Nifanye nini kumuokoa huyu mtoto?

Nifanye nini kumuokoa huyu mtoto?

MtotoKautaka

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2018
Posts
999
Reaction score
2,046
Nina Imani mpo poa wakuu!

Kuna dogo mmoja anasoma kidato cha kwanza shule flani ya secondary hapa mjinj. Huyu kijana ni wa kiume LAKINI kuna mambo nimeyanotice kwake ni kama hayapo sawa.

1. Tembea yake ai ya kawaida anatembea kama vile anashida kiunoni au kama mtu aliyebanwa na haja kubwa kwa muda mrefu.

2. Ongea yake si ya kawaida anaongea kwa sauti ambayo si ya kiume halisi na jinsi anavyotamka maneno pia si kama mwanaume.

3. Kutokujiamini na kujistukia. Nilimuita wakati flani nikawa namhoji yani dogo hajiamini hata kidogo anaongea kama akiwa anaombea maongezi yawahi kuisha atimke aende mbali. Hana kuniamini kabisa. Anasema anaishi na mama yake na bibi yake, baba yupo mbali.

Hizo ni dalili 3 kuu zilizonifanya nisuspect kitu abnormal kwa huyu kijana. Nawaza pengine huyu kijana anafanyiwa vitendo visivyo vizuri na pengine ameshaharibiwa na masheitwan. Nianzie wapi kumuokoa huyu kijana?
 
Anatembea kama ana shida kiunoni. So anatembea kama mlemavu? Anatembea upande?

Sauti ya chini na ya woga? Au sauti ya chini ila ni ya mtu asiyejiamini? Anatamka maneno kama siyo mwanaume. Kivipi? Ukiwa Arusha mwanamke na mwanaume wote wanatamka Baba au Mama sawa. Nyinyi mpo mkoa gani? Anatamkaje?

Hakujiamini kuanzia ulivyomuita au ulivyoanza mada za kuhoji juu yake?

Unataka kumsaidia? Hatua ya kwanza nenda shuleni kwake, ulizia taarifa zake, kuanzia namna ya kutembea na kuongea. Uliza kama ana changamoto za mobility.

Hatua ya pili, lete feedback ya majibu utayogewa shule. Nitasaidia kadri ninavyoweza.
 
Nina Imani mpo poa wakuu!

Kuna dogo mmoja anasoma kidato cha kwanza shule flani ya secondary hapa mjinj. Huyu kijana ni wa kiume LAKINI kuna mambo nimeyanotice kwake ni kama hayapo sawa.

1. Tembea yake ai ya kawaida anatembea kama vile anashida kiunoni au kama mtu aliyebanwa na haja kubwa kwa muda mrefu.

2. Ongea yake si ya kawaida anaongea kwa sauti ambayo si ya kiume halisi na jinsi anavyotamka maneno pia si kama mwanaume.

3. Kutokujiamini na kujistukia. Nilimuita wakati flani nikawa namhoji yani dogo hajiamini hata kidogo anaongea kama akiwa anaombea maongezi yawahi kuisha atimke aende mbali. Hana kuniamini kabisa. Anasema anaishi na mama yake na bibi yake, baba yupo mbali.

Hizo ni dalili 3 kuu zilizonifanya nisuspect kitu abnormal kwa huyu kijana. Nawaza pengine huyu kijana anafanyiwa vitendo visivyo vizuri na pengine ameshaharibiwa na masheitwan. Nianzie wapi kumuokoa huyu kijana?
Weka ka video, kama kahama kambi tumfuate na viboko
 
Mtu aliyebanwa na haja kubwa kwa muda mrefu anatembeaje? Umesema ni mtoto tena wa kidato cha kwanza huoni kwamba sauti yake bado ni ya kitoto? Unataka aongee sauti kama ya mtu wa miaka 30? Unataka mtoto ajiamini kama mtu mzima anapoongea na mtu aliyemsimamisha barabarani? Huoni kuwa mtoto kama huyo maongezi yake yanatakiwa yawe na watoto wenzake zaidi?

Kama inahisi kuna tatizo kwanini usiende kuuliza familia yake au shuleni. Naona unapenda matatizo yasiyo ya lazima. Chunga sana mtoto ni kama nyara za serikali. Akipatwa na lolote utakuwa mshukiwa wa kwanza.
 
Mtu aliyebanwa na haja kubwa kwa muda mrefu anatembeaje? Umesema ni mtoto tena wa kidato cha kwanza huoni kwamba sauti yake bado ni ya kitoto? Unataka aongee sauti kama ya mtu wa miaka 30? Unataka mtoto ajiamini kama mtu mzima anapoongea na mtu aliyemsimamisha barabarani? Huoni kuwa mtoto kama huyo maongezi yake yanatakiwa yawe na watoto wenzake zaidi?

Kama inahisi kuna tatizo kwanini usiende kuuliza familia yake au shuleni. Naona unapenda matatizo yasiyo ya lazima. Chunga sana mtoto ni kama nyara za serikali. Akipatwa na lolote utakuwa mshukiwa wa kwanza.
Kazi ipo
 
Anatembea kama ana shida kiunoni. So anatembea kama mlemavu? Anatembea upande?

Sauti ya chini na ya woga? Au sauti ya chini ila ni ya mtu asiyejiamini? Anatamka maneno kama siyo mwanaume. Kivipi? Ukiwa Arusha mwanamke na mwanaume wote wanatamka Baba au Mama sawa. Nyinyi mpo mkoa gani? Anatamkaje?

Hakujiamini kuanzia ulivyomuita au ulivyoanza mada za kuhoji juu yake?

Unataka kumsaidia? Hatua ya kwanza nenda shuleni kwake, ulizia taarifa zake, kuanzia namna ya kutembea na kuongea. Uliza kama ana changamoto za mobility.

Hatua ya pili, lete feedback ya majibu utayogewa shule. Nitasaidia kadri ninavyoweza.
Mtu akiwa tofauti unamjua na mim nimehisi kitu kisicho cha kawaida kwa huyu dogo, hajiamini hata kidogo, anaongea tofauti na anatembea kama vile anashida kiunoni
 
Back
Top Bottom