Nizingatie mambo gani muhimu ninapotaka kununua biashara?

Nizingatie mambo gani muhimu ninapotaka kununua biashara?

Miss Natafuta

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2015
Posts
28,122
Reaction score
52,886
Naombeni ushauri
Ni mambo gani muhimu ya kuzingatia unapotaka kununua biashara /?
Biashara yenyewe ni duka kubwa la jumla la vitu vya nyumbani ,Vipodozi na vinywaji.
Manunuzi yanahusisha eneo lote la duka na bidhaa.
Asanteni
 
Cha kwanza kabisa chunguza eneo unalotaka kununua kwann mwenye biashara anauza biashara yake?? Eneo halina biashara nzuri,kayumba kiuchumi n.k

Pili chunguza thamani ya vilivyopo kwenye biashara yenyewe,ikiwezekana piga hesabu kabisa ya vyote vilivyopo

Fuatilia mkataba wake wa pango upo je,inawezekana ndio sababu inayomfanya huyo muuzaji auze biashara yake,
 
Naombeni ushauri
Ni mambo gani muhimu ya kuzingatia unapotaka kununua biashara /?
Biashara yenyewe ni duka kubwa la jumla la vitu vya nyumbani ,Vipodozi na vinywaji.
Manunuzi yanahusisha eneo lote la duka na bidhaa.
Asanteni
Zingatia:
1. Kwanini muuzaji anataka kupakimbia?
2. Mkataba wake na mwenye eneo ukoje? Kuna madeni yoyote? Mwenye pango anahangaisha wapangaji? Anawapandishia kodi mara kwa mara?
3. Ni kitu gani unaweza kufanya ili biashara yako inawiri?
4.
5
 
Cha kwanza kabisa chunguza eneo unalotaka kununua kwann mwenye biashara anauza biashara yake?? Eneo halina biashara nzuri,kayumba kiuchumi n.k

Pili chunguza thamani ya vilivyopo kwenye biashara yenyewe,ikiwezekana piga hesabu kabisa ya vyote vilivyopo

Fuatilia mkataba wake wa pango upo je,inawezekana ndio sababu inayomfanya huyo muuzaji auze biashara yake,
Asante Mkuu ubarikiwe sana
 
Zingatia:
1. Kwanini muuzaji anataka kupakimbia?
2. Mkataba wake na mwenye eneo ukoje? Kuna madeni yoyote? Mwenye pango anahangaisha wapangaji? Anawapandishia kodi mara kwa mara?
3. Ni kitu gani unaweza kufanya ili biashara yako inawiri?
4.
5
Asante Mkuu.
 
1. Kama ana leseni ya biashara, hadaiwi na TRA, eneo lipo sehemu salama( usikute magu kashaongeza mita 120 kwa barabara zake).

2. Eneo ni potential kwa biashara(good location), kuna mwingiliano mkubwa wa watu.

3. Mali zinazouzwa zimelenga wahusika wa eneo hilo, sio unanunua duka la vipodozi lkn lipo ktk upande wa maduka ya vitenge.
Au duka la vipodozi umeenda kuweka uswazi huko washazoea mafuta ya babycare

4. Kodi ya frem, usikute mwezio kodi imemshinda. Ushuru na makodi mengine yapoje. Biashara za sasa zinakufa kwa sababu ya kodi na madeni ya benk yasiolipika

5. Sababu ya mwisho na ya msingi lazima pia uchunguze kwanini yeye analiuza au kashindwa kuendelea na hiyo biashara.
ILIKUWA INA MLIPA?
CHANGAMOTO ANAZOKUMBANA NAZO?
 
1. Kama ana leseni ya biashara, hadaiwi na TRA, eneo lipo sehemu salama( usikute magu kashaongeza mita 120 kwa barabara zake).

2. Eneo ni potential kwa biashara(good location), kuna mwingiliano mkubwa wa watu.

3. Mali zinazouzwa zimelenga wahusika wa eneo hilo, sio unanunua duka la vipodozi lkn lipo ktk upande wa maduka ya vitenge.

4. Kodi ya frem, usikute mwezio kodi imemshinda

5. Sababu ya mwisho na ya msingi lazima pia uchunguze kwanini yeye analiuza au kashindwa kuendelea na hiyo biashara.
ILIKUWA INA MLIPA?
CHANGAMOTO ANAZOKUMBANA NAZO?

Dah!!
Elimu yangu lasaba lakin mchaga mie utafikiri nimefika chuo kikuu!!
Asante Mkuu duka lipo sehemu nzuri yeye anauza kwasababu hakai Tz ana maduka Mengi pia anasema anaibiwa sana na wasimamizi so kaamua kupunguza maduka yake.
 
Asante Mkuu duka lipo sehemu nzuri yeye anauza kwasababu hakai Tz ana maduka Mengi pia anasema anaibiwa sana na wasimamizi so kaamua kupunguza maduka yake.
Yaaa hili la wafanyakazi ndio linafanya watu wengi waaache biashara zao
 
Naombeni ushauri
Ni mambo gani muhimu ya kuzingatia unapotaka kununua biashara /?
Biashara yenyewe ni duka kubwa la jumla la vitu vya nyumbani ,Vipodozi na vinywaji.
Manunuzi yanahusisha eneo lote la duka na bidhaa.
Asanteni
Jana hili leo lile
 
Asante Mkuu duka lipo sehemu nzuri yeye anauza kwasababu hakai Tz ana maduka Mengi pia anasema anaibiwa sana na wasimamizi so kaamua kupunguza maduka yake.
Usimsikilize yeye tu.
Hapa ndipo wengi huwa wanafeli kwa kuamini kirahisi tu.

Yeye anauza duka lake, wewe ndio mteja, usitegemee atakupa ukweli wote. Lzm akushawishi ili auze duka lake apate pesa.

Tafuta moja ya wafanyakazi wake hata wawili, unamtoa hotelin akupe madini yote ya hilo duka.

Chunguza majirani pia.

KAMWE USIPENDE KUWEKA IMANI 100% NA MFANYABIASHARA.
Take care
 
Usimsikilize yeye tu.
Hapa ndipo wengi huwa wanafeli kwa kuamini kirahisi tu.

Yeye anauza duka lake, wewe ndio mteja, usitegemee atakupa ukweli wote. Lzm akushawishi ili auze duka lake apate pesa.

Tafuta moja ya wafanyakazi wake hata wawili, unamtoa hotelin akupe madini yote ya hilo duka.

Chunguza majirani pia.

KAMWE USIPENDE KUWEKA IMANI 100% NA MFANYABIASHARA.
Take care
Ndo maana nikaomba ushauri Mkuu japo ni mtu namfahamu sana.
Asante sana kwa ushauri ndo maana naipenda jf . mkinywa viroba mnatoa madini balaa.ahahaa
 
Back
Top Bottom