Nini kifanyike kuisambaratisha CCM?

Nini kifanyike kuisambaratisha CCM?

Allen Kilewella

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2011
Posts
25,944
Reaction score
51,080
Kwa ufahamu wangu nimejiridhisha kwamba CCM ndiyo wanahusika wa anguko la jamii yetu watanzania. Kama kuna wizi na ufisadi chanzo ni wao, ukiona ubaguzi wa kikabila, kidini, kikanda,kivyama au kijinsia basi jua hao ni CCM.

Ukiona mfumo wa elimu unavurugwa, uchumi unaendeshwa shaghalabaghala, watumishi wa umma hawalipwi ipasavyo na haki zao zinavunjwa tena kwa vitisho jua chama ni CCM. Ukisikia watu vigeu geu kwenye kauli na matendo yao kwenye medani ya siasa jua ni CCM.

Ukisikia mwanasiasa kauawa kwenye siasa hawezi kuwa wa CCM ila alilkuwa anaipinga CCM. CCM ndiyo wanatamani vyombo vyetu vya dola viwe kama mwanasesere wa chama chao. Kwenye CCM Rushwa na upendeleo vimetamalaki.

Kila hasara ambayo tunaingia na kila mpango wa hovyo tunaufanya na kushindwa kiini kiko CCM. Mkurabita, BRN, na kila ujinga unaoangamiza taifa hili, mzimu wake uko CCM. Ni CCM ndiyo mchawi wa maendeleo ya taifa letu.

Ndani ya CCM hakuna anayewaza mema kwa ajili ya watanzania wote ila CCM huwatumia watanzania kwa maslahi yao binafsi na ya chama chao. Ukisia CCM unasema "maslahi ya Umma" ujue wanamaanisha maslahi ya chama chao.

CCM wanaposema "wananchi" jua wanamaanisha wale tu wanaokiunga mkono chama hicho. Kila siku CCM hutamani wawe wenyewe tu kwenye ulingo wa siasa za Tanzania, na bila shaka wanamlaani sana Mwalimu Nyerere kwa kukushinikiza kwake kuwepo kwa mfumo wa vyama vingi.

Lakini kama wazalendo wa nchi yetu, ni nini kifanyike kukisambaratisha chama hiki ili nchi yetu ya Tanzania ibaki salama?
 
Huwez kuiangusha CCM kwa maneno ya mtandaoni....kinachotakiwa hii nchi igawanyike iwe vi nchi kama kumi hvi....simple to organize, loveness and blood relation...wazungu sio wajinga kujikata...ni uzwazwa kuwa li nchi likubwa...ukabila umejaa hata organization yake inakuwa poor..maendeleo yanapelekwa dar tu wakat rasilimal zipo kanda ya ziwa na kaskazin.....kila mmoja apambane na hali yake
 
Ngoja wenye ideas wanakuja.
Kwa kweli tusaidiane kupata mbinu za kuitoa CCM madarakani.

Chama gani hiki ambacho kwenye kila uovu dhidi ya watanzania chenyewe lazima wanachama wake watajwe! Yaani mpaka kughushi cheti na wala haiwastushi hata kama wamefukuza maelfu ya wafanyakazi kwa tuhuma hizo hizo za kuwa na vyeti feki!
 
Kwa kweli tusaidiane kupata mbinu za kuitoa CCM madarakani.

Chama gani hiki ambacho kwenye kila uovu dhidi ya watanzania chenyewe lazima wanachama wake watajwe! Yaani mpaka kughushi cheti na wala haiwastushi hata kama wamefukuza maelfu ya wafanyakazi kwa tuhuma hizo hizo za kuwa na vyeti feki!
Mwenyekiti wenu kahusishwa kwenye kashfa ngapi?
 
Kwa ufahamu wangu nimejiridhisha kwamba CCM ndiyo wanahusika wa anguko la jamii yetu watanzania. Kama kuna wizi na ufisadi chanzo ni wao, ukiona ubaguzi wa kikabila, kidini, kikanda,kivyama au kijinsia basi jua hao ni CCM.

Ukiona mfumo wa elimu unavurugwa, uchumi unaendeshwa shaghalabaghala, watumishi wa umma hawalipwi ipasavyo na haki zao zinavunjwa tena kwa vitisho jua chama ni CCM. Ukisikia watu vigeu geu kwenye kauli na matendo yao kwenye medani ya siasa jua ni CCM.

Ukisikia mwanasiasa kauawa kwenye siasa hawezi kuwa wa CCM ila alilkuwa anaipinga CCM. CCM ndiyo wanatamani vyombo vyetu vya dola viwe kama mwanasesere wa chama chao. Kwenye CCM Rushwa na upendeleo vimetamalaki.

Kila hasara ambayo tunaingia na kila mpango wa hovyo tunaufanya na kushindwa kiini kiko CCM. Mkurabita, BRN, na kila ujinga unaoangamiza taifa hili, mzimu wake uko CCM. Ni CCM ndiyo mchawi wa maendeleo ya taifa letu.

Ndani ya CCM hakuna anayewaza mema kwa ajili ya watanzania wote ila CCM huwatumia watanzania kwa maslahi yao binafsi na ya chama chao. Ukisia CCM unasema "maslahi ya Umma" ujue wanamaanisha maslahi ya chama chao.

CCM wanaposema "wananchi" jua wanamaanisha wale tu wanaokiunga mkono chama hicho. Kila siku CCM hutamani wawe wenyewe tu kwenye ulingo wa siasa za Tanzania, na bila shaka wanamlaani sana Mwalimu Nyerere kwa kukushinikiza kwake kuwepo kwa mfumo wa vyama vingi.

Lakini kama wazalendo wa nchi yetu, ni nini kifanyike kukisambaratisha chama hiki ili nchi yetu ya Tanzania ibaki salama?


CCM is too Big to Fail!
 
CDM 2020 watumie video zilizopo youtube za wagombea mbali mbali wa SISIEM mwaka 2015 wakitoa ahadi na jinsi utekelezaji ulivyofanyika,

Watumie projector yaani iwe kama vile lecture,

Mfano video ya 2015 jimboni X itumike hapohapo jimboni X kama reference ya kucriticise.
 
Ccm nichama kama vyama vingine itakua ileile nandio chama kili tuletea Uhuru .ndio hi Tanzania .amani .upendo
 
CCM ina historia ya kumshinda mkoloni...sasa wewe muuza madafu unatarajia kuisambaratisha?
CCM haijawahi kumshinda mkoloni bali yenyewe ndiye mkoloni mweusi!

CCM is too Big to Fail!
"Too big" kuliko USSR iliyokuwa inalindwa na KGB lakini mwisho wa siku ilisambaratika?
 
CDM 2020 watumie video zilizopo youtube za wagombea mbali mbali wa SISIEM mwaka 2015 wakitoa ahadi na jinsi utekelezaji ulivyofanyika,

Watumie projector yaani iwe kama vile lecture,

Mfano video ya 2015 jimboni X itumike hapohapo jimboni X kama reference ya kucriticise.
Tutaanza na video ya lema akiahidi Machinga Complex pale Arusha.
 
Kwa ufahamu wangu nimejiridhisha kwamba CCM ndiyo wanahusika wa anguko la jamii yetu watanzania. Kama kuna wizi na ufisadi chanzo ni wao, ukiona ubaguzi wa kikabila, kidini, kikanda,kivyama au kijinsia basi jua hao ni CCM.

Ukiona mfumo wa elimu unavurugwa, uchumi unaendeshwa shaghalabaghala, watumishi wa umma hawalipwi ipasavyo na haki zao zinavunjwa tena kwa vitisho jua chama ni CCM. Ukisikia watu vigeu geu kwenye kauli na matendo yao kwenye medani ya siasa jua ni CCM.

Ukisikia mwanasiasa kauawa kwenye siasa hawezi kuwa wa CCM ila alilkuwa anaipinga CCM. CCM ndiyo wanatamani vyombo vyetu vya dola viwe kama mwanasesere wa chama chao. Kwenye CCM Rushwa na upendeleo vimetamalaki.

Kila hasara ambayo tunaingia na kila mpango wa hovyo tunaufanya na kushindwa kiini kiko CCM. Mkurabita, BRN, na kila ujinga unaoangamiza taifa hili, mzimu wake uko CCM. Ni CCM ndiyo mchawi wa maendeleo ya taifa letu.

Ndani ya CCM hakuna anayewaza mema kwa ajili ya watanzania wote ila CCM huwatumia watanzania kwa maslahi yao binafsi na ya chama chao. Ukisia CCM unasema "maslahi ya Umma" ujue wanamaanisha maslahi ya chama chao.

CCM wanaposema "wananchi" jua wanamaanisha wale tu wanaokiunga mkono chama hicho. Kila siku CCM hutamani wawe wenyewe tu kwenye ulingo wa siasa za Tanzania, na bila shaka wanamlaani sana Mwalimu Nyerere kwa kukushinikiza kwake kuwepo kwa mfumo wa vyama vingi.

Lakini kama wazalendo wa nchi yetu, ni nini kifanyike kukisambaratisha chama hiki ili nchi yetu ya Tanzania ibaki salama?
Waelimishe ndugu zako wote wanaokuzunguka huko kijijini athari hizo kuwa ccm ndio sababu kisha uwaambie wasiishabikie wala kuipigia kura.
 
Waelimishe ndugu zako wote wanaokuzunguka huko kijijini athari hizo kuwa ccm ndio sababu kisha uwaambie wasiishabikie wala kuipigia kura.
Hili wazo ni zuri sana, ingawa hata mijini bado wamejaa watu wanaoamini neema itakuja baada ya mwaka 2025, Kwa ivo wanaendelea kuivumilia CCM na kuisapoti!
 
Back
Top Bottom