Nina Shaka na mwaka 2015, tuweke akiba

Nina Shaka na mwaka 2015, tuweke akiba

mimi na vijana wangu kumi na wa nane tumeshaanza mazoezi mepesi kupambana na dola.
 
mkuu mi zamani nimeashaanza hizi mambo za jeti lee na van damme,bado za bolt mapema mwakani,ikifika tu steji ya mabaka kuingia uraiani nitakuwa fresh,ngoma dar-lindi-mtwara-msumbiji-nyumbani S.A

Safi sana mkuu, nafikiri mimi nitapita route Tanga-Mombasa ndio fupi kutoka nje ya nchi ukitokea Dar. Sasa wewe route kwa route yako tafuta pumzi ya kutosha kabisa.
 
Naomba tuangalie nchi zinazotuzunguka kama kenya, uganda, msumbiji, rwanda, burundi, malawi na zambia. Katika hizo nchi miji ipi iko jirani na sisi, wanatumia fedha gani, tuelezane njia za "panya" kama zipo, maeneo yapi ni wakarimu ma maeneo yapi tusithubutu?

_Wakati huo tusisahau kuombea uchaguzi na wagombea wake
_Tujiandikishe kupiga kura
_Katika kupiga kura sikiliza utu wako wa ndani unasemaje, usijali ulichoahidiwa wala ulichoahidi wala msimamo wa chama au kundi lako

NEEMA IWE PAMOJA NANYI
 
Tumuombe mola yasitupate hayo mnayoyafikiria yaani tuwe na amani kwani vita haijui mtu, hata chakula kitakwisha kwa wiki chache tu hata ufiche ghala utakikimbia baada ya kuona pagumu, msicheze na vita, kila kitu kinawezekana kwa maamuzi ya wananchi
 
Hilo la akiba ya fedha ni mhimu sana,katiba mpya,chaguzi serkl za mitaa,uchaguz mkuu,uboreshaj daftar la upigaj kura,vitambulisho vya taifa,wahisan kugoma,&ufisadi nakulindana.na hatar katba kama busara haitatumika,,,sijui nini kitatokea,Mungu atulinde.
 
Ha ha ha nmeanza mazoezi aiseee.......npo tayari kwa lolote.Kuhusu akiba hlo wala halina mjadala coz hata muda wa kupika utatoka wapi???fulu mchaka mchaka
 
mimi na vijana wangu kumi na wa nane tumeshaanza mazoezi mepesi kupambana na dola.

Mambo yakiwa magumu hata dola inagawanyika, wanaanza kupambana wenyewe kwa wenyewe, sisi kama raia tunapeana ushauri namna ya kusalimisha familia zetu huko ukimbizini.

Najiuliza tutakapokuwa Rwanda au Kenya, jamaa watatupokea kwa huruma au watatudhihaki?

Tuna nchi yoyote jirani ambayo bado ni rafiki wa kweli na Tanzania?

NEEMA IWE KWENU
 
Raia kuanza kuwa na mashaka pamoja na wasi wasi ni dalili na ishara mbaya kwa Viongozi wa nchi yawapasa kuyaangalia mambo haya kwa umakini. FaizaFoxy asiwadanganye siyo mwenzenu. Pamoja na kupiga jalamba kwenye mitandao anao uwezo wa kwenda sehemu yoyote kama linatokea la kutokea japo binafsi siamini kama litatokea jambo baya, lakini kama nafsi yako imakwambia kufanya kitu fanya uenda njia unayoiendea ni sahihi.
 
Matarajio na kujuwa ni vitu tofauti.

Hakuna ajuwae la kesho itakuwa 2015?

Kuwaambia watu leo warundike vyakula na fedha za akiba kwa hofu yako ya mwaka 2015 ndio kuwa "optimistic"?

Amma kweli.

Huu ushuzi wako tushauzoea mama,usituletee frustrations zako za maisha.
 
Naomba mtoa mada asiwe ni wale wenye na "midomo mibaya".
 
Matarajio na kujuwa ni vitu tofauti.

Hakuna ajuwae la kesho itakuwa 2015?

Kuwaambia watu leo warundike vyakula na fedha za akiba kwa hofu yako ya mwaka 2015 ndio kuwa "optimistic"?

Amma kweli.

Unaweza kuwa na matarajio bila kujua lakini sidhani kama unaweza kujua pasi na kuwa na matarajio
 
Wana JF wenzangu kutokana na hali ya kisiasa inavyobadilika kila kukicha ninaona picha fulani ya maisha na huduma za kijamii kuwa ngumu kwa wananchi wa kipato cha kawaida kwa mwaka ujao. Mambo matatu yanayosababisha mashaka haya ni:-
1. Mvutano wa katiba mpya
2. Uchaguzi mkuu.
3. Wahisani kusitisha misaada
Nadhani sina haja kuyaelezea hayo yote matatu kuwa yanawezaje kuyumbisha hali ya maisha ya wananchi.

Ushauri wangu ni kwamba ifikapo mwk 2015 ni vema katika familia zetu tukaandaa utaratibu wakuweka Akiba ya Chakula cha kutosha ndani. Na sio chakula tu ila hata Akiba ya Fedha ya dharura. Ingawa tunashauriwa kuweka fedha Bank ila ni vema kuwe na akiba yako fulani kwani sector za Kibenki hazitabiriki muda wote. Mfano migomo nk

Kama una wasiwasi ingekuwa busara kama ungeanza wewe halafu uhimize watu wote tuiombee nchi yetu ivuke kwa amani mwaka 2015. Pesa nyingi au akiba ya chakula haitakusaidia kitu kama humuamini Mungu.
Mwaka wa uchaguzi mkuu ni mwaka wa maombi sana na kufunga sana ili tupate viongozi ambao Mwenyezi Mungu ataona wanatufaa na wapatikane kwa amani na siyo watoa rushwa na wanaoenda kwa waganga wa kienyeji.
 
Back
Top Bottom