NIDA wakizuia taarifa zako inakuwaje?

NIDA wakizuia taarifa zako inakuwaje?

Allen Kilewella

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2011
Posts
25,884
Reaction score
50,741
Nimetafakari sana kwamba tunakoelekea taarifa zetu zilizoko NIDA ndizo pekee zitakazotumika kufanya usajili wa mambo mbalimbali. Kupata Passport, kuandikishwa kuwa mpiga kura, kufungua akaunti Benki, usajili wa Laini za Simu, usajili kwenye taasisi zote za umma zilizoko kwenye co.tz na mambo mengine mengi sana.

Hivi ikitokea taarifa zako zikasiasishwa (Politicized) na hatimae kufungiwa, mwananchi wa kawaida atafanya nini ili taarifa hizo zifunguliwe na yeye apate haki yake ya kiraia? Fikiria unataka kumwekea dhamana ndugu yako na unaambiwa taarifa zako kwenye tovuti ya NIDA hazipo!

Nimewaza hayo baada ya kugundua kwamba sasa hata unapokwenda kusajili laini ya simu anaekusajili anaingiza tu namba ya kitambulisho chako cha NIDA na mengine yanafanywa na tovuti ya NIDA. Vivo hivo hata kwenye kujisajili BRELA kupitia mtandaoni.
 
Ukiwa na National Id unatamba tu! Kama mimi yani[emoji41]
 
Ukiwa na National Id unatamba tu! Kama mimi yani[emoji41]
kuwa na ID ni jambo moja, lakini taarifa zako haziko kwenye ID bali ziko kwenye tovuti ya NIDA. Jee kuna sheria inayoilazimisha NIDA kutambua kwamba hizo taarifa ni zako na si zao na wakati unapozihitaji hawaruhusiwi kuzizuia?
 
kuwa na ID ni jambo moja, lakini taarifa zako haziko kwenye ID bali ziko kwenye tovuti ya NIDA. Jee kuna sheria inayoilazimisha NIDA kutambua kwamba hizo taarifa ni zako na si zao na wakati unapozihitaji hawaruhusiwi kuzizuia?
Mbona unawaza kitu ambacho ni impossible! Uwe na national id halafu taarifa zako nida hawana? Itakuwa ni vigumu sana kuamini,halafu kama umevuta bangi acha![emoji35]
 
Mbona unawaza kitu ambacho ni impossible! Uwe na national id halafu taarifa zako nida hawana? Itakuwa ni vigumu sana kuamini,halafu kama umevuta bangi acha![emoji35]
Uwezo wako wa kuelewa inawezekana uko juu kuliko wangu, lakini inawezekana huwezi kusoma na kuelewa wanachoandika wenzio. Kufungiwa kwa taarifa na kutokuwepo kwa taarifa ni vitu viwili tofauti.
 
Uwezo wako wa kuelewa inawezekana uko juu kuliko wangu, lakini inawezekana huwezi kusoma na kuelewa wanachoandika wenzio. Kufungiwa kwa taarifa na kutokuwepo kwa taarifa ni vitu viwili tofauti.
We mzee dish limeyumba tayari
 
Uwezo wako wa kuelewa inawezekana uko juu kuliko wangu, lakini inawezekana huwezi kusoma na kuelewa wanachoandika wenzio. Kufungiwa kwa taarifa na kutokuwepo kwa taarifa ni vitu viwili tofauti.
Chapati chapati wali mkavu na balimi
 
Uwezo wako wa kuelewa inawezekana uko juu kuliko wangu, lakini inawezekana huwezi kusoma na kuelewa wanachoandika wenzio. Kufungiwa kwa taarifa na kutokuwepo kwa taarifa ni vitu viwili tofauti.
IMG_20180530_095702_578.jpg
 
Joowzey soma bandiko la Mung Chris utaelewa ninachomaanisha!!
Uwezo wako wa kuelewa inawezekana uko juu kuliko wangu, lakini inawezekana huwezi kusoma na kuelewa wanachoandika wenzio. Kufungiwa kwa taarifa na kutokuwepo kwa taarifa ni vitu viwili tofauti.
We mzee dish limeyumba tayari
Chapati chapati wali mkavu na balimi
Naona kuna mgongano hapa, kuna mmoja kaikurupukia hoja [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23]
 
Back
Top Bottom