Nini maana ya huu msemo? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini maana ya huu msemo?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by KakaJambazi, Mar 23, 2012.

  1. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #1
    Mar 23, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 13,935
    Likes Received: 2,098
    Trophy Points: 280
    Unakuta mtu anasema mfano:-

    Serikali kama serikali,,,
    Madactari kama madaktari?

    Waziri kama waziri? nk

    Mtu huyu huwa anakusudia kusema nini?
     
  2. O-man

    O-man JF-Expert Member

    #2
    Mar 23, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 318
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Ninavyoelewa mimi ni msisitizo tu wa kusudio katika mazungumzo.
     
  3. SALOK

    SALOK JF-Expert Member

    #3
    Mar 24, 2012
    Joined: Sep 20, 2011
    Messages: 2,381
    Likes Received: 592
    Trophy Points: 280
    Ninavyoelewa mimi serikali kwa mamlaka iliyokuwa nayo inapaswa kufanya kadha kadha kadhaa! Na si vinginevyo! Waziri kwa mamlaka aliyokuwa nayo kisheria na si kama yeye binafsi! ('mfano; waislamu wamepokea sadaka ya bati za kujengea msikiti toka kwa waziri mkuu alipokuwa ziarani...., hapa waziri kama 'mizengo' katoa msaada kwa waislamu wa bati. Na si waziri kama wajibu wa uwaziri wake ni kuwapa waislamu sadaka ya bati.') sijui kama nimeeleweka!
     
  4. Faru Kabula

    Faru Kabula JF-Expert Member

    #4
    Mar 24, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,994
    Likes Received: 2,176
    Trophy Points: 280
    Ni misemo tu ya kuwapumbaza wasikilizaji waache kuzingatia hoja ya msingi iliyo mezani, lakini haina umuhimu wala haileti maana yoyote. Ni sawa na mtu anayesema "kwa niaba yangu binafsi"
     
  5. Goodrich

    Goodrich JF-Expert Member

    #5
    Mar 24, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 2,043
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    Mtu akisema: Waziri kama waziri hatakiwi kulala na Changudoa. Anamaanisha: Waziri(Mtu binafsi) kama waziri(Hadhi yake) hatakiwi kulala na changudoa. Huo ni mfano tu.
     
  6. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #6
    Mar 25, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 13,935
    Likes Received: 2,098
    Trophy Points: 280

    Haahaaaa!!
     
  7. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #7
    Mar 25, 2012
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,547
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Mimi kama mimi, yeye kama yeye nk - yote ni misemo ambayo nadhani haina sababu ila imejiingiza tu katika lugha!
     
Loading...