Nilibambikwa mtoto miaka 20 iliyopita

Nilibambikwa mtoto miaka 20 iliyopita

Msandawe Halisi

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2010
Posts
647
Reaction score
351
Ni mtoto ambaye alizaliwa kwenye ndoa. Nilihisi mapema toka siku ambayo amezaliwa, ila sikufanya chochote. Mtoto alizaliwa wa kike na ndio uzao wetu wa kwanza. Ukweli mtoto hakufanana na mimi kabisa wala mama yake. Nimemgundua baba wa mtoto wangu mwaka huu, kwa kweli wamefanana copy and paste.Ila wadogo zake 3 ni wa kwangu kabisa.Nimemsomesha mtoto sasa yupo chuo kikuu mwaka wa kwanza.

Baada ya mtoto kuzaliwa niliamini mtoto sio wangu siku hiyo hiyo namuona, nilimuomba Mungu anipe ustamilivi na ujasiri kushinda nafsi ya kumkataa, ukweli nilimpenda sana na mpaka leo nampenda sana, ananiita baba mimi namwita mwanangu, ila vijembe nilipigwa sana na ndugu jamaa na marafiki ila nilijiandaa kushinda kila kitu, sikuwahi kumuuliza mke wangu, ila mke wangu anahisi najua kila kitu.
 
Huyo ni mwanao, una mchango mkubwa sana kwenye maisha yake, kumbukumbu zake za utoto zote akikua anakufahamu wewe. Wewe ndiye ulimhudumia wakati anaumwa, ulihakikisha ana uniforms na vifaa vingine vya shule, ulihakikisha nyumbani kuna chakula na ana mahali pa kulala. Ulimkanya alipokosea. Kuwa baba si kushare gene tu.
 
Huyo ni mwanao, una mchango mkubwa sana kwenye maisha yake, kumbukumbu zake za utoto zote akikua anakufahamu wewe. Wewe ndiye ulimhudumia wakati anaumwa, ulihakikisha ana uniforms na vifaa vingine vya shule, ulihakikisha nyumbani kuna chakula na ana mahali pa kulala. Ulimkanya alipokosea. Kuwa baba si kushare gene tu.
By the way nilimpenda sana toka akiwa mchanga,
Mpaka mama yake analitambua hilo,
Kwa uvumilivu wangu, tumepiga hatua sana za kimaendeleo na mke wangu,
Naamini ningeanzisha sekeseke leo tusingekuwa hapa
 
By the way nilimpenda sana toka akiwa mchanga,
Mpaka mama yake analitambua hilo,
Kwa uvumilivu wangu, tumepiga hatua sana za kimaendeleo na mke wangu,
Naamini ningeanzisha sekeseke leo tusingekuwa hapa
Kuna zawadi nyingine unapewa na Mungu kwa njia tofauti, uzeeni si ajabu huyo binti atakujali zaidi kuliko hao wenye damu yako.
 
Hata Nyerere si mtoto wa Chifu Burito. Chifu aligombana na Mama Mgaya, mama akakimbia kwa Chifu. Watu wakamsaidia Chifu kwa kipindi fulani. Chifu alikuwa na wake 23, halafu mzee. You can imagine alihitaji kusaidiwa. Halafu baadaye Mama akarudi kwa Chifu. Mtoto alivyozaliwa akahesabiwa wa Chifu.

Miaka ikapita. Kambarage akakua kidogo.Katika court ya Chifu wakawa wanakuja wageni mbalimbali kumtembelea Chifu. Wageni wakija wakawa wanakaribishwa kucheza bao. Basi ikaonekana mara nyingine wazee hawapo, wageni wanakaribishwa kucheza na watoto watakaothubutu. Ikaonekana huyu mtoto Kambarage anajua sana kucheza bao. Mara nyingine anawashinda hata wakubwa. Kaka yake Kambarage, Edward Wanzagi (Crown Prince of the Zanaki then, later Chief Wanzagi) akamshawishi Chifu Nyerere Burito baba yao, amsomeshe Kambarage. Chief Burito akamsomesha Kambarage.

The rest is well known history.

Sasa hapo baba ni nani?

Sperm donor asiyejulikana au Chief Nyerere Burito aliyemkuza na kumsomesha Kambarage Nyerere?

Nyerere mwenyewe kuna hotuba yake moja alisema Wazanaki hawarithi mali ya baba, kwa sababu hawaamini kwamba unaweza ku prove nani baba. Wanarithi mali ya mjomba kwa sababu wanaweza ku prove mama na mjomba wamezaliwa na mama mmoja na mama kazaa mtoto.

Hili linaonesha kwamba hii issue ilikuwa inajulikana sana na inakubalika sana.

Kea kulea mtoto asiye wake, Chief Nyerere Burito kaingia kwenye vitabu vya historia ya dunia.

Usijikosee u Nyerere wako kwa sababu tu mtoto si wako kibaiolojia. Mtoto ni mali.

Ukipewa mali isiyo yako na mwenyewe haitaki utaikataa?
 
Huyo ni mwanao, una mchango mkubwa sana kwenye maisha yake, kumbukumbu zake za utoto zote akikua anakufahamu wewe. Wewe ndiye ulimhudumia wakati anaumwa, ulihakikisha ana uniforms na vifaa vingine vya shule, ulihakikisha nyumbani kuna chakula na ana mahali pa kulala. Ulimkanya alipokosea. Kuwa baba si kushare gene tu.

Nafikiri jamaa ameweka mkazo kwenye biological father na sio foster father. Kwa culture yetu ya kiafrika baba ni yule wa damu wengine wote wanakuwa-qualified mfano baba mkubwa, mdogo, na kadhalika. Sio sahihi kulinganisha biological na foster father kwa maoni yangu.

Hii kitu ni ngumu kwani hata Joseph mume wa Bikira Maria alitaka kukimbia ujauzito sio wake kwa mujibu wa Biblia.

Ila ni lazima utajua mtoto ni wako au si wako ndani ya muda mchache sana baada ya kuzaliwa bila hata kuambiwa.
 
Nafikiri jamaa ameweka mkazo kwenye biological father na sio foster father. Kwa culture yetu ya kiafrika baba ni yule wa damu wengine wote wanakuwa-qualified mfano baba mkubwa, mdogo, na kadhalika. Sio sahihi kulinganisha biological na foster father kwa maoni yangu.

Hii kitu ni ngumu kwani hata Joseph mume wa Bikira Maria alitaka kukimbia ujauzito sio wake kwa mujibu wa Biblia.

Ila ni lazima utajua mtoto ni wako au si wako ndani ya muda mchache sana baada ya kuzaliwa bila hata kuambiwa.
Ndiyo maana nimeomuona mwenye mada ni shujaa, kwenye jamii hii ua Kiafrika, amefahamu kuwa alioa mke akiwa mjamzito lakini amekuwa mwanaume wa shoka kumlea mtoto pamoja na ndugu kuchonga sana.
 
Ni mtoto ambaye alizaliwa kwenye ndoa. Nilihisi mapema toka siku ambayo amezaliwa, ila sikufanya chochote. Mtoto alizaliwa wa kike na ndio uzao wetu wa kwanza. Ukweli mtoto hakufanana na mimi kabisa wala mama yake. Nimemgundua baba wa mtoto wangu mwaka huu, kwa kweli wamefanana copy and paste.Ila wadogo zake 3 ni wa kwangu kabisa.Nimemsomesha mtoto sasa yupo chuo kikuu mwaka wa kwanza.

Baada ya mtoto kuzaliwa niliamini mtoto sio wangu siku hiyo hiyo namuona, nilimuomba Mungu anipe ustamilivi na ujasiri kushinda nafsi ya kumkataa, ukweli nilimpenda sana na mpaka leo nampenda sana, ananiita baba mimi namwita mwanangu, ila vijembe nilipigwa sana na ndugu jamaa na marafiki ila nilijiandaa kushinda kila kitu, sikuwahi kumuuliza mke wangu, ila mke wangu anahisi najua kila kitu.


Ni mwanao na usikubali babake alete ujuaji wake
 
1470311354580.jpg
 
Ni mtoto ambaye alizaliwa kwenye ndoa. Nilihisi mapema toka siku ambayo amezaliwa, ila sikufanya chochote. Mtoto alizaliwa wa kike na ndio uzao wetu wa kwanza. Ukweli mtoto hakufanana na mimi kabisa wala mama yake. Nimemgundua baba wa mtoto wangu mwaka huu, kwa kweli wamefanana copy and paste.Ila wadogo zake 3 ni wa kwangu kabisa.Nimemsomesha mtoto sasa yupo chuo kikuu mwaka wa kwanza.

Baada ya mtoto kuzaliwa niliamini mtoto sio wangu siku hiyo hiyo namuona, nilimuomba Mungu anipe ustamilivi na ujasiri kushinda nafsi ya kumkataa, ukweli nilimpenda sana na mpaka leo nampenda sana, ananiita baba mimi namwita mwanangu, ila vijembe nilipigwa sana na ndugu jamaa na marafiki ila nilijiandaa kushinda kila kitu, sikuwahi kumuuliza mke wangu, ila mke wangu anahisi najua kila kitu.
MWANAMUME WA SHOKA
 
Hata Nyerere si mtoto wa Chifu Burito. Chifu aligombana na Mama Mgaya, mama akakimbia kwa Chifu. Watu wakamsaidia Chifu kwa kipindi fulani. Chifu alikuwa na wake 23, halafu mzee. You can imagine alihitaji kusaidiwa. Halafu baadaye Mama akarudi kwa Chifu. Mtoto alivyozaliwa akahesabiwa wa Chifu.

Miaka ikapita. Kambarage akakua kidogo.Katika court ya Chifu wakawa wanakuja wageni mbalimbali kumtembelea Chifu. Wageni wakija wakawa wanakaribishwa kucheza bao. Basi ikaonekana mara nyingine wazee hawapo, wageni wanakaribishwa kucheza na watoto watakaothubutu. Ikaonekana huyu mtoto Kambarage anajua sana kucheza bao. Mara nyingine anawashinda hata wakubwa. Kaka yake Kambarage, Edward Wanzagi (Crown Prince of the Zanaki then, later Chief Wanzagi) akamshawishi Chifu Nyerere Burito baba yao, amsomeshe Kambarage. Chief Burito akamsomesha Kambarage.

The rest is well known history.

Sasa hapo baba ni nani?

Sperm donor asiyejulikana au Chief Nyerere Burito aliyemkuza na kumsomesha Kambarage Nyerere?

Nyerere mwenyewe kuna hotuba yake moja alisema Wazanaki hawarithi mali ya baba, kwa sababu hawaamini kwamba unaweza ku prove nani baba. Wanarithi mali ya mjomba kwa sababu wanaweza ku orove mama na mjomba wamezaliwa na mama mmoja na mama kazaa mtoto.

Hili linaonesha kwamba hii issue ilikuwa inajulikana sana na inakubalika sana.

Kea kulea mtoto asiye wake, Chief Nyerere Burito kaingia kwenye vitabu vya historia ya dunia.

Usijikosee u Nyerere wako kwa sababu tu mtoto si wako kibaiolojia. Mtoto ni mali.

Ukipewa mali isiyo yako na mwenyewe haitaki utaikataa?

😵 Eeh..!? Hii historia mbona hawaiwekagi wazi( katika mashule ama vitabu) ama ni mie tu ndie nilikuwa sijui haya mambo..!?
 
😵 Eeh..!? Hii historia mbona hawaiwekagi wazi( katika mashule ama vitabu) ama ni mie tu ndie nilikuwa sijui haya mambo..!?
Historia hiyo ya bao na Edward Wanzagi n.k inajulikana. Tafuta kitabu kinaitwa "Nyerere:The Early Years" cha Thomas Moloney.

http://tabanukodesign.eu/21/nyerere-the-early-years-thomas-molony-id10034.pdf

Hiyo historia ya kwamba Mama Mgaya alikimbia kutoka kwa Chifu akapewa mimba pembeni ni siri kubwa obviously huwezi kuipata katika vitabu, ila ukiweza kupata vibabu/ vibibi vya Kizanaki (ambavyo vingi vinafariki sasa au vinaumwa) hususan vile ambavyo vinaona umuhimu wa kusema ukweli kuliko kuficha siri, vinaweza kukupatia mkanda mzima.
 
Back
Top Bottom