ndio maana akabadilika.


F

Frankness

Member
Joined
Aug 24, 2011
Messages
66
Points
0
F

Frankness

Member
Joined Aug 24, 2011
66 0
wadau,kuna mshikaji mmoja alikuwa na mpenzi wake ambao kwao walikuwa masikini sana...mkaka yule alikuwa anampenda kweli mpenzi wake yule, tena kwa dhati...akachukua jukumu la kumsomesha yule mwanamke anzia form one, kwani kwa yule mshikaji kulikuwa na hela, hivyo kwa utu wema alishirikiana na kaka yake mkubwa na kumsomesha mpenzi wake yule mapaka dada ule akafanikiwa kumaliza advncd dploma, yote kwa gharama za mpenzi wake yule..baada ya kumaliza advanced dploma, msichana ulee alifanikiwa kupata kazi na kulipwa vizuri, akainua na uchumi wa nyumbani kwao..mpenzi wa dada yule ambaye wakati msichana wake anasoma na yeye pia alikuwa akisoma alikuwa na imani kwamba ule ndiye mke aliyeletewa kutoka mbinguni, alimpenda, akamheshimu na kumuamini na kuwa mwaminifu...pindi akiwa chuoni, kaka ule akapata taarifa..taarifa ambayo ilimuhuzunisha na kumfanya aone kama amepungukiwa...alipokea taarifa iliyomchoma moyo,alipata msiba mkubwa alipopata taarifa kwa njia ya kadi ya mualiko wa harusi, kwamba mpenzi wake ule anaolewa mwezi unaofuata......alihudhuria harusi na alikuwa akilia mwanzo mwisho....akabadilisha mwenendo wake wa maisha na kuwa mnywaji na mchezea wanawake....hataki kusikia kabisa neno kuhusu mapenzi....kutokana na mwanamke, ndio maana akabadilika...msaidieni ndugu huyu...walau kurudisha imani na mwenendo wake uwe kama awali....
 
Nicas Mtei

Nicas Mtei

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2010
Messages
11,566
Points
1,250
Nicas Mtei

Nicas Mtei

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2010
11,566 1,250
Hadithi yako inatufundisha nini? tuma salamu kwa watu watatu
 
MESTOD

MESTOD

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
4,784
Points
1,500
MESTOD

MESTOD

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
4,784 1,500
Hebu weka paragraph basi ili tupunguze nguvu nyingi kusoma.

Halafu, mwambie asiwe mjinga!
 
Power G

Power G

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2011
Messages
3,912
Points
1,225
Power G

Power G

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2011
3,912 1,225
amerudi chuoni kuendelea na masomo...msaidiieni jamani....hata kwa mawazo tuuu
Mwambie huyo hakuwa wake kutoka kwa Mungu, awe na matumaini atampata wake aliyepangiwa na Mungu asikate tamaa
 
Tized

Tized

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2012
Messages
4,003
Points
2,000
Tized

Tized

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2012
4,003 2,000
Mpe pole sana mdau, Solution alioichukua ni yakumpoteza yeye mwenyewe japo ni kitu kigumu sana kukichukulia kutokana na matazamio yaliokuwepo. 'Expectation gap' so yawezekana yeye hakuwa chaguo la moyo wake, na hakuweza kumwambia maana huwezi kata tawi ulilokalia. Hii mambo ni changamoto kuwa maana inahusisha mioyo, ambayo ina HILA nyingi sana.''Moyo wa mtu u hila nyingi sana. Ni MUNGU awezaye kuuchunguza na kuujua moyo''
 
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
47,913
Points
2,000
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
47,913 2,000
Yeye ndio aliyejiaminisha kuwa huyo bi dada ndio atakua mkewe...ila sidhani kama Mungu alipanga hivyo.
Asubiri wakati ukifika mke atapatikana piga ua garagaza...
 
Bra-joe

Bra-joe

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
1,563
Points
2,000
Age
41
Bra-joe

Bra-joe

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
1,563 2,000
SODA ya KOPO tu, ndiyo mkombozi wake.
 
Mentor

Mentor

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2008
Messages
20,102
Points
2,000
Mentor

Mentor

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2008
20,102 2,000
Frankness,
Unamkumbuka Yakobo wa kwenye Biblia? Alifanya kazi miaka SABA..seven damn years...ili aweze kumuoa kipenzi cha moyo wake binti Raheli. Matokeo yake akaozwa Leah.
Akaambiwa ukimtaka Raheli, shurti ufanye tena kazi miaka saba.

Mungu ana mpango mwema sana na wewe...anasema hawezi kukupa jaribu lililozidi imani yako. Ulimpenda, ukamsomesha, akaamua kuolewa na mtu mwingine.
Mungu anakuambia, upo tayari kuwa mvumilivu tena kwa miaka mingine saba ili nikupe Raheli wako uliyempenda? Yule alikuwa Leah ndugu yangu.

Au niilete karibu zaidi, Samsoni..alimpenda binti mfilisti Delilah...alimpenda sana na aliamini huyo ndiye Mungu aliyemchagulia. Wafilisti walimpa mtihani mgumu wa mahari ya binti huyo ila Samsoni alifanikiwa kuileta. Asali ya mzogani mwa simba.
Yaliyomtokea nadhani unayafahamu..
Inawezekana kabisa Mungu alikuepushia hadithi ya Samsoni katika maisha yako (Ingawa najua hata sasa bado unaamini sivyo). Ila anasema, "I know the plans I have for you" anasema pia, "kila jambo limtokealo mwanadamu worketh for good to all those who believe in Him"
Je, unaamini?
Wengi wamevunjwa mioyo...wengi wamesubiri miaka mingi, wamegharamia, wamechunga mbuzi na kondo wa wajomba zao..lakini matokeo yake ni yale ya Samsoni.
U r not 50 yrs useme umri umekutupa. Naamini bado u kijana mdogo...mtu mmoja asikufanye uichukie dunia nzima...wait upon God's timing, it's always the best n perfect one!
All the best brother...
 
Last edited by a moderator:
kalou

kalou

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2009
Messages
4,838
Points
2,000
kalou

kalou

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2009
4,838 2,000
Blah blah blah...karudie tena kozi ya utungaji riwaya pendwa.
 
Johas

Johas

Senior Member
Joined
Feb 13, 2009
Messages
141
Points
195
Johas

Johas

Senior Member
Joined Feb 13, 2009
141 195
Frankness,
Unamkumbuka Yakobo wa kwenye Biblia? Alifanya kazi miaka SABA..seven damn years...ili aweze kumuoa kipenzi cha moyo wake binti Raheli. Matokeo yake akaozwa Leah.
Akaambiwa ukimtaka Raheli, shurti ufanye tena kazi miaka saba.

Mungu ana mpango mwema sana na wewe...anasema hawezi kukupa jaribu lililozidi imani yako. Ulimpenda, ukamsomesha, akaamua kuolewa na mtu mwingine.
Mungu anakuambia, upo tayari kuwa mvumilivu tena kwa miaka mingine saba ili nikupe Raheli wako uliyempenda? Yule alikuwa Leah ndugu yangu.

Au niilete karibu zaidi, Samsoni..alimpenda binti mfilisti Delilah...alimpenda sana na aliamini huyo ndiye Mungu aliyemchagulia. Wafilisti walimpa mtihani mgumu wa mahari ya binti huyo ila Samsoni alifanikiwa kuileta. Asali ya mzogani mwa simba.
Yaliyomtokea nadhani unayafahamu..
Inawezekana kabisa Mungu alikuepushia hadithi ya Samsoni katika maisha yako (Ingawa najua hata sasa bado unaamini sivyo). Ila anasema, "I know the plans I have for you" anasema pia, "kila jambo limtokealo mwanadamu worketh for good to all those who believe in Him"
Je, unaamini?
Wengi wamevunjwa mioyo...wengi wamesubiri miaka mingi, wamegharamia, wamechunga mbuzi na kondo wa wajomba zao..lakini matokeo yake ni yale ya Samsoni.
U r not 50 yrs useme umri umekutupa. Naamini bado u kijana mdogo...mtu mmoja asikufanye uichukie dunia nzima...wait upon God's timing, it's always the best n perfect one!
All the best brother...
Hapa leo ndio nimekujua vinzuri mkuu Mentor..
Hizo zako Hekima...Hatari sana.!!
 
Last edited by a moderator:
V

Von Mo

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2012
Messages
1,826
Points
2,000
V

Von Mo

JF-Expert Member
Joined May 7, 2012
1,826 2,000
Frankness,
Unamkumbuka Yakobo wa kwenye Biblia? Alifanya kazi miaka SABA..seven damn years...ili aweze kumuoa kipenzi cha moyo wake binti Raheli. Matokeo yake akaozwa Leah.
Akaambiwa ukimtaka Raheli, shurti ufanye tena kazi miaka saba.

Mungu ana mpango mwema sana na wewe...anasema hawezi kukupa jaribu lililozidi imani yako. Ulimpenda, ukamsomesha, akaamua kuolewa na mtu mwingine.
Mungu anakuambia, upo tayari kuwa mvumilivu tena kwa miaka mingine saba ili nikupe Raheli wako uliyempenda? Yule alikuwa Leah ndugu yangu.

Au niilete karibu zaidi, Samsoni..alimpenda binti mfilisti Delilah...alimpenda sana na aliamini huyo ndiye Mungu aliyemchagulia. Wafilisti walimpa mtihani mgumu wa mahari ya binti huyo ila Samsoni alifanikiwa kuileta. Asali ya mzogani mwa simba.
Yaliyomtokea nadhani unayafahamu..
Inawezekana kabisa Mungu alikuepushia hadithi ya Samsoni katika maisha yako (Ingawa najua hata sasa bado unaamini sivyo). Ila anasema, "I know the plans I have for you" anasema pia, "kila jambo limtokealo mwanadamu worketh for good to all those who believe in Him"
Je, unaamini?
Wengi wamevunjwa mioyo...wengi wamesubiri miaka mingi, wamegharamia, wamechunga mbuzi na kondo wa wajomba zao..lakini matokeo yake ni yale ya Samsoni.
U r not 50 yrs useme umri umekutupa. Naamini bado u kijana mdogo...mtu mmoja asikufanye uichukie dunia nzima...wait upon God's timing, it's always the best n perfect one!
All the best brother...
well noted!
 
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
31,005
Points
2,000
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2011
31,005 2,000
yote maisha, kwa nini uruhusu mtu mmoja aharibu maisha yako ya kimapenzi? Amekutenda sawa..... Songa mbele.......
 
afrique

afrique

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2012
Messages
504
Points
225
afrique

afrique

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2012
504 225
Frankness,
Unamkumbuka
Yakobo wa kwenye Biblia? Alifanya kazi miaka SABA..seven damn
years...ili aweze kumuoa kipenzi cha moyo wake binti Raheli. Matokeo
yake akaozwa Leah.
Akaambiwa ukimtaka Raheli, shurti ufanye tena kazi miaka saba.

Mungu ana mpango mwema sana na wewe...anasema hawezi kukupa jaribu
lililozidi imani yako. Ulimpenda, ukamsomesha, akaamua kuolewa na mtu
mwingine.
Mungu anakuambia, upo tayari kuwa mvumilivu tena kwa miaka mingine saba
ili nikupe Raheli wako uliyempenda? Yule alikuwa Leah ndugu yangu.

Au niilete karibu zaidi, Samsoni..alimpenda binti mfilisti
Delilah...alimpenda sana na aliamini huyo ndiye Mungu aliyemchagulia.
Wafilisti walimpa mtihani mgumu wa mahari ya binti huyo ila Samsoni
alifanikiwa kuileta. Asali ya mzogani mwa simba.
Yaliyomtokea nadhani unayafahamu..
Inawezekana kabisa Mungu alikuepushia hadithi ya Samsoni katika maisha
yako (Ingawa najua hata sasa bado unaamini sivyo). Ila anasema, "I know
the plans I have for you" anasema pia, "kila jambo limtokealo mwanadamu
worketh for good to all those who believe in Him"
Je, unaamini?
Wengi wamevunjwa mioyo...wengi wamesubiri miaka mingi, wamegharamia,
wamechunga mbuzi na kondo wa wajomba zao..lakini matokeo yake ni yale ya
Samsoni.
U r not 50 yrs useme umri umekutupa. Naamini bado u kijana mdogo...mtu
mmoja asikufanye uichukie dunia nzima...wait upon God's timing, it's
always the best n perfect one!
All the best brother...
i salute u mentor
 
Last edited by a moderator:
Nivea

Nivea

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2012
Messages
7,464
Points
1,250
Nivea

Nivea

JF-Expert Member
Joined May 21, 2012
7,464 1,250
Frankness,
Unamkumbuka Yakobo wa kwenye Biblia? Alifanya kazi miaka SABA..seven damn years...ili aweze kumuoa kipenzi cha moyo wake binti Raheli. Matokeo yake akaozwa Leah.
Akaambiwa ukimtaka Raheli, shurti ufanye tena kazi miaka saba.

Mungu ana mpango mwema sana na wewe...anasema hawezi kukupa jaribu lililozidi imani yako. Ulimpenda, ukamsomesha, akaamua kuolewa na mtu mwingine.
Mungu anakuambia, upo tayari kuwa mvumilivu tena kwa miaka mingine saba ili nikupe Raheli wako uliyempenda? Yule alikuwa Leah ndugu yangu.

Au niilete karibu zaidi, Samsoni..alimpenda binti mfilisti Delilah...alimpenda sana na aliamini huyo ndiye Mungu aliyemchagulia. Wafilisti walimpa mtihani mgumu wa mahari ya binti huyo ila Samsoni alifanikiwa kuileta. Asali ya mzogani mwa simba.
Yaliyomtokea nadhani unayafahamu..
Inawezekana kabisa Mungu alikuepushia hadithi ya Samsoni katika maisha yako (Ingawa najua hata sasa bado unaamini sivyo). Ila anasema, "I know the plans I have for you" anasema pia, "kila jambo limtokealo mwanadamu worketh for good to all those who believe in Him"
Je, unaamini?
Wengi wamevunjwa mioyo...wengi wamesubiri miaka mingi, wamegharamia, wamechunga mbuzi na kondo wa wajomba zao..lakini matokeo yake ni yale ya Samsoni.
U r not 50 yrs useme umri umekutupa. Naamini bado u kijana mdogo...mtu mmoja asikufanye uichukie dunia nzima...wait upon God's timing, it's always the best n perfect one!
All the best brother...
well that is it
 
Mgibeon

Mgibeon

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2011
Messages
8,907
Points
2,000
Mgibeon

Mgibeon

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2011
8,907 2,000
"kumsomesha mtoto wa kike ni sawa na kumwagilia bustani ya jirani"

-kweli Mwl Mlayi alikua sahihi(huyu alikua mwalimu wangu wa civics,)aliyatamka maneno haya nikiwa form4 mpaka kesho nayakumbuka vizuri tu.
 
Mkeshahoi

Mkeshahoi

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2009
Messages
2,479
Points
1,225
Mkeshahoi

Mkeshahoi

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2009
2,479 1,225
He is better tha he thinks... tell him to stop that **** and enjoy life.... something nice is around the corner...
 
K

kamusi

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2012
Messages
1,081
Points
1,250
K

kamusi

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2012
1,081 1,250
"kumsomesha mtoto wa kike ni sawa na kumwagilia bustani ya jirani"

-kweli Mwl Mlayi alikua sahihi(huyu alikua mwalimu wangu wa civics,)aliyatamka maneno haya nikiwa form4 mpaka kesho nayakumbuka vizuri tu.
Jamani sio wote...kuna wengine waaminifu hadi mwisho japo ni wachache...tatizo kubwa la wasichana wanafuata pesa kuliko mapenzi..inawezekana huyo jamaa aliyeoa mambo yake ni supa zaidi ya huyo aliyesomesha..

lkn hana haja ya kujiumiza yeye asubiri tu, aoe..huyo dada atamkumbuka soon..
 

Forum statistics

Threads 1,283,903
Members 493,869
Posts 30,805,569
Top