Nini maana ya wanyonge? (Weak, hopeless, & downtrodden)

Nini maana ya wanyonge? (Weak, hopeless, & downtrodden)

Wewe ndie mnyonge na nakupa Pole sana
Tangu lini mtu kuambiwa ukweli ikawa kukosewa heshima.
Anachofanya magufuli ni kuwapa black and white yaani yeye harembi kitu kama mlivyozoea . Sisi ni wanyonge period. Kama kusingekuwa na wanyonge Leo hii Lisu angeweza kuhakikishiwa ulinzi na angeweza kurudi bongo au zile chaguzi za maradio wale wahuni wa ccm wasingepata ubunge.
 
Mheshimiwa Rais Magufuli yupo sahihi kwa 100%. Watz wengi wenu ni wanyonge ndio maana tunahitaji Rais aliyelelewa katika tabaka la watawaliwa aje afanye mabadiliko yatakayopelekea wananchi wengi walio wanyonge waweze kupata nafuu.

Kwenye hilo tuko tayari abadilishe mihula ya uongozi na kutawala kwa miaka mingi zaidi hadi pale watz watakapoacha unyonge.
Fool , we endelea kuota ndoto za abunuwasi
 
Zipo maana mbili za unyonge, ya kwanza ikimaanisha yule mtu wa chini kabisa wa kijijini mwenye kuishi ndani ya nyumba za nyasi, aina hii inaanza kutoweka kwani maendeleo na vitu muhimu kama maji na umeme vimeanza kufika huko.

Maana ya pili ni mtu anayenyimwa haki zake, anayo haki ya kupata hati ya ardhi lakini anazungushwa kila kukicha, anayo haki ya kupata huduma fulani lakini anazungushwa pasipo sababu za msingi.

Ili kuielewa dhana ya unyonge ni lazima kwanza iwepo dhana ya uonevu, lazima iwepo dhuluma.
 
#MimiSioMnyonge
Nimependa hashtag hiyo #MimiSioMnyonge. Unyonge wa watanzania ni wa imani zaidi. Ni sawa na umaskini. Kadiri wanasiasa wanavyotulazimisha kuwa sisi ni wanyonge na maskini, ndivyo umaskini na unyonge unavyojiimarisha.

Siku ifike, rais akitamka wanyonge kwenye mkutano, basi wote wanaojiona siyo wanyonge waondoke kwenye huo mkutano wake.

Hata makanisani wachingaji na mashehe waanze kuwaaminisha watu kuwa unyonge ni dhambi. Tena dhambi kubwa inayompasa mtendaji kuuwawa. Hata biblia (Hesabu 13 na 14) tunajionea jinsi Mungu anavyochukizwa na watu wanaoamini kuwa wao si lolote (yaani wanyonge).
 
Back
Top Bottom