Nimeamua, sitapiga kura tena! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nimeamua, sitapiga kura tena!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Vyamavingi, Feb 26, 2018.

  1. V

    Vyamavingi JF-Expert Member

    #1
    Feb 26, 2018
    Joined: Oct 3, 2014
    Messages: 3,691
    Likes Received: 2,074
    Trophy Points: 280
    Mimi ni muumini wa vyama vingi ingawa ni mpiga kura huria na sio mwanachama wa chama chochote cha siasa.

    Kwa mara ya kwanza nilipiga kura mwaka 1990, tena nikiwa mwanafunzi wa sekondari. Wakati ule nil8mpigia kura Mzee Mwinyi na ulikuwa mfumo wa chama kimoja tu -CCM. Tangu mwaka 1990 hadi leo hii, nimepiga kura katika chaguzi zote kuu bila kuacha. Kwa bahati sijawahi kushiriki kupiga kura kwenye chaguzi ndogo zozote.

    Mimi ni mfuatiliaji mzuri wa siasa, iwe hapa nyumbani Tanzania au siasa za kikanda na kimataifa kwa ujumla.

    Tangu baada ya uchaguzi wa 2015 ambao ulikuwa na msisimko wa kipekee hadi sasa, nchi yetu imeingia hatua nyingine ya kidemokrasia. Kumekuwa na mbinyo na ukandamizaji wa haki za kidemokrasia kuliko ilivyokuwa 1995-2015.

    Kuna mazuri ambayo utawala wa Rais JPM umeyafanya, kupambana na rushwa na ufisadi na kurudisha nidhamu ya kazi kwa watumishi wa umma. Hata hivyo Kumekuwa na uminyaji wa haki za kisiasa na kidemokrasia kinyume cha matarajio yangu kuwa demokrasia yetu changa ingesitawi zaidi.

    Tumeshuhudia vyombo vya dola vikitumika kukandamiza wapinzani wa CCM na kutovumilia mawazo mbadala. Tumeshudia Tume ya Uchaguzi ikishindwa kutimiza wajibu wake na kwa makusudi ikichangia kuvurugika kwa uchaguzi kama hivi juzi kule Kinondoni na kupelekea kuuwawa kwa mwanafunzi asiyehusika na vurugu za uchaguzi Akwilina Akwiline na kujeruhiwa na risasi kwa wafuasi kadhaa wa Chadema.

    Ktk chaguzi hizi ndogo kumekuwa na hamasa sana kwenye kampeni, lkn la kushangaza wapigakura wanaojitokeza ni wachache pengine kuliko wakati wowote kwenye chaguzi! Hili halijawashitua wachambuzi wa mambo ya siasa, Tume ya Uchaguzi wala Serikali. Ktk uchaguzi wenye ushindani wa kweli wa kidemokrasia, mafanikio hupimwa kwa msisimko wa kampeni, ushindani Ktk uchaguzi, na idadi ya wapigakura. Tunachokiona kwenye kampeni ni tofauti kabisa na kinachoonekana kwenye matokeo na hivyo kuleta maswali mengi kuliko majibu.

    Sasa, mimi Vyamavingi, kuanzia leo natangaza rasmi kutoshiriki uchaguzi wowote hadi hapo nitakapojiridhisha kuwa vyama vya siasa, Tume ya Uchaguzi, Polisi, na Serikali kwa ujumla vinaweka mazingira yenye kutoa fursa ya uchaguzi wenye kutoa ushindani sawa na wa haki kwa wadau wote wa uchaguzi.

    Vv
     
  2. gango2

    gango2 JF-Expert Member

    #2
    Feb 26, 2018
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 1,343
    Likes Received: 574
    Trophy Points: 280
    nahisi nami naelekea huko! haina maana kupiga kura kwanye nchi ya demokrasia isiyo na democracy
     
  3. V

    Vyamavingi JF-Expert Member

    #3
    Feb 26, 2018
    Joined: Oct 3, 2014
    Messages: 3,691
    Likes Received: 2,074
    Trophy Points: 280
    Mkuu, sioni thamani ya kura yangu, naona nguvu yangu ya maamuzi kuhusu nani awe kiongozi wangu haipo tena.

    Vv
     
  4. a

    abdukarim JF-Expert Member

    #4
    Feb 26, 2018
    Joined: Mar 29, 2017
    Messages: 490
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 180
    Mm nliahd utopiga kabisa
     
  5. YEHODAYA

    YEHODAYA JF-Expert Member

    #5
    Feb 26, 2018
    Joined: Aug 9, 2015
    Messages: 11,804
    Likes Received: 11,167
    Trophy Points: 280
    Upige usipige ni haki yako ya kidemokrasia hongera kwa uamuzi wako
     
  6. Kete Ngumu

    Kete Ngumu JF-Expert Member

    #6
    Feb 26, 2018
    Joined: Nov 21, 2014
    Messages: 4,489
    Likes Received: 3,145
    Trophy Points: 280
    Ambacho hutaki kukifanya tena ndicho kinachotafutwa usiku na mchana kwa gharama kubwa sana na chama kikuu, kwahiyo utakuwa umewarahisishia kabisa shughuli ya ya uporaji wa "kula".
     
  7. stwita

    stwita JF-Expert Member

    #7
    Feb 26, 2018
    Joined: Feb 14, 2011
    Messages: 1,196
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    CCM hawahitaji kura ya mtu kushinda bora wafute tu uchaguzi tujue moja tu, uchaguzi kama tulivyoona juzi juzi ni, kupoteza muda na rasilimali bure tu wakati mshindi walishampanga
     
  8. DuppyConqueror

    DuppyConqueror JF-Expert Member

    #8
    Feb 26, 2018
    Joined: Mar 30, 2014
    Messages: 9,155
    Likes Received: 4,387
    Trophy Points: 280
    Marekani kwenyewe wanachakachua
     
  9. PNC 1

    PNC 1 JF-Expert Member

    #9
    Feb 26, 2018
    Joined: Feb 3, 2015
    Messages: 7,598
    Likes Received: 11,122
    Trophy Points: 280
    Hata tukikataa kupiga kura mambo yatakuwa yaleyale cha msingi tunatakiwa tudai katiba mpya.
    Binafsi naiunga 26/04/2018 kwa vitendo na si kulialia mitandaoni
     
  10. V

    Vyamavingi JF-Expert Member

    #10
    Feb 26, 2018
    Joined: Oct 3, 2014
    Messages: 3,691
    Likes Received: 2,074
    Trophy Points: 280
    Asante mkuu, nimeona siwezi kupoteza muda na kuhatarisha maisha yangu bure kwa chaguzi za chaguzi zetu, yasije kunikuta kama ya binti Akwilina, Daniel na wengineo.

    Vv
     
  11. V

    Vyamavingi JF-Expert Member

    #11
    Feb 26, 2018
    Joined: Oct 3, 2014
    Messages: 3,691
    Likes Received: 2,074
    Trophy Points: 280
    As long macho yangu hayataki kushudia viini macho vya demkrasia na upotevu wa maisha ya watu, acha iwe hivyo.

    Vv
     
  12. stroke

    stroke JF-Expert Member

    #12
    Feb 26, 2018
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 14,741
    Likes Received: 7,860
    Trophy Points: 280
    usipopiga wewe watapiga wengine.
     
  13. Mr Cu

    Mr Cu JF-Expert Member

    #13
    Feb 26, 2018
    Joined: Jun 3, 2016
    Messages: 1,160
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Me toka 2010....sijawai na sitowai tena kupiga kura.....siku hiyo ya uchaguzi ntanunua maji yangu ya uhai karibu gari zima niweke pembeni nipige ela.....
     
  14. Kungu Kayuki

    Kungu Kayuki JF-Expert Member

    #14
    Feb 26, 2018
    Joined: Feb 26, 2018
    Messages: 361
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 60
    Kuchagua na kutochagua ni hiyari so lazima utusumbue jf
     
  15. V

    Vyamavingi JF-Expert Member

    #15
    Feb 26, 2018
    Joined: Oct 3, 2014
    Messages: 3,691
    Likes Received: 2,074
    Trophy Points: 280
    Kama unadhani nakusumbua, ,basi nawe sio lazima uandike humu JF maana unasumbua wengine pia.

    Vv
     
  16. V

    Vyamavingi JF-Expert Member

    #16
    Feb 26, 2018
    Joined: Oct 3, 2014
    Messages: 3,691
    Likes Received: 2,074
    Trophy Points: 280
    Haswaa, ndio maana nimeamua kuwaachia wengine wapige.

    Vv
     
  17. Kungu Kayuki

    Kungu Kayuki JF-Expert Member

    #17
    Feb 26, 2018
    Joined: Feb 26, 2018
    Messages: 361
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 60
    Hii ni JF lazima niandike maoni
     
  18. Vladimirovich Putin

    Vladimirovich Putin JF-Expert Member

    #18
    Feb 26, 2018
    Joined: Feb 6, 2017
    Messages: 14,184
    Likes Received: 18,449
    Trophy Points: 280
    Duuh
     
  19. Ntolonyonyo

    Ntolonyonyo JF-Expert Member

    #19
    Feb 26, 2018
    Joined: Jul 11, 2015
    Messages: 1,415
    Likes Received: 1,204
    Trophy Points: 280
    2020 tuwakodi Russians waje wachakachue matokeo CCM itoke..
     
  20. Vupu

    Vupu JF-Expert Member

    #20
    Feb 26, 2018
    Joined: Aug 1, 2016
    Messages: 1,427
    Likes Received: 900
    Trophy Points: 280
    Mimi na familia yangu hatutapiga... Bora siku hiyo tukae tulewage ulanzi
     
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
  1. This site uses cookies to help personalise content, tailor your experience and to keep you logged in if you register.
    By continuing to use this site, you are consenting to our use of cookies.
    Dismiss Notice
Loading...