Nidhamu ya matumizi ya simu: Mambo ya kuzingatia kukuepusha kuwakera wengine

Nidhamu ya matumizi ya simu: Mambo ya kuzingatia kukuepusha kuwakera wengine

MartinCoder

JF-Expert Member
Joined
Feb 20, 2018
Posts
700
Reaction score
630
Simu kwa asilimia kubwa ni kitu cha kwanza kwa wengi wetu kukitazama asubuhi na kitu cha mwisho kukiangalia usiku kabla ya kulala. Simu zetu haziko mbali nasi na tunaziangalia kila baada ya dakika kadhaa. Ni mahusiano ambayo yanaonekana kuwa yatadumu zaidi, hivyo nakudokeza mambo muhimu ya matumizi ya simu ambayo yanapaswa kutazamwa kwa umakini.

1.Kutozungumza na simu wakati wa kula chakula na mikutano

Ni vizur zaid kuzima Simu wakati wa chakula na mikutano . Mojawapo ya nidhamu ya chakula ni kutoongea na simu wakati wa kula (hasa unapokula na wenzio).Kwa sababu ya kuheshimu chakula, baadhi ya watu pia huzima televisheni wakati wakiwa kwenye meza ya chakula.

2. Kutosikiliza radio/muziki n.k wenye sauti kubwa kwenye usafiri wa Umma

Kitaalamu huitwa sodcasting yaani tabia ya kusikiliza muziki/radio kutoka kwenye simu au vifaa vingine kwa sauti kubwa bila kujali wanao kuzunguka.Hii inahusisha pia kutazama video au kucheza michezo ya kwenye simu kwa sauti kubwa.

3.Kutozungumza na simu wakati unapotakiwa kumsikiliza mtu mwingine

'Kutuma ujumbe au kuzungumza na simu ni tabia mbaya sana wakati unapokuwa unazungumza au una msikiliza mtu mwingine. Kutopeana muda na wenzio ni kupoteza nafasi kubwa sana ya kufahamiana au kuelewana vizuri''.

4. Kutotembea huku umeinamisha kichwa ukitazama simu yako

Matokeo ya kutembea wakati umeinamisha kichwa na macho yakiwa kwenye kioo cha simu ;ni kujikwaa , kugongana na watu njiani, kukosea njia, kugongwa na gari/pikipiki/baiskel n.k, kuanguka kwenye mitaro ,kugonga ukuta /mti n.k. Epuka tabia hiyo

5. Kutozungumza na simu yako kwa sauti kubwa kwenye usafiri wa Umma

Kuzungumza na simu yako kwa sauti kubwa wakati upo kwenye usafir wa Umma ni Kero sana kwa wengine.

6. Kutomuegemea mwenzio kwenye usafiri wa Umma (Hasa Dar es salaam kwenye mabasi ya mwendokasi/daladala za mbanano) wakati we mikono yako iko busy na kuchat kwenye simu badala ya ku-control mwili wako mwenyewe kwa kushikilia juu katika sehemu za kushikilia.


MWENYE NYONGEZA ALETE HAPA !
 
Simu kwa asilimia kubwa ni kitu cha kwanza kwa wengi wetu kukitazama asubuhi na kitu cha mwisho kukiangalia usiku kabla ya kulala. Simu zetu haziko mbali nasi na tunaziangalia kila baada ya dakika kadhaa. Ni mahusiano ambayo yanaonekana kuwa yatadumu zaidi, hivyo nakudokeza mambo muhimu ya matumizi ya simu ambayo yanapaswa kutazamwa kwa umakini.

1.Kutozungumza na simu wakati wa kula chakula na mikutano

Ni vizur zaid kuzima Simu wakati wa chakula na mikutano . Mojawapo ya nidhamu ya chakula ni kutoongea na simu wakati wa kula (hasa unapokula na wenzio).Kwa sababu ya kuheshimu chakula, baadhi ya watu pia huzima televisheni wakati wakiwa kwenye meza ya chakula.

2. Kutosikiliza radio/muziki n.k wenye sauti kubwa kwenye usafiri wa Umma

Kitaalamu huitwa sodcasting yaani tabia ya kusikiliza muziki/radio kutoka kwenye simu au vifaa vingine kwa sauti kubwa bila kujali wanao kuzunguka.Hii inahusisha pia kutazama video au kucheza michezo ya kwenye simu kwa sauti kubwa.

3.Kutozungumza na simu wakati unapotakiwa kumsikiliza mtu mwingine

'Kutuma ujumbe au kuzungumza na simu ni tabia mbaya sana wakati unapokuwa unazungumza au una msikiliza mtu mwingine. Kutopeana muda na wenzio ni kupoteza nafasi kubwa sana ya kufahamiana au kuelewana vizuri''.

4. Kutotembea huku umeinamisha kichwa ukitazama simu yako

Matokeo ya kutembea wakati umeinamisha kichwa na macho yakiwa kwenye kioo cha simu ;ni kujikwaa , kugongana na watu njiani, kukosea njia, kugongwa na gari/pikipiki/baiskel n.k, kuanguka kwenye mitaro ,kugonga ukuta /mti n.k. Epuka tabia hiyo

5. Kutozungumza na simu yako kwa sauti kubwa kwenye usafiri wa Umma

Kuzungumza na simu yako kwa sauti kubwa wakati upo kwenye usafir wa Umma ni Kero sana kwa wengine.

6. Kutomuegemea mwenzio kwenye usafiri wa Umma (Hasa Dar es salaam kwenye mabasi ya mwendokasi/daladala za mbanano) wakati we mikono yako iko busy na kuchat kwenye simu badala ya ku-control mwili wako mwenyewe kwa kushikilia juu katika sehemu za kushikilia.


MWENYE NYONGEZA ALETE HAPA !
Thanks guys
 
Mwenye nyongeza kuhusu kero zinazotokana na simu Atupie hapa!
 
Kuongea na mtu huku anabonyeza bonyeza simu ni dalili ya unachokiongea hakina maana.

Yaani amekudharau.
 
Kuongea na mtu huku anabonyeza bonyeza simu ni dalili ya unachokiongea hakina maana.

Yaani amekudharau.

Kinaweza kikawa na maana ila kwa sababu ya mazoea yake ukaonekana huna maana! Lakini pia huenda akawa na cheo /pesa n.k kukuzidi ;ndo maana anakuwa busy na cm wakati we unaongea ! Ingawa wengine hufanya hvo bila kujua kuwa ni dharau.
 
Simu zimetuharibu sana, yani ziaid ya sana sijui kama utaeleleweka japo ulichoandika kina maana sana
 
Simu kwa asilimia kubwa ni kitu cha kwanza kwa wengi wetu kukitazama asubuhi na kitu cha mwisho kukiangalia usiku kabla ya kulala. Simu zetu haziko mbali nasi na tunaziangalia kila baada ya dakika kadhaa. Ni mahusiano ambayo yanaonekana kuwa yatadumu zaidi, hivyo nakudokeza mambo muhimu ya matumizi ya simu ambayo yanapaswa kutazamwa kwa umakini.

1.Kutozungumza na simu wakati wa kula chakula na mikutano

Ni vizur zaid kuzima Simu wakati wa chakula na mikutano . Mojawapo ya nidhamu ya chakula ni kutoongea na simu wakati wa kula (hasa unapokula na wenzio).Kwa sababu ya kuheshimu chakula, baadhi ya watu pia huzima televisheni wakati wakiwa kwenye meza ya chakula.

2. Kutosikiliza radio/muziki n.k wenye sauti kubwa kwenye usafiri wa Umma

Kitaalamu huitwa sodcasting yaani tabia ya kusikiliza muziki/radio kutoka kwenye simu au vifaa vingine kwa sauti kubwa bila kujali wanao kuzunguka.Hii inahusisha pia kutazama video au kucheza michezo ya kwenye simu kwa sauti kubwa.

3.Kutozungumza na simu wakati unapotakiwa kumsikiliza mtu mwingine

'Kutuma ujumbe au kuzungumza na simu ni tabia mbaya sana wakati unapokuwa unazungumza au una msikiliza mtu mwingine. Kutopeana muda na wenzio ni kupoteza nafasi kubwa sana ya kufahamiana au kuelewana vizuri''.

4. Kutotembea huku umeinamisha kichwa ukitazama simu yako

Matokeo ya kutembea wakati umeinamisha kichwa na macho yakiwa kwenye kioo cha simu ;ni kujikwaa , kugongana na watu njiani, kukosea njia, kugongwa na gari/pikipiki/baiskel n.k, kuanguka kwenye mitaro ,kugonga ukuta /mti n.k. Epuka tabia hiyo

5. Kutozungumza na simu yako kwa sauti kubwa kwenye usafiri wa Umma

Kuzungumza na simu yako kwa sauti kubwa wakati upo kwenye usafir wa Umma ni Kero sana kwa wengine.

6. Kutomuegemea mwenzio kwenye usafiri wa Umma (Hasa Dar es salaam kwenye mabasi ya mwendokasi/daladala za mbanano) wakati we mikono yako iko busy na kuchat kwenye simu badala ya ku-control mwili wako mwenyewe kwa kushikilia juu katika sehemu za kushikilia.


MWENYE NYONGEZA ALETE HAPA !


Hii ingefaa kutengenezewa muswada uende bungeni itungwe sheria kwakuwa imekuwa ni kero kubwa na hasa kwenye usafiri wa umma, haina tofauti na uvutaji wa tumbaku

Nashauri itungwe sheria ya kuzuia upigaji muziki kwa sauti kubwa kwenye public na vyombo vya usafiri kwa maana sasa hivi kila mtu anaweza ku access burudani anayotaka kwenye mobile yake
 
Hii ingefaa kutengenezewa muswada uende bungeni itungwe sheria kwakuwa imekuwa ni kero kubwa na hasa kwenye usafiri wa umma, haina tofauti na uvutaji wa tumbaku

Nashauri itungwe sheria ya kuzuia upigaji muziki kwa sauti kubwa kwenye public na vyombo vya usafiri kwa maana sasa hivi kila mtu anaweza ku access burudani anayotaka kwenye mobile yake

Ingekuwa Vyema kabisa!
 
Smart phones zimesababisha matumizi ya mitandao ya kijamii (WHATSAPP ,FB ,INSTA , N.K ) kupitia simu yawe makubwa kiasi cha kuweka watu busy muda mwingi . Ndo maana mmiliki wa FB na WHATSAPP anazid kupanda katika rank ya Utajiri duniani.
 
Simu zimetuharibu sana, yani ziaid ya sana sijui kama utaeleleweka japo ulichoandika kina maana sana

SANA , WAKUBWA KWA WADOGO KWA ASILIMIA KUBWA SIMU ZIMETUTEKA KIAKILI
 
Unaongea na Simu kwa sauti kubwa barabarani,,Huku unarusha miguu mateke,,mikono..Kibaya zaidi uwe unamdai mtu,,,kidole unaonyesha kwenye Simu UTAONA...NAKWAMBIYA kanakwamba huyo mtu UNAMUONA...
 
Hii ni dharau mtu unasoma huu uzi huku unabonyeza bonyeza simu yako na kuangalia simu yako tuu.
 
[emoji117] Kupangia watu matumizi ya sim ilihali kila mmoja anajua jinsi alivoipata mwenyewe.[emoji12] [emoji12] [emoji12]
 
Hapo Kwenye Kuzima TV Wakati Wa Kula Msosi Napinga!

Ukizima TV Wakati Wa Kula, Utaiangalia Wakati Gani Tena?,
 
Unaongea na Simu kwa sauti kubwa barabarani,,Huku unarusha miguu mateke,,mikono..Kibaya zaidi uwe unamdai mtu,,,kidole unaonyesha kwenye Simu UTAONA...NAKWAMBIYA kanakwamba huyo mtu UNAMUONA...

Ni midadi!!!! wachache ambao hujishtukia na kuacha. Ni sawa na mtu anayetazama movies za ngumi ; kila ikirushwa ngumi au teke naye ana move nayo !
 
Back
Top Bottom