simu ili muhusika awajibishwe sasa tunafuraha kwa program hiyo ss wana bulyanhulu.
What if ukipiga simu anaeipokea ndio mpokea rushwa mkuu??
 
Sante sana bwn p.majaribu ntaenda shule ila ngoja tumalizie onyo kwa hawa wachache waliobaki.
 
Watu wataombwa hadi pichu kazi hizi! Ajira ni janga kubwa ndugu zangu.
 
Back
Top Bottom