Nini maana ya profession

Diwani

JF-Expert Member
Oct 25, 2014
1,775
2,000
Profession ni Taaluma (Kwa Tafsiri) na ni Ujuzi aupatao mtu yeyote, unaomtambulisha, wenye tija kwa jamii na una namna au utaratibu maalumu wa kuutumikia (codes of conduct)

Hii si tu ujuzi bali kazi, ambayo haiishii kwenye kuingiza kipato tuu, bali imethibitika kupitia taaluma fulani inayotambulika kisheria.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Mother Confessor

JF-Expert Member
Jan 7, 2016
17,391
2,000
Huwa nawasikia wasomi wengi wakisema;mfano, "Mimi ni engineer by professional au mimi ni mwalimu by professional au mimi/yule ni daktari by professional" huwa najiuliza ni sahihi kweli kusema hivyo??? Au usahihi ni kusema Mimi ni fulani"by profession"??? Au vyote si sahihi???

Hebu tuwekane sawa jamanii usahihi ni upi...??
 

Auz

JF-Expert Member
Apr 6, 2016
8,551
2,000
Huwa nawasikia wasomi wengi wakisema;mfano, "Mimi ni engineer by professional au mimi ni mwalimu by professional au mimi/yule ni daktari by professional" huwa najiuliza ni sahihi kweli kusema hivyo??? Au usahihi ni kusema Mimi ni fulani"by profession"??? Au vyote si sahihi???

Hebu tuwekane sawa jamanii usahihi ni upi...??
Ni sahihi.
Kitaaluma yeye ni mhandisi n.k.

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Iceberg9

JF-Expert Member
Nov 6, 2012
19,058
2,000
Huwa nawasikia wasomi wengi wakisema;mfano, "Mimi ni engineer by professional au mimi ni mwalimu by professional au mimi/yule ni daktari by professional" huwa najiuliza ni sahihi kweli kusema hivyo??? Au usahihi ni kusema Mimi ni fulani"by profession"??? Au vyote si sahihi???

Hebu tuwekane sawa jamanii usahihi ni upi...??
Unaweza kuwa mwalimu but not professionally, kila mtu anaweza kuwa mwalimu but hajawa wakitaaluma, au unaweza kuwa fundi hodari inborn tuseme kama kipawa tu ila hujawa professional yani hujasomea to acquire that knowledge professionally, kwa uelewa wangu ndiyo hivyo, ndiyo maana wanajinasibu kuweka by professional
 

General B.

Member
May 18, 2011
17
20
Na kipindi nakua na hata baadhi ya walimu wangu wa elimu ya juu walikuwa wanasema professions zipo tatu tu duniani
1. Doctors
2. Lawyers
3. Engineers


Hiyo imekaaje apo?
 

Iceberg9

JF-Expert Member
Nov 6, 2012
19,058
2,000
Na kipindi nakua na hata baadhi ya walimu wangu wa elimu ya juu walikuwa wanasema professions zipo tatu tu duniani
1. Doctors
2. Lawyers
3. Engineers


Hiyo imekaaje apo?
Mhmhh huyo mwalimu wako alikulisha tango poli, hii ndiyo kasumba ya walimu wanaofundisha kwa kukariri, haipo hivyo ndugu, pitia hoja zilizotangulia utagundua kipi ni kipi
 

Pawa chilonda

JF-Expert Member
Aug 13, 2017
285
500
Huwa nawasikia wasomi wengi wakisema;mfano, "Mimi ni engineer by professional au mimi ni mwalimu by professional au mimi/yule ni daktari by professional" huwa najiuliza ni sahihi kweli kusema hivyo??? Au usahihi ni kusema Mimi ni fulani"by profession"??? Au vyote si sahihi???

Hebu tuwekane sawa jamanii usahihi ni upi...??
Hakuna mwalimu by professional hapa Tanzania

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Similar Discussions

Top Bottom