Njia pekee ya kuiondoa CCM kwenye utawala

Njia pekee ya kuiondoa CCM kwenye utawala

JUKUMU

Member
Joined
Apr 5, 2009
Posts
88
Reaction score
42
Ni jambo ambalo halina ubishi kwa wale wasomaji au wafuatiliaji wa mambo ya historia. Hakuna nchi ambayo imewahi kuwa na utawala kama wa CCM na ukakubali kuondoka bila kukwaruzana na vyama vya upinzani. Yaani mpaka Tanzania ije kutawaliwa na chama cha upinzani mambo mengi yakutisha yatatokea. Mwisho wa siku ni mapinduzi tu. Kwa wale wapinzani wasidhani kuiondoa CCM ni rahisi kihivyo. Ili kuweza kuipunguza makali CCM, na baadae kuiondoa kwenye utawala mambo makuu ya kufanya ni haya:

1. Jambo la muhimu ni kuongeza idadi ya wabunge, angalau mfikie nusu ya wabunge wanaotakiwa ndani ya bunge.

2. Elekezini pia nguvu zenu huko vijijini hapa mjini watu wameshafunguka, hapa ndipo ccm inawapiga bao ikifikia uchaguzi, kuna maeneo mengi sana ambayo wapinzani hata hawafamiki na wala hawajui kama wapinzani wapo.

3.Wakaribisheni wasanii ambao wanasoko katika jamii, hawa watawasaidia sana kwenye kuondoa matongotongo yaliyoziba macho ya wengi(ccm wanatumia sana hii uchaguzi ukikaribia) ila msisubiri uchaguzi ukaribie...anzeni mapema.

4. njia ambayo ni halali kwa waliowengi kwenye historia ni revolution, matafikia hapa kama hizo hapo juu mtakuwa mmezitimiza.

5...............unaweza kuongeza nyingine kama unazijua.....
 
Kamanda usiogope, ccm ni wepesi sana swala ni Watanzania kuamua kupiga kura kwa wingi tu. Chukua takwimu za 2010, Kikwete kura za Urais 5,200,000,. Wabunge 270. Chadema kura za Urais 2,300,000, wabunge 23 tu. Sasa jiulize je 2015 Chadema ikipata jumla ya Wabunge 100 tu kura za Uraisi zitakuwa ngapi. Inawezekana mimi huwa naamini tu katika Watanzania kuamua kupiga KURA!
 
Kamanda usiogope, ccm ni wepesi sana swala ni Watanzania kuamua kupiga kura kwa wingi tu. Chukua takwimu za 2010, Kikwete kura za Urais 5,200,000,. Wabunge 270. Chadema kura za Urais 2,300,000, wabunge 23 tu. Sasa jiulize je 2015 Chadema ikipata jumla ya Wabunge 100 tu kura za Uraisi zitakuwa ngapi. Inawezekana mimi huwa naamini tu katika Watanzania kuamua kupiga KURA!

Ni kweli hata kwenye chaguzi ndogo,CHADEMA tunaathiriwa na daftari la 2010!
Wanaohudhuria kwenye mikutano yetu wengi hawana shahada...!
Wanaotupigia kura ni wale ambao Mungu amewajalia uelewa wa pekee!
Tuanze sasa kutafuta kura kwa kuwashawishi watakaotupigia kura kujiandikisha!
Mie ninao watu mia ambao watapigia kura chama cha UKOMBOZI!
Wewe unao wangapi?
Tuwatafute sasa!
 
Kamanda usiogope, ccm ni wepesi sana swala ni Watanzania kuamua kupiga kura kwa wingi tu. Chukua takwimu za 2010, Kikwete kura za Urais 5,200,000,. Wabunge 270. Chadema kura za Urais 2,300,000, wabunge 23 tu. Sasa jiulize je 2015 Chadema ikipata jumla ya Wabunge 100 tu kura za Uraisi zitakuwa ngapi. Inawezekana mimi huwa naamini tu katika Watanzania kuamua kupiga KURA!

Kuna kila dalili kuwa mwaka 2015 CCM itakuwa kaburini. Waliozaliwa baada ya mwaka 1995 watakuwa wamefikisha umri wa kupiga kura. Hawa ni vijana ambao wamezaliwa kipindi ambacha mfumo wa vyama vingi umeshaanza. Huu ni mtaji mkubwa wa kisiasa kwa chama cha upinzani chenye nguvu. Lakini pia, kwa bajeti ya serekali ya mwaka huu, maisha yatakuwa magumu sana, na hasira kwa serekali inayotawala itaongezeka. Vitendo vya polisi pamoja na matamshi ya viongozi, itawafanya watu waendelee kuichukia CCM na mwaka 2015 watapiga zile kura za maruhani. Kitu kingine kitakachoiangusha CCM ni makundi ndani ya CCM. Sijui Sita na kundi lake watakubali Lowasa apitishwe na wakikubali sijui kama watabaki pale ndani ya CCM. Lakini hata wakiungana wakiwa kundi moja, sidhani kama wana mtu safi. Kuna maeneo ambayo chama cha upinzani hata wakiweka shati wanashinda dhidi ya mtu yoyote wa CCM. Ushauri wa kupeleka nguvu zaidi vijijini, ni ushauri mzuri sana.
 
hizi ni propagandaza kijima zinazoendeshwa na CCM kuwa chadema haikubaliki vijijini!? na bahati mbaya nasi wana jf tnaingia mkenge siyo kweli kuwa chadema haikubaliki vijijini au haina nguvu chadema kwasasa inanguvu mjini na vijijini ndiyo maana akina mwigulu nchemba wameamua kuwapiga mabomu wana chadema tatito lilioko vijijini bado elimu ya uraia haijawaingia hasa ya kulinda kura zao wanacho kifanya ni kupiga kura na kurudi majumbani/ mashambani hata mawakala wtu bado elimu ya uraia haija waingia sawa sawa na hilo litamalizwa na kama chadema itasimamisha wenye viti wa mitaa kwa angalau asilimia 90 za chaguzi za mwakani...
 
ni kweli kaka but vijijini ndo wanatuangusha mzee! yaani wakipewa tshirts na kanga tu wanasahau shida zooote na wanajiuza miaka mitano kwa vitu hivyo. kiukweli mjini ccm haikubaliki ila kwa vijijini bado wana nguvu na ndo maana tunatakiwa kila tunapopata nafas tunazungumza nao habari za mabadiliko na cdm. mimi mama mkwe wangu yupo kijijini jimbo la GAIDI mwigulu nchemba mara ya kwanza nilipozungumza naye habari za upinzani na cdm alinipinga na aksema wakichagua wapinzani watakuwa wanachululiwa na kwenda kutupwa mtoni kama alivyokuwa anafanya idd amini kwa wazee zamani. lakini nilipata nafasi ya kuwatembelea tena mwanzoni mwa mwaka huu nikakuta hali ya jimboni kwao ni mbaya na jamaa tangu wamemchagua hajakanyaga kabisa na kama ameenda basi si zaidi ya mara moja. wamemchoka na angalau mawazo ya kuweka chama mbadala sasa wanayo japo bado wanahitajika kuelimishwa sana sana mpaka kuwatoa kwenye mawazo ya kuamini kuwa ccm ndo maisha yao na bila ccm hawawezi kuishi!!:nod:
 
ni kweli kaka but vijijini ndo wanatuangusha mzee! Yaani wakipewa tshirts na kanga tu wanasahau shida zooote na wanajiuza miaka mitano kwa vitu hivyo. Kiukweli mjini ccm haikubaliki ila kwa vijijini bado wana nguvu na ndo maana tunatakiwa kila tunapopata nafas tunazungumza nao habari za mabadiliko na cdm. Mimi mama mkwe wangu yupo kijijini jimbo la gaidi mwigulu nchemba mara ya kwanza nilipozungumza naye habari za upinzani na cdm alinipinga na aksema wakichagua wapinzani watakuwa wanachululiwa na kwenda kutupwa mtoni kama alivyokuwa anafanya idd amini kwa wazee zamani. Lakini nilipata nafasi ya kuwatembelea tena mwanzoni mwa mwaka huu nikakuta hali ya jimboni kwao ni mbaya na jamaa tangu wamemchagua hajakanyaga kabisa na kama ameenda basi si zaidi ya mara moja. Wamemchoka na angalau mawazo ya kuweka chama mbadala sasa wanayo japo bado wanahitajika kuelimishwa sana sana mpaka kuwatoa kwenye mawazo ya kuamini kuwa ccm ndo maisha yao na bila ccm hawawezi kuishi!!:nod:
nimeanza hilo mimi na ninalifanya kwa moyo mmoja hhadi sasa nimeelimisha wanachama 387 wapo chadema hukohuko vijijini naomba tushirikiane kwa wale wanao enda vijijini.
 
nimeanza hilo mimi na ninalifanya kwa moyo mmoja hhadi sasa nimeelimisha wanachama 387 wapo chadema hukohuko vijijini naomba tushirikiane kwa wale wanao enda vijijini.

Naunga mkono hoja
 
Back
Top Bottom