Nipe tofauti kati ya kuwaza na kufikiri

Nipe tofauti kati ya kuwaza na kufikiri

1. Kuwaza (Imagining/Daydreaming)
Kuwaza ni kitendo cha picha au mawazo kupita akilini bila mpangilio maalum au jitihada kubwa.

Hali ya Kupokea:
Mawazo yanakuja yenyewe (passive), mara nyingi yakiwa na hisia za matamanio, hofu, au kumbukumbu.

Haina Mfumo:
Huwezi kudhibiti mfululizo wa mawazo;
unaweza kuwaza utajiri, kisha ghafla ukawaza chakula cha mchana.

Lengo:
Mara nyingi haina lengo la kutatua jambo, ni burudani ya akili au kuhisi tu.

2. Kufikiri (Thinking/Reasoning)
Kufikiri ni mchakato wa kimakusudi wa kutumia akili kuchakata taarifa ili kufikia hitimisho au kutatua tatizo.

Hali ya Kutenda:
Unajilazimisha (active) kuelekeza akili kwenye jambo moja maalum.

Ina Mfumo:
Inahusisha uchambuzi, mantiki, na kutathmini faida na hasara.

Lengo:
Inalenga kupata majibu, kufanya maamuzi, au kuelewa kitu kwa undani.
 
Kuwaza: Ni kama kuota ndoto ukiwa macho.

Ni pale unapojiona unamiliki gari la kifahari, una nyumba mbezi, na unamiliki mwanamke mrembo huku umelalia godoro la sponji lililobonyea katikati.

Kufikiri: Ni kule kupiga hesabu za jinsi ya kutoka kwenye hilo godoro lililobonyea.

Kuwaza ni Nini? kufikiri ni "Vipi?".
 
1. Kuwaza (Imagining/Daydreaming)
Kuwaza ni kitendo cha picha au mawazo kupita akilini bila mpangilio maalum au jitihada kubwa.

Hali ya Kupokea:
Mawazo yanakuja yenyewe (passive), mara nyingi yakiwa na hisia za matamanio, hofu, au kumbukumbu.

Haina Mfumo:
Huwezi kudhibiti mfululizo wa mawazo;
unaweza kuwaza utajiri, kisha ghafla ukawaza chakula cha mchana.

Lengo:
Mara nyingi haina lengo la kutatua jambo, ni burudani ya akili au kuhisi tu.

2. Kufikiri (Thinking/Reasoning)
Kufikiri ni mchakato wa kimakusudi wa kutumia akili kuchakata taarifa ili kufikia hitimisho au kutatua tatizo.

Hali ya Kutenda:
Unajilazimisha (active) kuelekeza akili kwenye jambo moja maalum.

Ina Mfumo:
Inahusisha uchambuzi, mantiki, na kutathmini faida na hasara.

Lengo:
Inalenga kupata majibu, kufanya maamuzi, au kuelewa kitu kwa undani.
elezea kwa namna nyepesi
 
Back
Top Bottom