Nimependa Mboni ya Viongozi wa UKAWA

Nimependa Mboni ya Viongozi wa UKAWA

50thebe

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2011
Posts
4,139
Reaction score
4,124
Wanabodi

Nisiwachoshe na maneno lukuki.

Ni hivi, mboni ya viongozi wa UKAWA waliona kitambo namna mchakato wa Katiba mpya unavyopotoshwa na kundi la Wana CCM wenye malengo binafsi. Viongozi wa Ukawa wakaona sio sahihi kuendelea kushiriki vikao vya Bunge Maalum la Katiba. Wakasusa na kujiondoa huko Bungeni.

Kujiondoa huko Bungeni kuliibua mijadala ya kuwabeza na kuwashambulia UKAWA kwa kila namna ya kejeli. Wapo walosema UKAWA wapuuzwe. Kwa hali ilivyo sasa, inaonesha haiwezekani kuwapuuza UKAWA maana wanaonekana kuwa 'jiwe kuu la pembeni'.

Niwapongeze sana viongozi wa UKAWA na timu zao. Swali linabakia, UKAWA walifahamu aje kuwa kusimamia maoni ya Katiba ya Wananchi kunatosha kuibwaga vibaya CCM na serikali yake? Ama tunachoona ni kisehemu tu cha ishara ya nguvu ya umma?
 
Hoja ya msingi hapa ni kuwa kikundi kinachojiita UKAWA kimesema rasmi hakiendi bungeni tena hata kwa hoja yoyote ile.

Hoja inayofuatia ni kuwa, wanaweza kusimama katika maneno yao au ndiyo yaleyale ya siasa za kilaghai ambazo kesho au kesho kutwa tutawaona tena bungeni baada ya kula matapishi yao.

Imefahamika kuwa kilichokuwa kinawafanya wana kikundi kinachojiita UKAWA kuwepo bungeni ilikuwa ni Sura ya 1 & 6 ya Rasimu ya Katiba ambayo hoja zake ni Serikali moja, mbili au tatu.

Ikumbukwe kuwa hoja ya serikali moja, mbili au tatu iliyoko kwenye Rasimu ya Katiba katika sura ya 1 & 6 imeishafungwa kwa sasa kilichobaki ni upigaji wa kura baada ya sura zote 17 kujadiliwa kwa maana nyingine, UKAWA kwa sasa hawana hoja mpaka tena itakapofika siku ya upigaji wa kura.

Kinachojadiliwa kwa sasa ni Sura 15 zilizobaki ambazo ni muhimu zaidi ya madaraka ya viongozi yaliyoko kwenye idadi ya serikali zilizoko kwenye Sura ya 1 & 6 ya Rasimu ya Katiba ambazo UKAWA kwa uwezo wao mdogo wanadhani uwingi wa serikali ndiyo utawafanya wapate pia nafasi za uongozi.

Kwenye mambo ya kitaifa na mstakabali wake ndani ya demokrasia, jiwe kuu la pembeni ni sanduku la kura na siyo wanasiasa kama unavyotaka kutuaminisha.

Sitashangaa kuona au kusikia kama hawa wana kikundi cha UKAWA wanafuatilia sana yanayotokea kwenye Bunge la Katiba kwa sasa, hii ni sawa sawa na fisi kunyemelea kama mkono utadondoka. Mkono haudondoki na mtasubiri sana.

Bunge la Katiba linaendelea kama kawaida kama Mzee Sitta anavyobainisha hapa,

[video=youtube_share;EkEtBWIZ7Js]http://youtu.be/EkEtBWIZ7Js[/video]
 
Nawaunga mkono ukawa lakini nahisi ccm watafanya kila namna na hila kupitisha katiba!
 
Wanabodi

Nisiwachoshe na maneno lukuki.

Ni hivi, mboni ya viongozi wa UKAWA waliona kitambo namna mchakato wa Katiba mpya unavyopotoshwa na kundi la Wana CCM wenye malengo binafsi. Viongozi wa Ukawa wakaona sio sahihi kuendelea kushiriki vikao vya Bunge Maalum la Katiba. Wakasusa na kujiondoa huko Bungeni.

Kujiondoa huko Bungeni kuliibua mijadala ya kuwabeza na kuwashambulia UKAWA kwa kila namna ya kejeli. Wapo walosema UKAWA wapuuzwe. Kwa hali ilivyo sasa, inaonesha haiwezekani kuwapuuza UKAWA maana wanaonekana kuwa 'jiwe kuu la pembeni'.

Niwapongeze sana viongozi wa UKAWA na timu zao. Swali linabakia, UKAWA walifahamu aje kuwa kusimamia maoni ya Katiba ya Wananchi kunatosha kuibwaga vibaya CCM na serikali yake? Ama tunachoona ni kisehemu tu cha ishara ya nguvu ya umma?

Aisee umeuliza la maana sana hapo kwenye nyekundu. Naombea iwe ni kweli ndio Watanzania wengi wanacho kiona.
 
Hoja ya msingi hapa ni kuwa kikundi kinachojiita UKAWA kimesema rasmi hakiendi bungeni tena hata kwa hoja yoyote ile.

Hoja inayofuatia ni kuwa, wanaweza kusimama katika maneno yao au ndiyo yaleyale ya siasa za kilaghai ambazo kesho au kesho kutwa tutawaona tena bungeni baada ya kula matapishi yao.

Imefahamika kuwa kilichokuwa kinawafanya wana kikundi kinachojiita UKAWA kuwepo bungeni ilikuwa ni Sura ya 1 & 6 ya Rasimu ya Katiba ambayo hoja zake ni Serikali moja, mbili au tatu.

Ikumbukwe kuwa hoja ya serikali moja, mbili au tatu iliyoko kwenye Rasimu ya Katiba katika sura ya 1 & 6 imeishafungwa kwa sasa kilichobaki ni upigaji wa kura baada ya sura zote 17 kujadiliwa kwa maana nyingine, UKAWA kwa sasa hawana hoja mpaka tena itakapofika siku ya upigaji wa kura.

Kinachojadiliwa kwa sasa ni Sura 15 zilizobaki ambazo ni muhimu zaidi ya madaraka ya viongozi yaliyoko kwenye idadi ya serikali zilizoko kwenye Sura ya 1 & 6 ya Rasimu ya Katiba ambazo UKAWA kwa uwezo wao mdogo wanadhani uwingi wa serikali ndiyo utawafanya wapate pia nafasi za uongozi.

Kwenye mambo ya kitaifa na mstakabali wake ndani ya demokrasia, jiwe kuu la pembeni ni sanduku la kura na siyo wanasiasa kama unavyotaka kutuaminisha.

Sitashangaa kuona au kusikia kama hawa wana kikundi cha UKAWA wanafuatilia sana yanayotokea kwenye Bunge la Katiba kwa sasa, hii ni sawa sawa na fisi kunyemelea kama mkono utadondoka.

Wapenda madaraka ni ccm,wanaogopa serikali Tatu,maana rasimu inaeleza wazi ukubwa Wa serikali utakavyokuwa,wabunge kupungua,baraza LA mawaziri kupungua,kama ccm si waroho Wa madaraka,kwanini wang'ang'anie serikali mbili?we we usipotoshe watu.wapenda madaraka na wasbinafsi wezi Wa radlimali za taifa ni ccm.
 
Wapenda madaraka ni ccm,wanaogopa serikali Tatu,maana rasimu inaeleza wazi ukubwa Wa serikali utakavyokuwa,wabunge kupungua,baraza LA mawaziri kupungua,kama ccm si waroho Wa madaraka,kwanini wang'ang'anie serikali mbili?we we usipotoshe watu.wapenda madaraka na wasbinafsi wezi Wa radlimali za taifa ni ccm.
Ndugu, wewe unaangalia serikali ya Jamhuri wa Muungano peke yake kama kwamba Muundo wa serikali tatu unaishia hapo.

Wewe unafahamu Bunge la Serikali ya Tanganyika achilia mbali Serikali ya Muungano litakuwa na Wabunge wangapi katika serikali tatu.

Wewe unafahamu Serikali ya Tanganyika itakuwa na mawaziri na viongozi waandamizi wangapi katika Serikali ya Tanganyika achilia mbali Serikali ya Muungano.

Nadhani unaongoe kitu ambacho hukifahamu!

Jielimishe kwanza ndugu.
 
Ndugu, wewe unaangalia serikali ya Jamhuri wa Muungano peke yake kama kwamba Muundo wa serikali tatu unaishia hapo.

Wewe unafahamu Bunge la Serikali ya Tanganyika litakuwa na Wabunge wangapi katika serikali tatu.

Wewe unafahamu Serikali ya Tanganyika itakuwa na mawaziri na viongozi waandamizi wangapi katika Serikali ya Tanganyika.

Nadhani unaongoe kitu ambacho hukifahamu!

Jielimishe kwanza ndugu.

[h=1]CCM Katiba mpya imejichimbia kaburi lake uchaguzi mkuu ujao?[/h]
 
Kosa watakalolijutia CCM 2015 ni kuwakutanisha wapinzani. Kulikuwa hakuna haja kabisa ya kuwapatanisha CUF na CDM, Wamewakutanisha baada ya kuanza kuchezea mchakato wa katiba mpya. Kwa wanasiasa makini hawawezi kabisa kukubali mtu anayechezea mchakato wa katiba mpya na hili ndilo lililotokea.

Kila mtu anafahamu kwamba kwa mziki huu wa UKAWA CCM hawawezi kuucheza hata kwa rushwa ya namna gani, ni kweli watajilaumu sana kwenye hili maana linaweza kuwa ndio anguko la CCM 2015.

UKAWA ya watanzania (Tanganyika and Zanzibar)
 
Watabiri wa nyota wako wengi sana hapa duniani na hawana mfumo unaoeleweka katika kuipata elimu hiyo. Hata wewe unaweza ukawa ni mmoja wa watabiri hao.

Katika chaguzi zote kuu nchini, kuna wagombea waliokuwa wanapanda jukwaani na kudai, ''uchaguzi huu ndiyo mwisho wa CCM kuwepo madarakani'', lakini mpaka sasa kuna chaguzi kuu nne zimefanyika. Matokeo yake unayafahamu!

Haya ni mawazo na utabiri wako, siwezi kukukatalia kwa sababu hicho ndiyo kina cha uelewa na upembuzi wako kisiasa.

Welcome to the wonderful World of Tanzania politics where a reality always excel!
 
Ndugu, wewe unaangalia serikali ya Jamhuri wa Muungano peke yake kama kwamba Muundo wa serikali tatu unaishia hapo.

Wewe unafahamu Bunge la Serikali ya Tanganyika achilia mbali Serikali ya Muungano litakuwa na Wabunge wangapi katika serikali tatu.

Wewe unafahamu Serikali ya Tanganyika itakuwa na mawaziri na viongozi waandamizi wangapi katika Serikali ya Tanganyika achilia mbali Serikali ya Muungano.

Nadhani unaongoe kitu ambacho hukifahamu!

Jielimishe kwanza ndugu.

Acha kupotosha watu.Kwani mpaka leo hii hakuna bunge la Tanganyika?wabunge unaowaita wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,Ukitoa wale wa zanzibar,tayari wanabaki wa Tanganyika.Bado hatuja wapunguza wa kuteuliwa.
Mawaziri ukiondoa wale wa Muungano, wengine wote wanaobaki ni wa Tanganyika.
Kitu kinachoitwa ofisi ya waziri mkuu tawala za mikoa ... ni nini?
Kimsingi hakutakuwa na mabadiliko yoyote, ila serikali ya Tanganyika iko kama kivuli.Hakuna cha gharama kuongezeka wala nini ,kwani kwa muundo tulionao leo hii serikali ya Tanganyika ipo.
 
Hoja ya msingi hapa ni kuwa kikundi kinachojiita UKAWA kimesema rasmi hakiendi bungeni tena hata kwa hoja yoyote ile.

Hoja inayofuatia ni kuwa, wanaweza kusimama katika maneno yao au ndiyo yaleyale ya siasa za kilaghai ambazo kesho au kesho kutwa tutawaona tena bungeni baada ya kula matapishi yao.

Imefahamika kuwa kilichokuwa kinawafanya wana kikundi kinachojiita UKAWA kuwepo bungeni ilikuwa ni Sura ya 1 & 6 ya Rasimu ya Katiba ambayo hoja zake ni Serikali moja, mbili au tatu.

Ikumbukwe kuwa hoja ya serikali moja, mbili au tatu iliyoko kwenye Rasimu ya Katiba katika sura ya 1 & 6 imeishafungwa kwa sasa kilichobaki ni upigaji wa kura baada ya sura zote 17 kujadiliwa kwa maana nyingine, UKAWA kwa sasa hawana hoja mpaka tena itakapofika siku ya upigaji wa kura.

Kinachojadiliwa kwa sasa ni Sura 15 zilizobaki ambazo ni muhimu zaidi ya madaraka ya viongozi yaliyoko kwenye idadi ya serikali zilizoko kwenye Sura ya 1 & 6 ya Rasimu ya Katiba ambazo UKAWA kwa uwezo wao mdogo wanadhani uwingi wa serikali ndiyo utawafanya wapate pia nafasi za uongozi.

Kwenye mambo ya kitaifa na mstakabali wake ndani ya demokrasia, jiwe kuu la pembeni ni sanduku la kura na siyo wanasiasa kama unavyotaka kutuaminisha.

Sitashangaa kuona au kusikia kama hawa wana kikundi cha UKAWA wanafuatilia sana yanayotokea kwenye Bunge la Katiba kwa sasa, hii ni sawa sawa na fisi kunyemelea kama mkono utadondoka. Mkono haudondoki na mtasubiri sana.

Bunge la Katiba linaendelea kama kawaida kama Mzee Sitta anavyobainisha hapa,

[video=youtube_share;EkEtBWIZ7Js]http://youtu.be/EkEtBWIZ7Js[/video]
Hivi wabunge hawa wachumia tumbo wanawezaje kujadili ibara zile 15 zilizobaki kabla ya kuamua muundo wa serikali!? Rasimu ya katiba ilijengwa kwa mfumo wa serikali 3. Yapo mambo mengine hayakutolewa ufafanuzi kwa sababu yangefafanuliwa ktk katiba za nchi washirika. Ktk rasimu hiyo mambo mengi yaliyoelezwa ni yale yanayohusu serikali ya kuu ambayo ndo kiongozi cha nchi washirika. Mambo yote yanayohusu nchi washirika yameachwa kwa nchi zenyewe. Hebu tuambie mkuu ccm na wabungeni wenu mnafanyaje ktk kuweka mambo haya sawa!? Na kwa nini hamjapiga kura kwanza kuamua muundo wa serikali!? Mmeamua kutafuta namna ya kujipatia posho,maana mngeanza na kupiga kura ndo ilikuwa mwisho wa kupokea posho.
 
Ndugu, wewe unaangalia serikali ya Jamhuri wa Muungano peke yake kama kwamba Muundo wa serikali tatu unaishia hapo.

Wewe unafahamu Bunge la Serikali ya Tanganyika achilia mbali Serikali ya Muungano litakuwa na Wabunge wangapi katika serikali tatu.

Wewe unafahamu Serikali ya Tanganyika itakuwa na mawaziri na viongozi waandamizi wangapi katika Serikali ya Tanganyika achilia mbali Serikali ya Muungano.

Nadhani unaongoe kitu ambacho hukifahamu!

Jielimishe kwanza ndugu.

safari hii tunawanyoosha hadi akili zimewavurugika mpo bungeni wenyewe lakini mwanzo mwisho mnajadili UKAWA badala ya rasimu.
Im so proud of UKAWA wameifanya TZ kuelewa ubakaji huu wa serikali ya CCM kwenye mbadiliko haya ya katiba ambayo ni moyo wa taifa kwa vizazi vingi vijavyo.
 
safari hii tunawanyoosha hadi akili zimewavurugika mpo bungeni wenyewe lakini mwanzo mwisho mnajadili UKAWA badala ya rasimu.
Im so proud of UKAWA wameifanya TZ kuelewa ubakaji huu wa serikali ya CCM kwenye mbadiliko haya ya katiba ambayo ni moyo wa taifa kwa vizazi vingi vijavyo.
Ndugu, nani amekuambia kwenye Bunge la Katiba kuna serikali achilia mbali serikali ya CCM?

Ndani ya Bunge la Katiba kuna wajumbe pekee ambao wanafanya kazi kwa misingi ya kanuni na sheria ya Mabadiliko ya Katiba.
 
Hivi wabunge hawa wachumia tumbo wanawezaje kujadili ibara zile 15 zilizobaki kabla ya kuamua muundo wa serikali!? Rasimu ya katiba ilijengwa kwa mfumo wa serikali 3. Yapo mambo mengine hayakutolewa ufafanuzi kwa sababu yangefafanuliwa ktk katiba za nchi washirika. Ktk rasimu hiyo mambo mengi yaliyoelezwa ni yale yanayohusu serikali ya kuu ambayo ndo kiongozi cha nchi washirika. Mambo yote yanayohusu nchi washirika yameachwa kwa nchi zenyewe. Hebu tuambie mkuu ccm na wabungeni wenu mnafanyaje ktk kuweka mambo haya sawa!? Na kwa nini hamjapiga kura kwanza kuamua muundo wa serikali!? Mmeamua kutafuta namna ya kujipatia posho,maana mngeanza na kupiga kura ndo ilikuwa mwisho wa kupokea posho.
Ndugu, huu siyo muda wa kutoa somo kwa sasa. kama ukipata muda pitia hapa ili uelimike kwa faida yako na uweze kujenga hoja zinazojitosheleza kimantiki!

http://www.bungemaalum.go.tz/files/publications/attachments/KANUNI_FINAL_sw.pdf
 
Kosa watakalolijutia CCM 2015 ni kuwakutanisha wapinzani. Kulikuwa hakuna haja kabisa ya kuwapatanisha CUF na CDM, Wamewakutanisha baada ya kuanza kuchezea mchakato wa katiba mpya. Kwa wanasiasa makini hawawezi kabisa kukubali mtu anayechezea mchakato wa katiba mpya na hili ndilo lililotokea.

Kila mtu anafahamu kwamba kwa mziki huu wa UKAWA CCM hawawezi kuucheza hata kwa rushwa ya namna gani, ni kweli watajilaumu sana kwenye hili maana linaweza kuwa ndio anguko la CCM 2015.

UKAWA ya watanzania (Tanganyika and Zanzibar)

Nakubaliana na wewe kuwa kuwakutanisha wapinzani ni kosa kubwa la CCM. Ila naona kosa kubwa zaidi ni Kidhalilisha Tume ya Warioba na hoja zao na kuzani wakiudanganya umma Tume ya warioba haitafanya lolote.
 
Ndugu, wewe unaangalia serikali ya Jamhuri wa Muungano peke yake kama kwamba Muundo wa serikali tatu unaishia hapo.

Wewe unafahamu Bunge la Serikali ya Tanganyika achilia mbali Serikali ya Muungano litakuwa na Wabunge wangapi katika serikali tatu.

Wewe unafahamu Serikali ya Tanganyika itakuwa na mawaziri na viongozi waandamizi wangapi katika Serikali ya Tanganyika achilia mbali Serikali ya Muungano.

Nadhani unaongoe kitu ambacho hukifahamu!

Jielimishe kwanza ndugu.
Wewe Bwana Diwani acha upotoshaji! usipotoshe kitu ambacho unajua unapotosha huo ni Uzezeta! Embu kwa akili hiyo kidogo uliokuwa nayo waondoe mawaziri wote wa Muungano halafu hao wanaobaki ni wa nchi gani! Gharama za kuendesha wizara zao zinachangiwa na nchi gani? halafu uje utuambie hapa kila tarehe 9 december kuna public holiday ya nchi gani na kwa nini mnatumia mabilioni ya kodi zetu kwa Taifa ambalo halipo! kama basi mtakuja na kusema ni kumbukumbu hivi kwa nini msikumbuke basi na mwaka 1918 walioondolewa wakoloni wajerumani ambao walikuwa hawasomeshi wazawa wakaja waingereza waliosomesha wazawa? Acheni kutudanganya
 
Back
Top Bottom