Nina ndoto za kua mjasiriamali mkubwa

Nina ndoto za kua mjasiriamali mkubwa

Dkanimba

Member
Joined
Apr 14, 2012
Posts
10
Reaction score
2
Nina ndoto za kua mjasiriamali mkubwa, wazo kuu linalo nijia kichwani ni kuanza kua na eneo la kujitosheleza ambalo nitahitaji mtaji mdogo tu wa kuanzia ambao mpango wa kwanza niku uwekeza katika ufugaji wa kuku na nguruwe.

Mategemeo yangu niku zalisha pesa zaidi kutokana na huo ufugaji ambapo maaminio yangu ni kwamba nitaweza kutimiza ndoto zangu za kufanya ukulima wa kila aina na kuukuza mtaji wangu kwa asilimia kubwa zaidi ya nitakayo anza nayo.

Je wana Jamii mna mtazamo gani juu ya hili la mimi kuanza na ufugaji w kuku na nguruwe katika kufikia na kukamilisha ndoto zangu?
 
Kitimoto utauza tu na kuku utauza sanaaaa,usijal timiza unaloamini
 
Kitimoto utauza tu na kuku utauza sanaaaa,usijal timiza unaloamini
Kweli mkubwa kama na wewe unaona huo ni mwanzo mzuri basi acha nipambane, maana nia kuu ya huu uzi wangu ni kupata mtazamo wa watu wengine juu ya mwanzo mzuri..shukrani sana
 
Jihakikishie soko na uwe na maarifa ya kutosha juu ya huo ufugaji
Sijawahi kufanya hii shughuli hii itakua mara yangu ya kwanza ila na imani naweza, katika swala la soko bado nafanya uchunguzi ila kwa mtazamo wa haraka naona soko lipo, nyumbani ni Dar ila kwa sasa nipo Mwanza ndio nimemaliza chuo mwaka huu na naona Mwanza ni mji unao kua so nataka shughuli zangu nizifanyie huku sijui tu kwa mitazamo yenu mnaonaje swala la ufugaji na soko katika jiji la Mwanza.
 
jaribu kuanza na kilimo cha mazao ya nafaka ukikomaa ndo ufuge wanyama magonjwa kibao changamoto pia wanahitaji uwe na ardhi na mtaji pia muda mwingi uwepo uhakikishe wamekula tofauti na shamba masoko pia changamoto mfano kuku
 
jaribu kuanza na kilimo cha mazao ya nafaka ukikomaa ndo ufuge wanyama magonjwa kibao changamoto pia wanahitaji uwe na ardhi na mtaji pia muda mwingi uwepo uhakikishe wamekula tofauti na shamba masoko pia changamoto mfano kuku
Asante kwa ushauri mzuri ndugu, ila ni nafaka ipi au zipi unazoona kwa kuanza nazo hazina shida na zina weza kuleta faida ya kutosha nikiwa na maana soko la uhakika na bei nzuri.
 
Na kwa kuwa umemaliza chuo una muda mzuri was kusimamia shughuli zako za shamba
 
Mahindi chief hayasumbui yana zaa sana tofauti labda na mpunga mimi nililima mpunga mateso yake sitaki kukumbuka kabisa najipanga kulima mahindi
 
Mkubwa kwakuwa upo mwanza jaribu mpunga sogea maeneo ya kisesa na nyanguge huko ukakodi vijeruba vya mpunga kwa wasukuma mwanza nayoifaham mimi hakuna mashamba makubwa ya kulima mahindi kibiashara kwa mwanza lima tu mpunga simamia mwenyewe shughuli yako lakini si kama ungeamua kuwa flexible na kwenda mikoa mingine ya kilimo na ukaamua kufanya kilimo serious
 
Mkubwa kwakuwa upo mwanza jaribu mpunga sogea maeneo ya kisesa na nyanguge huko ukakodi vijeruba vya mpunga kwa wasukuma mwanza nayoifaham mimi hakuna mashamba makubwa ya kulima mahindi kibiashara kwa mwanza lima tu mpunga simamia mwenyewe shughuli yako lakini si kama ungeamua kuwa flexible na kwenda mikoa mingine ya kilimo na ukaamua kufanya kilimo serious
Samahani mkubwa kwa ushauri wako mkoa upi una faha
 
Ni kweli ndugu nimejiunga siku nyingi sana nikiwa bado sekondari, sema

Ni kweli mkubwa nimejiunga siku nyingi nikiwa bado nipo sekondari, shinda sikua active tu ila kwa sasa na imani tutaonana sana humu ndani ya jamiiforum.
Karibu sana kijana.

Ndo umemaliza form 6 au sio?
 
Back
Top Bottom