Ndoa matatani, mke kuhama bila mumewe kufahamu ni sawa?

Ndoa matatani, mke kuhama bila mumewe kufahamu ni sawa?

Mremaaa

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2015
Posts
293
Reaction score
325
Habari wanaJamvi, nawasalimu sana.

Hongereni na poleni kwa majukumu ya siku ya kujipatia riziki. Naomba kuwashirikisha mkasa huu wa mke wangu wa ndoa, mnishauri kwa busara za ki utu uzima.

Mimi na mke wangu wote watumishi wa umma, yeye anafanya kazi DSM na mimi Mwanza, hii ilitokea baada ya yeye kupata uhamisho mwaka jana kutoka huku kwenda DSM. Kimsingi sikufurahishwa na huo uhamisho lakini ilibidi aende tu sababu wakati anapata uhamisho mimi nilikuwa masomoni DSM, hivyo ilikuwa kama kigezo cha yeye kuwa karibu ingawa wakati anahamishwa nilikuwa nimebakiwa kama miezi 7 ili nimalize safari hiyo ya masomo.

Baada ya kumaliza masomo nikarejea kazini hapo yeye kabaki DSM, mtoto tumejaliwa kupata mmoja wa kiume. Nimekuwa nikiitembelea familia yangu ninapopata nafasi, mara nyingine hata kutoroka ili kuwaona. Nimekuwa nikitoa taarifa mara chache kuwa nakwenda huko, wakati mwingine nimekuwa sitoi taarifa.

Sasa mkasa wenyewe ni hivi, mwishoni mwa mwezi jana nilisafiri bila kutoa taarifa hahati mbaya tulipata hitilafu ya gari hivyo tuliingia DSM saa 9 usiku. Nikachukua bolt mpaka nyumbani tunapoishi na mzigo yangu kama baba wa familia, tunapoishi ni chumba self na sebule, jiko, na choo cha nje.

Nilipofika kwa mshangao nikamkuta baba mkwe kalala sebleni, mke wangu kalala chini chumbani na binti wa kazi kitandani na mtoto. Baba Mkwe anaishi DSM (familia yao wazazi walitengana ila binti anamsikiliza zaidi mama kuliko baba sababu inaonekana kakulia sana umamani), kwa mazingira hayo ndoa kuliwa ikawa ngumu, pili baba mkwe akawa anarudi pale kana kwamba anaishi pale kwa zaidi ya siku 3, unaweza kutafakari kidogo hali niliyokuwa nayo.

Siku ya nne baba mkwe hakurudi na nilikuwa nimebakiza siku moja kuondoka. Baada ya kuondoka mke alihama bila kuniambia kama ana hama hapo, nilimwachia hela kwa ajili ya kodi sababu ilikuwa inaisha. Nimekuja kufahamu kuwa kahama zaidi ya wiki mbili mbele baada ya kupenyezewa na waliyokuwa majirani zake.

Kuuliza vipi mbona mmehama hamjasema kwanini? Akakataa kuwa hawajahama, kumbana sana akakubali kuwa wamehama, mlihamaje bila kusema? Ohoo ungejua! Nisaidieni, hili liko Sawa great thinkers?

Sababu anazotoa ni kuwa mimi namvamia sisemi kama nakwenda, hivi mwanaume ukitaka kwenda nyumbani kwako lazima useme? Labda nimelelewa vibaya mwenzenu? Kimsingi kwangu huwa naingia muda ninaotaka hata bila taarifa. Je, hii imekaaje?

Uamuzi wangu niliompa ni kuwa nikienda DSM sitatafuta alipohamia bali nitashukia hotelini aniletee mtoto nimuone halafu niondoke zangu, sababu kuhama bila kusema kuna lililojificha. Kwa upande mwingine nimeweka intelligence yangu kufuatilia na kubaini alipohamia.

Naombeni ushauri juu mkasa huu.

Asante sana nitashukuru kwa maoni na ushauri wenu.
 
Habari wana Jamvi nawasalimu sana.

Hongereni na poleni kwa majukumu ya siku ya kujipatia riziki.

Naomba ku share mkasa huu wa mke wangu wa ndoa, mnishauri kwa busara za ki utu uzima.
Kuna walakini;
1. Kwenye mahusiano yenu au
2. Mkeo hajielewi.

Hapa huwezi kupata ushauri sahihi endapo hutafunguka kuhusu mahusiano yenu yalivyo.
Inatia shaka
 
Mi nadhani usije Dar kwanza mana sioni haja ya kuja huku ni kupoteza nauli na ku risk kazi maana umesema sometimes huombi ruhusa. Mtoto utamuona tu hata wakati wa likizo. Mkeo amekuchoka na hajui njia nzuri ya kukueleza so nawe jiongeze maybe kapata mtu ndo mana hata ilikua rahisi kwake hutoka mza kuja dar.
 
Suala la Baba mkwe kukomaa kwenye kijumba kidogo hicho na mkeo ndo sijaelewa.. anyway hapo Baba mkwe ndo anazingua maana mtoto wake hawezi kataa kumsaidia ila baba mkwe kimeo sanaa hawezi kujiongeza yani...!! Mkeo kafanya vizuri kumuachia nyumba ila sasa alikosea kutokukwambia so unaweza kumsamehe ila shida kodi ya baba mkwe ikiisha itabdi umlipie[emoji3][emoji3][emoji3][emoji3] Pole kwa kuwa na ba mkwe fukara komaa uwakomboe kwenye huo umaskini.
 
Kuna walakini;
1. Kwenye mahusiano yenu au
2. Mkeo hajielewi.

Hapa huwezi kupata ushauri sahihi ebdapo hutafunguka kuhusu mahusianovyenu yalivyo.
Inatia shaka
Mke anamsikikiza sana mamaye na ilisikika simu akiongea nayo baada ya mimi kuondoka kuwa uhame hapo akija huyo baba asipajue, je nikipajua next time nikiondoka utahama tena?

Eti nimpe taarifa ajiandae anajianda nini kwa mmewe?
 
Mke anamsikikiza sana mamaye na ilisikika simu akiongea nayo baada ya mimi kuondoka kuwa uhame hapo akija huyo baba asipajue, je nikipajua next time nikiondoka utahama tena?

Eti nimpe taarifa ajiandae anajianda nini kwa mmewe?
Ndo maana nasema tatizo ni baba mkwe wako ila Sasa huyo mkeo sijui kama ataweza kujificha baba ake asipajue anapoishi...!! Ukiweza kumpangia nyumba mkweo kesi kwishaaa... Jiongoze mkeo ana matatizo ya kifamilia hayo msaidie japo hawezi sema maana mengine mambo ya aibuu sanaa
 
Suala la Baba mkwe kukomaa kwenye kijumba kidogo hicho na mkeo ndo sijaelewa.. anyway hapo Baba mkwe ndo anazingua maana mtoto wake hawezi kataa kumsaidia ila baba mkwe kimeo sanaa hawezi kujiongeza yani...!! Mkeo kafanya vizuri kumuachia nyumba ila sasa alikosea kutokukwambia so unaweza kumsamehe ila shida kodi ya baba mkwe ikiisha itabdi umlipie[emoji3][emoji3][emoji3][emoji3] Pole kwa kuwa na ba mkwe fukara komaa uwakomboe kwenye huo umaskini.
Hujanipata mzee wa uzi wetu pendwa [emoji3][emoji3]

Yaani baba Mkwe pale alikuja tu so akaondoka sio kuwa kabaki pale Bali kodi niliyoiacha ndo katumia huko alipohamia.
 
Habari wana Jamvi nawasalimu sana.

Hongereni na poleni kwa majukumu ya siku ya kujipatia riziki.
Sikiliza Mrema, mimi sijasoma hata haya maandishi yako.

Hadi mtu unaamua kuoa maana yake wewe ni mtu mzima na unajua unachofanya, inakuwaje sasa unataka watu wakufundishe lipi baya na lipi jema kwenye maisha yako na mkeo?

Basi ngoja nikushauri, siyo kuhama tu, hata kwenda kuliwa na mwanaume mwingine mbele yako ni sawa tu, tena ndiyo heshima sana.
 
Habari Yafo Mrema.

Unaporudi nyumbani mke anatakiwa afurahi, akupokee na akuandalie chakula na maji ya moto ukaoge. Ukipimzika wakati chakula kinaingia utumbo mdogo anakuja na kabeseni na kosheo la sulphate akuoshe miguu au hata akukate kucha.

Chakula kikishashuka anakualoka kitandani akupe tunda lako mfurahie kwa kuwa ni siku nyingi hujaonja tunda. Ukimaliza akuandalie maji unawe na akushukuru wewe kwa kulitendea haki like tunda na akupe pole kwa uchovu wa kula tunda. Hapo sasa akuache upumzike. .

Asubuhi na mapema anaamka akuandalie mayai mawili l, chai ya maziwa na matunda kwa sababu update nguvu ulizozipoteza kwa bao uliyoyamwaga usiku. Ukisha pata breakfast ndo mnapata mda wa kuzungumza yake uliyoyakuta nyumbani.

Wewe hapo kama hujafanyiwa hata basi hapo huna ndoa. Sasa uliporidi angemtoa mtoto sebuleni na mfanyakazi wakalale na baba mkwe. Hapo chumba na sebule choo Kiko sebuleni unakataje gogo na baba mkwe kalala nje?

Ila pole sana, utapata mke Bora ulikurupuka kwenda kuoa mke kanisani wakati hukuishi nae kuona mienendo yake. .

Na la kuongeza tu chochote kinachotokea nyumbani unatakiwa upewe taarifa hata kama uko mbali. Kama Kuna ugeni au tatizo lolote, huo ndo ushauri wangu. .
 
Why mnaona mke wa jamaa amemchoka mwana wakati mke wake inaonekana anamkimbia baba yake???
Mke wangu hajamkimbia baba yake, ila nadhani ni mimi ambaye si kupewa taarifa pengine mzee ana taarifa.

Ingawa nilimpigia mzee wake nikamwambia inakuaje mbona sielewi mke wangu Kahama bila kuniambia, alionekana kutokujua lolote lakini hawezi hama asimwambie mzazi wake. Nikamwomba mzee wake akapajue, nikimuuliza anasema binti anasema anamwalika aende ila bado. Walakini ni mwingi kwenye sentence za mzee
 
Sikiliza Mrema, mimi sijasoma hata haya maandishi yako.

Hadi mtu unaamua kuoa maana yake wewe ni mtu mzima na unajua unachofanya, inakuwaje sasa unataka watu wakufundishe lipi baya na lipi jema kwenye maisha yako na mkeo?

Basi ngoja nikushauri, siyo kuhama tu, hata kwenda kuliwa na mwanaume mwingine mbele yako ni sawa tu, tena ndiyo heshima sana.
Sijakupata mkuu, fafanuzi kidogo hapo mwishoni
 
Kifupi ni kuwa huyo sio mke wako tena. Ni mke wa vijana wa dar, madalali wa magomeni, sinza na mwenge.

Amini pia iyo nyumba mpya aliyopanga itakua ni kubwa kuliko kodi unayotoa wewe.

Changanya zako, jiwe la mbali ilo ata iwe vipi hakuna faida yoyote utakayopata

Anza upya
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom