Ni kwanini waathirika wa UKIMWI tunanyanyapaliwa?

Ni kwanini waathirika wa UKIMWI tunanyanyapaliwa?

hiv positive living

Senior Member
Joined
Jan 6, 2020
Posts
153
Reaction score
218
Naimani mko poa kabisa

Kiufupi tu;
- Jinsia KE
- Umri 32
- Sijazaliwa nao
- Sijawahi kutumia ARV

Niende moja kwa moja kwenye swali langu, hivi ni kwa nini kwenye jamii yetu ukishawaambia "NINA UPUNGUFU WA KINGA MWILINI " asilimia kubwa wanapatwa na taharuki, hofu, kunyanyapaliwa, kuzodolewa, kusemwa na kusimangwa, kutengwa?

Niliwahi kuulizwa swali mahali (akaniita kwa jina) kwa nini huwaambii ndugu zako hata mmoja?
Mimi: Kuwaambia ni nini?
Kwamba unaumwa?
Mimi: Naumwa nini?

Ukimwi
Mimi: Mimi mbona siumwi?
Si uliniambia una Ukimwi
Mimi: Ndiyo, ila sikukuambia ninaumwa. Bali tu nina Upungufu Wa Kinga Mwilini hivyo nakula mlo sahihi, kwa wakati sahihi ili kinga zangu zisishuke basi mimi siumwi.

Kwani tangu umenifahamu mwaka wa 10 huu (kipindi ananiuliza) umewahi kuniona ninaumwa nini ?
Akabaki ameduwaa tu!

Wapendwa, upungufu wa kinga si ugonjwa, kwanza jua hilo
Sema tu familia zetu ukishajulikana, utahukumiwa kwa kila neno na kila kauli
Sasa ingekuwa si unyanyapaa na mengine yanayoendana na hayo ningeweka hata picha
Yaani wewe mwenye lishe mbovu ndio ungejiona unaumwa sasa

Kwa leo niishie hapa! Nikutie moyo tu wewe mwenye upungufu wa kinga, pandisha kinga zako wewe huumwi,
Mimi si mwandishi mzuri sana hivyo napokosea msipashikilie sana

Nawapenda na wenye unyanyapaa n.k mbadilike

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Nyie ndio mwajinyanyapaa..maana akli zenu mlishazitengeneza kua mnanyanyapaliwa.
Hebu angalia tu PLWHA wote wanaokuja kutafuta wachumba humu kigezo chao wanataka mtu mwenye hali kama yao eti ili wasisumbuane.

Kwa ufupi nanyi mnatunyanyapaa
 
Nyie ndio mwajinyanyapaa..maana akli zenu mlishazitengeneza kua mnanyanyapaliwa.
Hebu angalia tu PLWHA wote wanaokuja kutafuta wachumba humu kigezo chao wanataka mtu mwenye hali kama yao eti ili wasisumbuane.

Kwa ufupi nanyi mnatunyanyapaa
Ndio hiyo watu wanaogopa kunyanyapaliwa kwa kuwa mshatunyanyapaa sana , sasa ikitokea siku tu mmepishana kauli ,duh kashfa ya kwanza ni hyo ,mtu negative kuishi na positive anaona kama kamsaidia tu hana haki na vingine sasa siku ya kuachana ndio balaa nina ushahidi kutoka kwa marafiki zangu 3 ,, aiseee wacha tu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ndio hiyo watu wanaogopa kunyanyapaliwa kwa kuwa mshatunyanyapaa sana , sasa ikitokea siku tu mmepishana kauli ,duh kashfa ya kwanza ni hyo ,mtu negative kuishi na positive anaona kama kamsaidia tu hana haki na vingine sasa siku ya kuachana ndio balaa nina ushahidi kutoka kwa marafiki zangu 3 ,, aiseee wacha tu

Sent using Jamii Forums mobile app
Tatizo hamjiamini kila kitu mwaona mwaonewa
 
Mkuu si kweli ,, nyie mlitengeneza fikra mbaya juu yetu , na maneno na majina ya kuumiza ila tu sijajua sababu haswa ni ipi?
Kwa nn mnatunyanyapaa hilo ndio swali

Sent using Jamii Forums mobile app
Pengine atawewe ungewanyanyapaa wenzako kma ungekua ni negative, kunyanyapaliwa nikitu chakawaida mbona watu wasionapesa wanasemwa vibaya kila mahali nahaiwi ktu.. Tunachukulia kma utani tu.
Msikuze mambo ivo

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Pengine atawewe ungewanyanyapaa wenzako kma ungekua ni negative, kunyanyapaliwa nikitu chakawaida mbona watu wasionapesa wanasemwa vibaya kila mahali nahaiwi ktu.. Tunachukulia kma utani tu.
Msikuze mambo ivo

Sent using Jamii Forums mobile app
Nisingeweza kufanya hivyo na sababu kuu naijua nisingependa kuiongelea , je? Kwa nn unyanyapaa?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Nko na ndugu wawili one from my innermost circle ⭕️, First time nilishindwa hata kumface aljisikia vibaya sana lakini nimezoea , Rafiki nipo nae kila mahala Na maisha swafi tuu hakuna shida’

IPO SHIDA MOJA UKIPISHANA NAO BAHATI MBAYA UTASIKIA UNANIFANYIA HIVI KWA SABABU YA HALI YANGU
wanajinyanyapaa wenyewe
 
Nawapenda na wenye unyanyapaa n.k mbadilike

Sent using Jamii Forums mobile app

Nimekuelewa. Wewe kwa lugha ya kawaida una Ukimwi ila unautafsiri kisomi.

Ni sawasawa na homosexuals wanajiita gays badala ya homosexuals.

Mwisho sio wote wenye tabia kama hiyo wengine tumeelimika kama wewe kuhusu hayo masuala ya ukimwi.

Kwa mfano mimi niligundua rafiki yangu wa kike ana hiv yeye hakujijua. Tulifahamu baada ya mimi kumwambia tukapime kwenye game tulikuwa tunatumia rough rider kama kawaida.
Alipogundua alikosa amani sana. Lakini mi sababu naelewa niliendelea kupiga show kama kawaida mpaka mi mwenyewe naona nimeshiba, ila wote tulikuwa care sana.
Anatumia ARV. Hakutegemea kama ningecheza nae tena. Na anaendelea vizuri tu kiafya mpaka sasa.
 
Back
Top Bottom