Nimechaguliwa kinyume cha sheria - Naibu Meya mteule Arusha

Nimechaguliwa kinyume cha sheria - Naibu Meya mteule Arusha

Luteni

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Posts
2,274
Reaction score
305
Diwani wa Kata ya Sokoni kupitia TLP, Michael Kivuyo amesema Meya wa jiji la Arusha Gaudence Lyimo wa CCM pamoja na yeye wamechaguliwa kinyume na kanuni ila kinachopaswa kufanywa na Chadema ni kufuata taratibu za kisheria na sio kuleta vurugu na kutuhumiana kwani huo sio wakati muafaka kwa sasa.

'Meya amechaguliwa kinyume na kanuni na hata mimi nimechaguliwa kinyume na kanuni sasa Chadema wanalia nini? Sheria si ziko wazi, mahakama zipo kwa ajili ya watu wafuate taratibu kudai haki zao za msingi na sio kulaumu watu eti nimenunuliwa?" alisema Diwani huyo wa Sokoni One.

Alisema kanuni ziko wazi na hata kipofu anajua hilo na kinachopaswa kufanywa na Chadema ni kwenda katika vyombo vya sheria na sio kuleta vurugu na kupayuka ovyo barabarani.

Kifungu cha 8(3) kinaeleza bayana kuwa uchaguzi utafanyika kwa wajumbe (madiwani) kufika theluthi mbili na hilo ndilo tatizo kwa CCM wako 17 pamoja na diwani wa TLP, lakini sheria inakinzana na hilo na ili uchaguzi ufanyike lazima kuwe na wajumbe zaidi ya 21

Habari Leo:
 
Diwani wa Kata ya Sokoni kupitia TLP, Michael Kivuyo amesema Meya wa jiji la Arusha Gaudence Lyimo wa CCM pamoja na yeye wamechaguliwa kinyume na kanuni ila kinachopaswa kufanywa na Chadema ni kufuata taratibu za kisheria na sio kuleta vurugu na kutuhumiana kwani huo sio wakati muafaka kwa sasa.

'Meya amechaguliwa kinyume na kanuni na hata mimi nimechaguliwa kinyume na kanuni sasa Chadema wanalia nini? Sheria si ziko wazi, mahakama zipo kwa ajili ya watu wafuate taratibu kudai haki zao za msingi na sio kulaumu watu eti nimenunuliwa?" alisema Diwani huyo wa Sokoni One.

Alisema kanuni ziko wazi na hata kipofu anajua hilo na kinachopaswa kufanywa na Chadema ni kwenda katika vyombo vya sheria na sio kuleta vurugu na kupayuka ovyo barabarani.

Kifungu cha 8(3) kinaeleza bayana kuwa uchaguzi utafanyika kwa wajumbe (madiwani) kufika theluthi mbili na hilo ndilo tatizo kwa CCM wako 17 pamoja na diwani wa TLP, lakini sheria inakinzana na hilo na ili uchaguzi ufanyike lazima kuwe na wajumbe zaidi ya 21

Habari Leo:

Huyo diwani wa TLP anapashwa apigwe mawe mpaka kufa kwa kitendo chake cha kukubali kununuliwa na kukubali kuuza utu wake na kukumbatia vibaka wa demokrasia.

Tiba
 
Huyo diwani wa TLP anapashwa apigwe mawe mpaka kufa kwa kitendo chake cha kukubali kununuliwa na kukubali kuuza utu wake na kukumbatia vibaka wa demokrasia.

Tiba

Yee uuuwi! Tiba, taratibu mzindawangu! taratibu mzalendo, Mawe hadi msiba !Ooops! Punguza munkari mkubwa.
 
Mfano wa Arusha ni muendelezo mwingi tu wa uvunjaji sheria na hali ya watu kuendelea kuamini kuwa wapo juu ya sheria. lakini hata hivyo CHADEMA wanalo la kujifunza. Hawa CHADEMA walikataa alliance na vyama vya TLP, NCCR mageuzi na UDP kwa madai kuwa vinatumiwa na hatimaye kuzua mtafaruku na CUF. Lakini pia CHADEMA hawa wanataka waungwe mkono na TLP kwenye chaguzi zao nyingine. Hapa ndio ambapo watu wengi hujiuliza uwezo wa CHADEMA uko wapi. Inaonekana wanaona sasa hivi lakini hawawezi kufikiria mbeleni.
 
Kilichotokea Arusha ni picha halisi ya jinsi CCM inavyoibaka demokrasia ya nchi hii,wanacholalamikia Chadema juu ya uchakachuaji wa kura za urais ni negative sasa kule Arusha picha ndiyo imesafishwa kila mtu aione vizuri. Matumizi ya Polisi,Msimamizi wa uchaguzi,kununua wapinzani (diwani wa TLP), hapa hakuna shaka CCM ni mafia, ndiyo maana hata mimi naunga mkono hoja kuwa JK ni rais wa NEC,TISS,POLISI &MAFISADI, kamwe hakushinda. Loo RAIS MWIZI, tumekwisha.
 
Hivi huyo diwani wa TLP aligombea? Alijieleza wakati wa uchaguzi? Alipochaguliwa akijua ilikuwa kinyume cha kanuni, je alikubali uchaguzi huo?
 
Huyo amehongwa, katika hali ya kawaida huwezi kuchaguliwa bila kufuata sheria na wewe unakubaliana. kimsingi yeye ndo alitakiwa akatae nafasi hiyo kama yeye ni mpenda haki.

Ndio sababu Chadema wakisema TLP, NCCR, CUF si wapinzani wa kweli.


Peoples Power.
 
Diwani wa Kata ya Sokoni kupitia TLP, Michael Kivuyo amesema Meya wa jiji la Arusha Gaudence Lyimo wa CCM pamoja na yeye wamechaguliwa kinyume na kanuni ila kinachopaswa kufanywa na Chadema ni kufuata taratibu za kisheria na sio kuleta vurugu na kutuhumiana kwani huo sio wakati muafaka kwa sasa.

'Meya amechaguliwa kinyume na kanuni na hata mimi nimechaguliwa kinyume na kanuni sasa Chadema wanalia nini? Sheria si ziko wazi, mahakama zipo kwa ajili ya watu wafuate taratibu kudai haki zao za msingi na sio kulaumu watu eti nimenunuliwa?" alisema Diwani huyo wa Sokoni One.

Alisema kanuni ziko wazi na hata kipofu anajua hilo na kinachopaswa kufanywa na Chadema ni kwenda katika vyombo vya sheria na sio kuleta vurugu na kupayuka ovyo barabarani.

Kifungu cha 8(3) kinaeleza bayana kuwa uchaguzi utafanyika kwa wajumbe (madiwani) kufika theluthi mbili na hilo ndilo tatizo kwa CCM wako 17 pamoja na diwani wa TLP, lakini sheria inakinzana na hilo na ili uchaguzi ufanyike lazima kuwe na wajumbe zaidi ya 21

Habari Leo:

Huyo Diwani hana hata aibu japo kidogo, anakuja hadharani kukiri kwamba hakuchaguliwa kihalali na wakati huo huo "anatoa ushauri" kwa chadema.
Kweli mwaka huu tutashuudia vituko vingi vitakavyobaki kwenye kumbukumbu za kihistoria.
 
Sasa kama alijua hajuchaguliwa kihalali kwanini alikubali hiyo post...! Hizi politics za mwaka huu na upinzani feki wa hawa wajukuu wa lyatonga sijui mwisho wake wapi...! Dawa yake ni kumyima hata ubalozi 2015...!:redfaces:
 
Huyo diwani wa TLP anapashwa apigwe mawe mpaka kufa kwa kitendo chake cha kukubali kununuliwa na kukubali kuuza utu wake na kukumbatia vibaka wa demokrasia.

Tiba

Ila mimi nakuja kuamini kwamba haya yote ni sababu ya mwenyekiti wetu kutowashirikisha kwenye kinyang'anyiro cha kambi ya upinzani.
 
Wahusika si wajisarimishe polisi. Hapa kuna utata, Diwani anachaguliwa kwa simple majority au 2/3 ya wajumbe. Na kama kikao hakikua na wajumbe 2/3 kwa nini kiliendelea kufanyika na kuchagua meya na naibu wake. Kama kikao hakikuwa na 2/3 maana yake kilikuwa batili na kikao batili matokeo yake hufanya maamuzi ambaya ni batili kwa hiyo meya na naibu wake wote siyo halali. Ugumu wa sheria uko wapi hapo?
 
Wahusika si wajisarimishe polisi. Hapa kuna utata, Diwani anachaguliwa kwa simple majority au 2/3 ya wajumbe. Na kama kikao hakikua na wajumbe 2/3 kwa nini kiliendelea kufanyika na kuchagua meya na naibu wake. Kama kikao hakikuwa na 2/3 maana yake kilikuwa batili na kikao batili matokeo yake hufanya maamuzi ambaya ni batili kwa hiyo meya na naibu wake wote siyo halali. Ugumu wa sheria uko wapi hapo?
Ugumu hapo ni kwamba Sasa hivi ni wizi mtupu!
Toka JUU mpaka chini
Hao akina Meya wanafuata tu mfano na ukileta za kwako tutakubambika Bange na tukupigeeee tukuvunje kiuno!
Du! naanza kumlaumu aliyetuanzishia sisiemu!
 
Huyo Diwani ni kimeo sana,
Inaonekana amefutwa na wenye busara na kumpa vifungu ndiyo leo kageuka.
CDM ni wapinzani pekee TANZANIA,
Vyama vingine ni Fuata Upepo!
 
Huyu diwani hamnazo nini ndio anasema nini sasa? si bora kukaa kimya tu.

mimi simwelewi anadai kwamba kiti alichokalia kina kasoro na bado kakikalia!!!!!!!!!!!
 
Kuna mwanamuziki mmoja aliwahi sema hivi nanukuu" Since, the fools are now ruling the smart, then Am now starting to believe that foolishness is a brach of Science" Huyu diwani ni mjinga sana lakini kutokana na sentensi hiyo hapo juu sina comments zaidi!
 
Diwani wa Kata ya Sokoni kupitia TLP, Michael Kivuyo amesema Meya wa jiji la Arusha Gaudence Lyimo wa CCM pamoja na yeye wamechaguliwa kinyume na kanuni ila kinachopaswa kufanywa na Chadema ni kufuata taratibu za kisheria na sio kuleta vurugu na kutuhumiana kwani huo sio wakati muafaka kwa sasa.

'Meya amechaguliwa kinyume na kanuni na hata mimi nimechaguliwa kinyume na kanuni sasa Chadema wanalia nini? Sheria si ziko wazi, mahakama zipo kwa ajili ya watu wafuate taratibu kudai haki zao za msingi na sio kulaumu watu eti nimenunuliwa?" alisema Diwani huyo wa Sokoni One.

Alisema kanuni ziko wazi na hata kipofu anajua hilo na kinachopaswa kufanywa na Chadema ni kwenda katika vyombo vya sheria na sio kuleta vurugu na kupayuka ovyo barabarani.

Kifungu cha 8(3) kinaeleza bayana kuwa uchaguzi utafanyika kwa wajumbe (madiwani) kufika theluthi mbili na hilo ndilo tatizo kwa CCM wako 17 pamoja na diwani wa TLP, lakini sheria inakinzana na hilo na ili uchaguzi ufanyike lazima kuwe na wajumbe zaidi ya 21

Habari Leo:


Si KWELI KIVUYO HAWEZI SEMA HIVYO ANANJAA KALI NAMJUA,HUU NI UZUSHI
 
Hapa ndipo Mh. Mizengo Pinda ataonyesha iwapo yeye kweli ni muadirifu ama hiyo taswila yake ya uadilifu ni ya mpakazo tu, inayomfanya aonekane kama kondoo wakati katika hali halisi ni fisi. Kwani haina budi ieleweke ya kuwa yeye ndiye waziri wa sirikali za mitaa, na hivyo ikiwa kweli uchaguzi wa meyor na naibu wake huko Arusha umefanyika kinyume na sheria, hakuna sababu yeyote kwa Pinda kunyamazia uovu huo, ambao kama ukiachwa kutatuliwa kwa njia ya mkondo wa sheria utateketeza mabilioni ya fedha ya walipa kodi. Hivyo kama mtu mwenye uchungu na nchi hii, tunatarajia atatumia madaraka aliyo nayo chini ya sheria kutatua mgogoro huo nje ya mahakama.
 
CCM wana kazi moja tu ..........................
Kuondoa wazee kwenye nafasi muhimu za chama ili kurudisha heshima ya chama hicho otherwise wataleta MAAFA. Kinachotokea hivi sasa nchini ni wazee wa CCM kutumia mbinu za miaka ya sabuni kueneza propaganda UCHWARA wakidhani Watanzania hawana uwezo wa kutafuta habari kwenye vyanzo vingine! Haingii akilini kuona miji yote penye nguvu ya chadema uchaguzi kushindikana pasi hata maelezo shibishi. Angalia Mwanza, Mbeya, Rorya na kwingineko aibu tupu! hii yote inasababishwa na VIJIBABU vya CCM! CCM isifikiri propaganda za amani amani zitaendelea milele itafika sehemu tutasema sasa amani pembeni ila HAKI Kwanza. IT IS STUPIDITY TO HAIL PEACE WHILE OUR RIGHTS ARE TAKEN FROM US by a small GANG!!
 
Back
Top Bottom