Nimeamua, sitapiga kura tena! | Page 2 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nimeamua, sitapiga kura tena!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Vyamavingi, Feb 26, 2018.

  1. V

    Vyamavingi JF-Expert Member

    #1
    Feb 26, 2018
    Joined: Oct 3, 2014
    Messages: 3,680
    Likes Received: 2,065
    Trophy Points: 280
    Mimi ni muumini wa vyama vingi ingawa ni mpiga kura huria na sio mwanachama wa chama chochote cha siasa.

    Kwa mara ya kwanza nilipiga kura mwaka 1990, tena nikiwa mwanafunzi wa sekondari. Wakati ule nil8mpigia kura Mzee Mwinyi na ulikuwa mfumo wa chama kimoja tu -CCM. Tangu mwaka 1990 hadi leo hii, nimepiga kura katika chaguzi zote kuu bila kuacha. Kwa bahati sijawahi kushiriki kupiga kura kwenye chaguzi ndogo zozote.

    Mimi ni mfuatiliaji mzuri wa siasa, iwe hapa nyumbani Tanzania au siasa za kikanda na kimataifa kwa ujumla.

    Tangu baada ya uchaguzi wa 2015 ambao ulikuwa na msisimko wa kipekee hadi sasa, nchi yetu imeingia hatua nyingine ya kidemokrasia. Kumekuwa na mbinyo na ukandamizaji wa haki za kidemokrasia kuliko ilivyokuwa 1995-2015.

    Kuna mazuri ambayo utawala wa Rais JPM umeyafanya, kupambana na rushwa na ufisadi na kurudisha nidhamu ya kazi kwa watumishi wa umma. Hata hivyo Kumekuwa na uminyaji wa haki za kisiasa na kidemokrasia kinyume cha matarajio yangu kuwa demokrasia yetu changa ingesitawi zaidi.

    Tumeshuhudia vyombo vya dola vikitumika kukandamiza wapinzani wa CCM na kutovumilia mawazo mbadala. Tumeshudia Tume ya Uchaguzi ikishindwa kutimiza wajibu wake na kwa makusudi ikichangia kuvurugika kwa uchaguzi kama hivi juzi kule Kinondoni na kupelekea kuuwawa kwa mwanafunzi asiyehusika na vurugu za uchaguzi Akwilina Akwiline na kujeruhiwa na risasi kwa wafuasi kadhaa wa Chadema.

    Ktk chaguzi hizi ndogo kumekuwa na hamasa sana kwenye kampeni, lkn la kushangaza wapigakura wanaojitokeza ni wachache pengine kuliko wakati wowote kwenye chaguzi! Hili halijawashitua wachambuzi wa mambo ya siasa, Tume ya Uchaguzi wala Serikali. Ktk uchaguzi wenye ushindani wa kweli wa kidemokrasia, mafanikio hupimwa kwa msisimko wa kampeni, ushindani Ktk uchaguzi, na idadi ya wapigakura. Tunachokiona kwenye kampeni ni tofauti kabisa na kinachoonekana kwenye matokeo na hivyo kuleta maswali mengi kuliko majibu.

    Sasa, mimi Vyamavingi, kuanzia leo natangaza rasmi kutoshiriki uchaguzi wowote hadi hapo nitakapojiridhisha kuwa vyama vya siasa, Tume ya Uchaguzi, Polisi, na Serikali kwa ujumla vinaweka mazingira yenye kutoa fursa ya uchaguzi wenye kutoa ushindani sawa na wa haki kwa wadau wote wa uchaguzi.

    Vv
     
  2. V

    Vyamavingi JF-Expert Member

    #21
    Feb 26, 2018
    Joined: Oct 3, 2014
    Messages: 3,680
    Likes Received: 2,065
    Trophy Points: 280
    Good! Sasa mbona mimi nimeandika wewe unadai naisumbua JF?

    Vv
     
  3. Kungu Kayuki

    Kungu Kayuki JF-Expert Member

    #22
    Feb 26, 2018
    Joined: Feb 26, 2018
    Messages: 361
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 60
    Si hutaki kupiga kura we acha tu tutakupigia na kukuchagulia viongozi, kelele za nini?
     
  4. V

    Vyamavingi JF-Expert Member

    #23
    Feb 26, 2018
    Joined: Oct 3, 2014
    Messages: 3,680
    Likes Received: 2,065
    Trophy Points: 280
    Kelele ni kwa sababu wananipigiaga kelele ati nikapige kura. ...Tume ya Uchaguzi wananipigiaga kelele, Vyama vya siasa vinanipigiaga kelele.....serikali nayo hunipigiaga kelele nikapige kura...ndio maana nami narudishia kelele kuwa wasinisumbue, SITAPIGA KURA TENA!

    Vv
     
  5. Kungu Kayuki

    Kungu Kayuki JF-Expert Member

    #24
    Feb 26, 2018
    Joined: Feb 26, 2018
    Messages: 361
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 60
    Wanakukumbusha tu umchaguzi tayari, kupiga au kutopiga ni wewe na nafsi yako, tupo usipochagua tutakuchagulia hakuna nafasi tupu lazima ijazwe
     
  6. V

    Vyamavingi JF-Expert Member

    #25
    Feb 26, 2018
    Joined: Oct 3, 2014
    Messages: 3,680
    Likes Received: 2,065
    Trophy Points: 280
    Wanithibitishie kwa vitendo kuwa kura zetu zinaamua kweli? Wewe hujiulizi? Hushangai kuwa karibu asilimia 60 na zaidi hawapigi tena kura? Sasa kama asilimia zaidi ya 60 hawapigi kura, sio upotevu wa fedha ambazo zingejazia madawa na vifaa tiba mahospitalini au wanafunzi wengi zaidi wa elimu ya juu wangepata mikopo na kuongeza idadi ya wanafunzi wanaojiunga na vyuo vya elimu ya juu?

    Vv
     
  7. Kungu Kayuki

    Kungu Kayuki JF-Expert Member

    #26
    Feb 26, 2018
    Joined: Feb 26, 2018
    Messages: 361
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 60
    Watu hawashurutishwi kupiga kura ila hukumbushwa tu sasa ni kupiga kura!
     
  8. V

    Vyamavingi JF-Expert Member

    #27
    Feb 26, 2018
    Joined: Oct 3, 2014
    Messages: 3,680
    Likes Received: 2,065
    Trophy Points: 280
    Hilo lina mantiki iwapo kura yangu na muda wangu naoutumia kwenye kujiandikisha na kupiga kura unathaminiwa. Sitapiga kura zinazohusisha kumwaga damu za watu, Sitapiga kura tena, hadi nione thamani ya kura yangu, hafi nione thamani ya maisha ya wapiga kura na wasiopiga kura, hadi nione thamani ya kura yangu. Siko tayari kuona kura yangu inahusishwa na umwagaji wa damu, ima kutoka kwa polisi au vyama vya siasa.

    Vv

    Vv
     
  9. Nyabutoro

    Nyabutoro JF-Expert Member

    #28
    Feb 26, 2018
    Joined: Apr 8, 2017
    Messages: 533
    Likes Received: 425
    Trophy Points: 80
    YOU vote WE count
     
  10. Wyatt Mathewson

    Wyatt Mathewson JF-Expert Member

    #29
    Feb 26, 2018
    Joined: Dec 22, 2017
    Messages: 1,992
    Likes Received: 2,518
    Trophy Points: 280
    Sipigi tena....

    Wangefuta tu Multipartism,tukae na CCM tu!

    Wako wengi bungeni,wapige kura tumalize hii maneno!
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...