Ghazwat
JF-Expert Member
- Oct 4, 2015
- 23,718
- 66,277
Polisi mjini New York, Marekani, wanachunguza mauaji ya Imamu wa kiislaam pamoja na msaidizi wake katika eneo la Queens.
Imamu Mualama Akonjee pamoja na Tharam Uddin walipigwa risasi nyuma ya kichwa, wakati wakielekea nyumbani baada ya swala hapo jana.
Maimamu hao walipigwa risasi kichwani kwa karibu na mshambulizi aliyewavizia kutoka nyuma.
Walipelekwa hospitalini japo waliaga dunia muda mfupi baadaye.
Imamu Mualama Akonjee, 55 aliwasili New York miaka mawili iliyopita kutoka Bangladesh.
Shambulizi hilo lililotokea mchana, limeshtua jamii ya waislamu katika eneo hilo.
Baada ya waumini wa dini ya kiislaam wametaja shambulizi hilo kuwa la chuki dhidi ya dini ya kiislaam, na kumlaumu mwaniaji wa urais kwa tiketi ya chama cha Republican, Donald Trump, kwa kuchochea chuki dhidi ya waislamu.
"Maimamu hao walikuwa wanapendwa sana walikuwa viongozi wa jamii " Afaf Nasher, afisa wa baraza la uhusiano mwema wa Marekani na waislamu ameambia shirika la habari la Reuters." Kuna maombolezo na kilio kikubwa cha haki.
Hata hivyo maafisa wa polisi wanasema kwamba bado hawajadhibitisha nia ama lengo la shambulizi hilo, na kwamba hawawezi kudhibitisha kwa uwazi kwamba waliuwawa kutokana na imani yao.
Chanzo :BBC
Imamu Mualama Akonjee pamoja na Tharam Uddin walipigwa risasi nyuma ya kichwa, wakati wakielekea nyumbani baada ya swala hapo jana.
Maimamu hao walipigwa risasi kichwani kwa karibu na mshambulizi aliyewavizia kutoka nyuma.
Walipelekwa hospitalini japo waliaga dunia muda mfupi baadaye.
Imamu Mualama Akonjee, 55 aliwasili New York miaka mawili iliyopita kutoka Bangladesh.
Shambulizi hilo lililotokea mchana, limeshtua jamii ya waislamu katika eneo hilo.
Baada ya waumini wa dini ya kiislaam wametaja shambulizi hilo kuwa la chuki dhidi ya dini ya kiislaam, na kumlaumu mwaniaji wa urais kwa tiketi ya chama cha Republican, Donald Trump, kwa kuchochea chuki dhidi ya waislamu.
"Maimamu hao walikuwa wanapendwa sana walikuwa viongozi wa jamii " Afaf Nasher, afisa wa baraza la uhusiano mwema wa Marekani na waislamu ameambia shirika la habari la Reuters." Kuna maombolezo na kilio kikubwa cha haki.
Hata hivyo maafisa wa polisi wanasema kwamba bado hawajadhibitisha nia ama lengo la shambulizi hilo, na kwamba hawawezi kudhibitisha kwa uwazi kwamba waliuwawa kutokana na imani yao.
Chanzo :BBC