Ni mila ama ni utumwa wa kiakili??


fundiaminy

fundiaminy

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2009
Messages
358
Likes
2
Points
0
fundiaminy

fundiaminy

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2009
358 2 0
Natanguliza na salaam.
Kuna dada flani amepatwa na tukio ambalo hakutarajia japo ni mtu amekomaa.Anadai kuwa katika kabila na mila zao hajawahi kuliskia ila ndilo hili linamsumbua akili.
Ni wa tatu katika familia ya waschana watatu.Ana miaka 28 na dadazake wanaomtangulia wana miaka 32 na 36 mtawalia.Alipata mchumba na katika kupanga mikakati ya kufunga ndoa walienda kujitambulisha kwa wazazi wote.Tatizo ni kwamba walipoenda kwa wazazi wa dada,wazazi walimkatalia kuolewa mpaka dada zake waolewe kwanza..ukiweka akilini kwamba dada zake wana miaka zaidi kumliko na wala hawajafikiria kuolewa..pili walichosema wazazi wa dada ni kwamba iwapo dada ana lazima kuolewa na huyo kaka ama kaka yeyote yule kabla dada zake kuolewa,ni sharti huyo kaka alale na kati ya dada zake wakubwa ndipo apate rukhsa ya kumuoa.Dada yuko katika njia panda.Je, ushauri gani unafaa?
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,139
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,139 280
mi najua wahindi,wale baniani wana utamaduni huo,kuolewa lazima aanze wa kwanza....

hilo la kulala na dada zake sijawahi sikia....kabila gani hilo tukaoe? lol
 
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
23,814
Likes
647
Points
280
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
23,814 647 280
Heee! Bora sijazaliwa kwenye ukoo huo.
 
Who Cares?

Who Cares?

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2008
Messages
3,537
Likes
2,068
Points
280
Who Cares?

Who Cares?

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2008
3,537 2,068 280
Mbona simple tuu... Kama wewe ungekuwa ndio bwana harusi mtarajiwa unadhani ungefanyaje?... Mie raha tuu nagonga wote wakubwa then naoa mdogoukistaajabu ya firauni/farao utakoma na ya mussa/moses...mbona nishasikia wahindi kabla binti hajaolewa baba anatakiwa amuonje bint na kaka kabla hajaoa lazma apige zoezi na maza...so hili la hapa kwetu mie halinishangazi saaana...ukienda romaaaaaaa fanyya kama wafanyavyo warumiiiii.
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,436
Likes
117,316
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,436 117,316 280
mi najua wahindi,wale baniani wana utamaduni huo,kuolewa lazima aanze wa kwanza....

hilo la kulala na dada zake sijawahi sikia....kabila gani hilo tukaoe? lol

Hahahaah lol! na lazima kabla ya kuoa uhakikishe mchumba ana dada ambao bado hawajaolewa :):):)....Mimi kwa maoni yangu hizi mila zimepitwa na wakati. Huyu dada kajipatia bahati yake ya kumpata mtu ambaye yuko tayari kumuoa lakini kutokana na mila za mwaka 47 inabidi asiolewe hadi wakubwa zake waolewe kabla yake. Kwa maneo mengine kama hao dada zake wakidodea nyumbani basi naye ndiyo hivyo tena inabidi adode tu!!!
 
fundiaminy

fundiaminy

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2009
Messages
358
Likes
2
Points
0
fundiaminy

fundiaminy

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2009
358 2 0
mi najua wahindi,wale baniani wana utamaduni huo,kuolewa lazima aanze wa kwanza....<br />
<br />
hilo la kulala na dada zake sijawahi sikia....kabila gani hilo tukaoe? lol
<br />
<br />

ni kabila flani nchini kenya.kwa sasa nalihifadhi.

Na kuna hili pia kwamba iwapo mume na mke wameoana na mume atangulie kufariki bila ya kupata mtoto halaf na mke nae afariki basi italazimu mwanamume mmoja wa huo ukoo amle uroda marehemu ili kutakasa ukoo..ushaliskia hilo mkuu Boss? Na hapo pia utataka kuoa? Ha ha ha..kweli inasemekana kuwa uone.
 
M

MyTz

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2011
Messages
334
Likes
0
Points
33
M

MyTz

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2011
334 0 33
binti amekubalika kiumeni??
tukikumbana na vikwazo kama hivyo huwa tunachukuana tu, then tunakuja bariki ndoa badae wazee wa binti watalainika tuuuuu...
 
M

Mbopo

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2008
Messages
2,532
Likes
9
Points
0
M

Mbopo

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2008
2,532 9 0
Hahahaah lol! na lazima kabla ya kuoa uhakikishe mchumba ana dada ambao bado hawajaolewa :):):)....Mimi kwa maoni yangu hizi mila zimepitwa na wakati. Huyu dada kajipatia bahati yake ya kumpata mtu ambaye yuko tayari kumuoa lakini kutokana na mila za mwaka 47 inabidi asiolewe hadi wakubwa zake waolewe kabla yake. Kwa maneo mengine kama hao dada zake wakidodea nyumbani basi naye ndiyo hivyo tena inabidi adode tu!!!
Nina mashaka na hizo mila kama kweli zipo. Isiwe ni tatizo la hiyo familia pekee na siyo kabila
 
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
12,827
Likes
2,111
Points
280
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
12,827 2,111 280
mnnnh hakuna hao wazazi wamekua manipulated na hao dada zake wa 1................pana uwalakini hapa
 
Kipis

Kipis

JF-Expert Member
Joined
Jul 23, 2011
Messages
493
Likes
3
Points
0
Kipis

Kipis

JF-Expert Member
Joined Jul 23, 2011
493 3 0
Afadhali ya mila hiyo kuliko kuleeee...kwa mh.maiki mstaafu. Eti ukiwowa mwanamuke kabla uja du kuna kizee kwanza kinatakiwa kipitie kwa ajili ya kumtakasa lol.
 
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2011
Messages
11,498
Likes
23
Points
0
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2011
11,498 23 0
Mila mila niwakati sasa wakujaribu kwenda kwa wakati ilopo huyu dada aishi na jamaa mpaka pale wazazi watakapo kubali wajekubariki ndoa tu
 
sweetlady

sweetlady

JF-Expert Member
Joined
Dec 24, 2010
Messages
16,979
Likes
96
Points
145
sweetlady

sweetlady

JF-Expert Member
Joined Dec 24, 2010
16,979 96 145
Nina mashaka na hizo mila kama kweli zipo. Isiwe ni tatizo la hiyo familia pekee na siyo kabila
Zipo mkuu. Mimi nina rafiki yangu ni mchaga wa machame, aliolewa mwaka huu mwezi wa nne. Ana wadogo zake wawil wakike, walipata wachumba wakaja kujitambulisha wakazuiliwa eti mpaka kwanza dada aolewe, mtaan wakawa wanamsema huyo dada eti anawazuia wadogo zake kuolewa cz yeye bado hajaolewa hivyo hao wadogo zake hawawez kuolewa, nkajarib kumwuliza akasema ni kweli wadogo zake hawawezi kuolewa mpaka yeye aanze kwanza. Nilistaajab vile mimi pia ni mchaga( sio wa machame ) na cjawah sikia hvyo kwetu. Ila huko kwao hakuna hiyo ya wachumba kulala na dada!
 

Forum statistics

Threads 1,235,935
Members 474,901
Posts 29,240,907