Nimeamua kuanza kujifunza computer programming (back end development)

Lodrick Thomas

Lodrick Thomas

Verified Member
Joined
Jan 24, 2017
Messages
1,349
Points
2,000
Lodrick Thomas

Lodrick Thomas

Verified Member
Joined Jan 24, 2017
1,349 2,000
Wadau kama kichwa cha habari kinavyojieleza!! Nimeamua kwa moyo mmoja kuanza jifunza programming na sasa nimeanza na PHP katika back end!!

Naombeni ushauri wenu, je nisome vipi ili niweze kui master hii language? Je ili niwe developer mzuri nini nisome nini baada ya hii php??

Je soko la php kwa bongo likoje??

Je ni challenge zipi programmers mnzipata kwenye kazi zenu za kila siku?

NB: Napenda computer na Malengo yangu ni kuijua php na web development kwa ujumla!!

Na nna basics za css na html.

Karibuni kwa mawazo yenu katika hii safari kujifunza!
 
Upepo wa Pesa

Upepo wa Pesa

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2015
Messages
12,468
Points
2,000
Upepo wa Pesa

Upepo wa Pesa

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2015
12,468 2,000
ndo nataka kuanza mkuu certificate
Kwa certificate kuna chuo kipo chini ya udsm university of dar es salaam computing center kipo dar...wako vizuri pia!!

All in all chuo hakikufanyi uwe bora...what matters ni juhudi zako na passion ya IT!! Karibu sana mkuu
 
reguly solver

reguly solver

Senior Member
Joined
Dec 29, 2016
Messages
122
Points
225
reguly solver

reguly solver

Senior Member
Joined Dec 29, 2016
122 225
Kwa certificate kuna chuo kipo chini ya udsm university of dar es salaam computing center kipo dar...wako vizuri pia!!

All in all chuo hakikufanyi uwe bora...what matters ni juhudi zako na passion ya IT!! Karibu sana mkuu
shukran mkuu,,mekupata vizur.sana
 
HARAKATI ZOTE

HARAKATI ZOTE

Member
Joined
Mar 6, 2016
Messages
37
Points
125
HARAKATI ZOTE

HARAKATI ZOTE

Member
Joined Mar 6, 2016
37 125
Asante kwa kuniita huku, huwa nahisi fahari sana pale natoa mchango wangu kuwasaidia wanaoanza mambo haya.

Kwa sababu unasema tayari umejifunza CSS na HTML, nafikiri kwa wewe kuifuata PHP ni jambo nzuri. Lakini pamoja na kwamba PHP ni bora na ina mambo mengi muhimu, ila ina mapungufu fulani hususan kwa wanaonza programming. Ipo legevu sana kiasi cha kufanya uwe mzembe unapoandika codes zako. Huwa inaachia au kusamehe sana mapungufu mengi kwenye suala la umakini.

Ingekua bora ukaanza na lugha zinazohimiza umakini kama vile Java, C# au C++ halafu baada ya hapo ndio ufuate PHP. Naomba usinielewe vibaya, sipondi PHP, ni lugha ambayo naipenda sana na imenisaidia katika kutegeneza solutions nyingi na nimeitumia kwa miaka mingi sana. Kuna watu kwa unafiki wao hupenda kuiponda ilhali wanaitumia kupiga hela. Nina solutions nyingi ambazo nimetumia PHP na zinafaidi jamii.

Ni lugha yenye mambo mengi ya maana na inawezesha sana. Kwanza ukiielewa vizuri halafu ujifunze Javascript na framework yake kama JQuery, baadaye ufuate framework ya PHP kama Lavarel na pia usisahau DBMS kama MYSQL. Hapo utakua umeanza vizuri.

Zingatia nilivyo orodhesha, usianze kuingia kwenye frameworks kabla hujaelewa lugha husika. Yaani soma Javascript kabla ya kujaribu JQuery au Mootools n.k. Hakikisha umeelewa PHP vizuri kabla ya kufuata frameworks kama vile Yii, Codeignitor n.k.

Jifungie chumbani na vitendea kazi, laptop nzuri, download videos, vitabu vya PDF, IDE nzuri, ingia kwenye forums...pambana tu na kitaeleweka. Pia tafuta kitabu kinachofundisha concepts za software development cycles kwa undani. Jinsi unaweza kuangalia shida fulani kwa jamii, ukaiwazia suluhisho na kudadavua/analyse hadi upate mtiririko wake na kuitatua kwa software.

Nakutakia kazi njema....
MESEJI NZURI SANA HII BRO
 
emanuel joseph

emanuel joseph

Member
Joined
Jan 4, 2014
Messages
35
Points
95
emanuel joseph

emanuel joseph

Member
Joined Jan 4, 2014
35 95
Sio lazima, komaa na JavaScript kwanza, C++ piga baadaye la si hivyo utachukia programming mapema sana au hata kukata tamaa ukidhani haujui kitu, C++ ni moja ya languages complex sana hata experts inawaumiza, kutumia kama first language itakutoa jasho.

Au njia bora zaidi.
Tafuta course inaitwa CS50 ya harvard ipo bure youtube na itunes, soma C maana yenyewe itakufundisha low level stuffs lakini haina complications kama za C++, ukisoma part ya C ukamaliza utakua na mwanga mkubwa, rudi sasa endelea na JavaScript.
yani nimefuatilia huu uzi na comments za watu, mpaka sijui nianze na kipi maana naona vyote vizur, baada ya kuwa na uelewa wa html, css, php na java, nikasema ngoja nianze kukomaa na language moja moja nikiimaster ndio nashift kwa nyingine, nikasema nianze na java huku nikiwa natumia android studio ili nianze kwa kudevelop simple apps, lakin kutokana na errors za kwenye android studio nikaona kama natumia nguvu nyingi kujifunza vitu viwili kwa wakati mmoja, nikasema okay fine ngoja nihamie kwenye php maana niliiona haina complications nyingi compare to java, nikiwa katika hyo safari akaja classmate mmoja na idea yake kwamba tubuild android app kwa kutumia react native basi nikaweka kapuni php na kuanza kujifunza react native, nikaenda nayo mpaka sehem fulan,ikafika sehemu mawasiliano na jamaa yakapotea so project iliishia njian, nikasema sasa ngoja nirudi tena kwenye web development nikapiga piga bootstrap nikawa familia nayo. sasa nikasema nakomaa na php no matter what, yan siangalii pemben mpaka niive na niweze walau kutumia hata framework moja nikawa nimeichagua codeignitor, nikazama w3schools.com na kuanza php from the bottom, sasa leo nimepita humu nakuta na hii post ikisema ni vema kuanza na javascript yan hapa nmedata nashindwa kuchagua kama niendelee na php au nianzane na hii javascript..... naomba unishaur kidgo.
 
Muntu Ya Pori

Muntu Ya Pori

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2013
Messages
226
Points
225
Muntu Ya Pori

Muntu Ya Pori

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2013
226 225
yani nimefuatilia huu uzi na comments za watu, mpaka sijui nianze na kipi maana naona vyote vizur, baada ya kuwa na uelewa wa html, css, php na java, nikasema ngoja nianze kukomaa na language moja moja nikiimaster ndio nashift kwa nyingine, nikasema nianze na java huku nikiwa natumia android studio ili nianze kwa kudevelop simple apps, lakin kutokana na errors za kwenye android studio nikaona kama natumia nguvu nyingi kujifunza vitu viwili kwa wakati mmoja, nikasema okay fine ngoja nihamie kwenye php maana niliiona haina complications nyingi compare to java, nikiwa katika hyo safari akaja classmate mmoja na idea yake kwamba tubuild android app kwa kutumia react native basi nikaweka kapuni php na kuanza kujifunza react native, nikaenda nayo mpaka sehem fulan,ikafika sehemu mawasiliano na jamaa yakapotea so project iliishia njian, nikasema sasa ngoja nirudi tena kwenye web development nikapiga piga bootstrap nikawa familia nayo. sasa nikasema nakomaa na php no matter what, yan siangalii pemben mpaka niive na niweze walau kutumia hata framework moja nikawa nimeichagua codeignitor, nikazama w3schools.com na kuanza php from the bottom, sasa leo nimepita humu nakuta na hii post ikisema ni vema kuanza na javascript yan hapa nmedata nashindwa kuchagua kama niendelee na php au nianzane na hii javascript..... naomba unishaur kidgo.
HTML,CSS na JS ni core technologies kwenye web development. Sasa kusoma JS sio option ni lazima kama unataka kuwaweb developer. Faida moja wapo ya JS inatumika kote front-end and backend Ila ecosystem ya JS inaumiza sana usipokua na umakini utakata tamaa, JS ina framework na Library nyingi mno mpaka ina changanya kama utakua na pupa ya kutaka kujua kila FW and LB. Ila JS ni popular sana na programers wengi wanaitumia. Kwa backend ukijua Python ni nzuri zaidi, PHP ni old technology ila bado websites nyingi zinatumia
 
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2013
Messages
13,720
Points
2,000
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined May 11, 2013
13,720 2,000
yani nimefuatilia huu uzi na comments za watu, mpaka sijui nianze na kipi maana naona vyote vizur, baada ya kuwa na uelewa wa html, css, php na java, nikasema ngoja nianze kukomaa na language moja moja nikiimaster ndio nashift kwa nyingine, nikasema nianze na java huku nikiwa natumia android studio ili nianze kwa kudevelop simple apps, lakin kutokana na errors za kwenye android studio nikaona kama natumia nguvu nyingi kujifunza vitu viwili kwa wakati mmoja, nikasema okay fine ngoja nihamie kwenye php maana niliiona haina complications nyingi compare to java, nikiwa katika hyo safari akaja classmate mmoja na idea yake kwamba tubuild android app kwa kutumia react native basi nikaweka kapuni php na kuanza kujifunza react native, nikaenda nayo mpaka sehem fulan,ikafika sehemu mawasiliano na jamaa yakapotea so project iliishia njian, nikasema sasa ngoja nirudi tena kwenye web development nikapiga piga bootstrap nikawa familia nayo. sasa nikasema nakomaa na php no matter what, yan siangalii pemben mpaka niive na niweze walau kutumia hata framework moja nikawa nimeichagua codeignitor, nikazama w3schools.com na kuanza php from the bottom, sasa leo nimepita humu nakuta na hii post ikisema ni vema kuanza na javascript yan hapa nmedata nashindwa kuchagua kama niendelee na php au nianzane na hii javascript..... naomba unishaur kidgo.
Hapo ulipo kwenye PHP nenda nayo tu maana ulishaianza, PHP ya leo 7.3 ni nzuri sana, wameboresha mambo mengi sana, isome na ufanye lots of practice, japo pia pembeni unaweza ukawa unajifunza na Javascript pia, haikwepeki likija suala la web development, ila kwa zote hakikisha umeanza na core languages zenyewe kabla framework yoyote.
Cha msingi kwa chochote utakachokifanya, usiwe na pupa au haraka ya kutaka kumaliza, tumia muda wako na nguvu nyingi, kuwa mvumilivu hatimaye utashinda.
 
Graph

Graph

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2016
Messages
1,933
Points
2,000
Graph

Graph

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2016
1,933 2,000
yani nimefuatilia huu uzi na comments za watu, mpaka sijui nianze na kipi maana naona vyote vizur, baada ya kuwa na uelewa wa html, css, php na java, nikasema ngoja nianze kukomaa na language moja moja nikiimaster ndio nashift kwa nyingine, nikasema nianze na java huku nikiwa natumia android studio ili nianze kwa kudevelop simple apps, lakin kutokana na errors za kwenye android studio nikaona kama natumia nguvu nyingi kujifunza vitu viwili kwa wakati mmoja, nikasema okay fine ngoja nihamie kwenye php maana niliiona haina complications nyingi compare to java, nikiwa katika hyo safari akaja classmate mmoja na idea yake kwamba tubuild android app kwa kutumia react native basi nikaweka kapuni php na kuanza kujifunza react native, nikaenda nayo mpaka sehem fulan,ikafika sehemu mawasiliano na jamaa yakapotea so project iliishia njian, nikasema sasa ngoja nirudi tena kwenye web development nikapiga piga bootstrap nikawa familia nayo. sasa nikasema nakomaa na php no matter what, yan siangalii pemben mpaka niive na niweze walau kutumia hata framework moja nikawa nimeichagua codeignitor, nikazama w3schools.com na kuanza php from the bottom, sasa leo nimepita humu nakuta na hii post ikisema ni vema kuanza na javascript yan hapa nmedata nashindwa kuchagua kama niendelee na php au nianzane na hii javascript..... naomba unishaur kidgo.
Komaa na kitu kimoja, kielewe vizuri, ukirukaruka utaishia kua shallow pote.
Personally sipendi php na javascript, napenda static typed languages, javascript nafanya kwa kua tu web frontend hakuna choice nyingine zaidi ya hiyo, nadhani kila developer ni muhimu ajue javascript, php naichukia, language ya kijinga sana hata aliyeitengeneza anajua kua php is shit, ila kwa market ya bongo wengi wanatumia.
 
kali linux

kali linux

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2017
Messages
537
Points
1,000
kali linux

kali linux

JF-Expert Member
Joined May 21, 2017
537 1,000
Komaa na kitu kimoja, kielewe vizuri, ukirukaruka utaishia kua shallow pote.
Personally sipendi php na javascript, napenda static typed languages, javascript nafanya kwa kua tu web frontend hakuna choice nyingine zaidi ya hiyo, nadhani kila developer ni muhimu ajue javascript, php naichukia, language ya kijinga sana hata aliyeitengeneza anajua kua php is shit, ila kwa market ya bongo wengi wanatumia.
Daaaaah you have said the "HARD TRUTH"

Mimi nko na experince ya mda mref sana na php na niliipenda php coz nilianza kuisoma nikiwa form 2 kipindi ambacho bado nalazimishwa kusoma masomo mengine kama history na kiswahili, ila kwa wepesi wa php niliweza kuisoma na kuimaster huku nasoma masomo ya shule.

My point is, Php ni nzuri kusoma kama uko na vitu vinakubana sana lkn bado unapenda programming coz iko simple na straight forward na itakuingiza katika ulimwengu wa webservers na internet na kukufanya angalau uelewe concepts ndg ndg kama vle COOKIES, CACHES, REQUEST_METHODS, ENCODING, DECODING etc... Ambazo sasa ukishakua free kufanya programming tu ndipo utaanza kujifunza lugha nyngne na itakua rahisi ww kuzimaster coz tyr zle concepts ndogo ndogo unazielewa.

Mie ni shahidi wa hili coz baada ya kuelewa kiundani kabisa php na kucheza nayo kwa miaka kadhaa imenifanya niwe flexible kujifunza technology yyt ile coz rules nyingi za php zipo katika languages nying. Mfano kipind naanza kabisa kujifunza programming(as a kid) Kuna jamaa alikua anatoa tutorial ya Object Oriented Programming kwa Java, kiukweli jamaa sikumuelewa hadi nikaona OOP ni ngumu na nikaacha Kusoma java. But baada ya kufahamu kwamba kuna php, nilikaa mda mrefu natumia Proceudral php coz nlikua nmekariri OOP ni ngumu, but one day nikakutana na tutorial fln ya OOP kwa php, U cant Imagine I saw it very simple. Na hapo ndipo nkaanza kupiga Java, C++, Android dev na any technology inayokuja nakua niko flexible kujifunza




Learning Programming is just about getting a right base(foundation) suiting your Learning curve.
 
mathsjery

mathsjery

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2015
Messages
694
Points
500
mathsjery

mathsjery

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2015
694 500
HTML,CSS na JS ni core technologies kwenye web development. Sasa kusoma JS sio option ni lazima kama unataka kuwaweb developer. Faida moja wapo ya JS inatumika kote front-end and backend Ila ecosystem ya JS inaumiza sana usipokua na umakini utakata tamaa, JS ina framework na Library nyingi mno mpaka ina changanya kama utakua na pupa ya kutaka kujua kila FW and LB. Ila JS ni popular sana na programers wengi wanaitumia. Kwa backend ukijua Python ni nzuri zaidi, PHP ni old technology ila bado websites nyingi zinatumia
Ulilosema php ni old technology ulikuwa unamaanisha nini mkuu
 
Muntu Ya Pori

Muntu Ya Pori

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2013
Messages
226
Points
225
Muntu Ya Pori

Muntu Ya Pori

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2013
226 225
Ulilosema php ni old technology ulikuwa unamaanisha nini mkuu
Ni ya zamani kwenye backend, languages nyingi mpya huwa zinajaribu kusolve some problems that other din't do well. Pyhton, Go, Dart na NodeJS sinafanya vizuri, ila PHP being old imetumika Sehemu nyingi sana ndio maana kuwa replaced kirahisi inakua ngumu
 
shalet

shalet

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2013
Messages
3,087
Points
2,000
shalet

shalet

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2013
3,087 2,000
yani nimefuatilia huu uzi na comments za watu, mpaka sijui nianze na kipi maana naona vyote vizur, baada ya kuwa na uelewa wa html, css, php na java, nikasema ngoja nianze kukomaa na language moja moja nikiimaster ndio nashift kwa nyingine, nikasema nianze na java huku nikiwa natumia android studio ili nianze kwa kudevelop simple apps, lakin kutokana na errors za kwenye android studio nikaona kama natumia nguvu nyingi kujifunza vitu viwili kwa wakati mmoja, nikasema okay fine ngoja nihamie kwenye php maana niliiona haina complications nyingi compare to java, nikiwa katika hyo safari akaja classmate mmoja na idea yake kwamba tubuild android app kwa kutumia react native basi nikaweka kapuni php na kuanza kujifunza react native, nikaenda nayo mpaka sehem fulan,ikafika sehemu mawasiliano na jamaa yakapotea so project iliishia njian, nikasema sasa ngoja nirudi tena kwenye web development nikapiga piga bootstrap nikawa familia nayo. sasa nikasema nakomaa na php no matter what, yan siangalii pemben mpaka niive na niweze walau kutumia hata framework moja nikawa nimeichagua codeignitor, nikazama w3schools.com na kuanza php from the bottom, sasa leo nimepita humu nakuta na hii post ikisema ni vema kuanza na javascript yan hapa nmedata nashindwa kuchagua kama niendelee na php au nianzane na hii javascript..... naomba unishaur kidgo.
Mkuu endelea na php javasrcipt ni simple kama una ka project umeamua fanya lugha nyingine unajifunza njiani.
 
Old - Hand

Old - Hand

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2017
Messages
1,223
Points
2,000
Old - Hand

Old - Hand

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2017
1,223 2,000
Soko hakuna.... Labda ujifunze tu kwa burudan... Maaana iyo kitu ina raha saana unatengeneza kitu na unakiona unajikuta kama mwanasayans na wewe
 
Z

zeus47

Senior Member
Joined
Jul 27, 2014
Messages
110
Points
225
Z

zeus47

Senior Member
Joined Jul 27, 2014
110 225
yani nimefuatilia huu uzi na comments za watu, mpaka sijui nianze na kipi maana naona vyote vizur, baada ya kuwa na uelewa wa html, css, php na java, nikasema ngoja nianze kukomaa na language moja moja nikiimaster ndio nashift kwa nyingine, nikasema nianze na java huku nikiwa natumia android studio ili nianze kwa kudevelop simple apps, lakin kutokana na errors za kwenye android studio nikaona kama natumia nguvu nyingi kujifunza vitu viwili kwa wakati mmoja, nikasema okay fine ngoja nihamie kwenye php maana niliiona haina complications nyingi compare to java, nikiwa katika hyo safari akaja classmate mmoja na idea yake kwamba tubuild android app kwa kutumia react native basi nikaweka kapuni php na kuanza kujifunza react native, nikaenda nayo mpaka sehem fulan,ikafika sehemu mawasiliano na jamaa yakapotea so project iliishia njian, nikasema sasa ngoja nirudi tena kwenye web development nikapiga piga bootstrap nikawa familia nayo. sasa nikasema nakomaa na php no matter what, yan siangalii pemben mpaka niive na niweze walau kutumia hata framework moja nikawa nimeichagua codeignitor, nikazama w3schools.com na kuanza php from the bottom, sasa leo nimepita humu nakuta na hii post ikisema ni vema kuanza na javascript yan hapa nmedata nashindwa kuchagua kama niendelee na php au nianzane na hii javascript..... naomba unishaur kidgo.
Mkuu, ili uweze kujifunza Programming vizuri inabidi ujue ni kitu gani unataka kukitengeza kwa muda huo maana mambo ni mengi sana na ni ngumu sana kujua kila kitu. Hizi languages ni kama tools za kutusaidia kutatua tatizo letu tulilonalo. Cha msingi jitahidi uweze kumaster japo lugha mbona. Wabongo wengi ni Jack of all trades, master of none. We piga code tu. Ukiweza nunua course za Udemy zipo vizuri mno
 
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2013
Messages
13,720
Points
2,000
MK254

MK254

JF-Expert Member
Joined May 11, 2013
13,720 2,000
Mkuu, ili uweze kujifunza Programming vizuri inabidi ujue ni kitu gani unataka kukitengeza kwa muda huo maana mambo ni mengi sana na ni ngumu sana kujua kila kitu. Hizi languages ni kama tools za kutusaidia kutatua tatizo letu tulilonalo. Cha msingi jitahidi uweze kumaster japo lugha mbona. Wabongo wengi ni Jack of all trades, master of none. We piga code tu. Ukiweza nunua course za Udemy zipo vizuri mno
Huu ushauri mzuri sana, maana nakumbuka kuna kipindi nilikomaa nikasoma 20 programming languages lakini mwishowe nikajikuta hamna hata moja niliyokua tayari kuandika solution yoyote, niliishia kuwa mweupe, ilibidi nibadilishe mkakati na kutumia lugha moja kutatua tatizo specific.
Nakumbuka pia nimewhi kujifunza lugha fulani kisa mteja alihitaji mfumo wake utumie hiyo lugha, lakini baada ya kukamilisha mradi wake yaani hiyo lugha baadaye ilinitoka, ikafutika kwenye akili yangu mpaka leo hata siwezi kuitumia kuandika 'hello world'.
Kimsingi, ni kuchagua lugha moja most efficient kwenye aina ya solutions unazotaka kuwa nazo, kisha ukomae na hiyo moja na kuitumia hadi advanced level.
 
mathsjery

mathsjery

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2015
Messages
694
Points
500
mathsjery

mathsjery

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2015
694 500
Ok
Ni ya zamani kwenye backend, languages nyingi mpya huwa zinajaribu kusolve some problems that other din't do well. Pyhton, Go, Dart na NodeJS sinafanya vizuri, ila PHP being old imetumika Sehemu nyingi sana ndio maana kuwa replaced kirahisi inakua ngumu
Okey okey
 

Forum statistics

Threads 1,313,893
Members 504,678
Posts 31,807,369
Top