Nchi zenye uchumi imara GDP kubwa Duniani 2024

Nchi zenye uchumi imara GDP kubwa Duniani 2024

Hiki tunakisema kila siku humu ndani, China ana safari ndefu sana kufikia alipo US. Nchi za magharibu wale ni wavumbuzi na wana akili kubwa ktk uchumi na hasa ktk teknolojia.

Ukizungumzia mafanikio ya China basi unazungumzia uwekezaji, uwekezaji huo kwa sehemu kubwa saana umeletwa na watu wa magharibi yaani USA na washirika wake. Ukiondoa uwekezaji wa Ulaya na US pale China, China itakuwa na anguko kubwa sana ambalo halijawahi kutokea.

Pili, China ana export sana bidhaa zake kwa nchi za Ulaya, yaani Balance of Trade (kile unachoingiza na kile unachouza nje) kwa China ana faida kubwa mno, kwa zaidi ya 80% ya faida nzuri anaipata ktk nchi za Magharibi.

Sasa hapo unaweza jaribu kuelewa China anaweza ishi vipi bila wazungu. China sio mjinga kila akipigwa biti na wazungu kuhusu Taiwan anatulia, hata kule Ukraine ameshindwa kabisa kumsupporr swahiba wake Russi sababu anajua akipigwa pini kadhaa amedondoka ktk anguko kubwa ambalo yamkini ikamhitaji miaka zaidi ya 100 kurecover.

Tukizungumzia teknolojia duniani na services bora, hatuachi kuwataja watu wa Magharibi, Innovations zinaanzia kwao, China anakuja na copies. Sasa mtu anayekuja na copies hawezi kuwa bora kuliko yule muanzilishi. Chukua bidhaa zozote zile za China kisha weka na za Ulaya, fanya comparisons halafu uone Mchina alivyopigwa gap.

US iko mbali sana, kuja kumtoa pale sio leo wala kesho. Kizazi hiki hakitakuja kushuhudia anguko la US.
Nini hiki umeandika ?
 
Hiki tunakisema kila siku humu ndani, China ana safari ndefu sana kufikia alipo US. Nchi za magharibu wale ni wavumbuzi na wana akili kubwa ktk uchumi na hasa ktk teknolojia.

Ukizungumzia mafanikio ya China basi unazungumzia uwekezaji, uwekezaji huo kwa sehemu kubwa saana umeletwa na watu wa magharibi yaani USA na washirika wake. Ukiondoa uwekezaji wa Ulaya na US pale China, China itakuwa na anguko kubwa sana ambalo halijawahi kutokea.

Pili, China ana export sana bidhaa zake kwa nchi za Ulaya, yaani Balance of Trade (kile unachoingiza na kile unachouza nje) kwa China ana faida kubwa mno, kwa zaidi ya 80% ya faida nzuri anaipata ktk nchi za Magharibi.

Sasa hapo unaweza jaribu kuelewa China anaweza ishi vipi bila wazungu. China sio mjinga kila akipigwa biti na wazungu kuhusu Taiwan anatulia, hata kule Ukraine ameshindwa kabisa kumsupporr swahiba wake Russi sababu anajua akipigwa pini kadhaa amedondoka ktk anguko kubwa ambalo yamkini ikamhitaji miaka zaidi ya 100 kurecover.

Tukizungumzia teknolojia duniani na services bora, hatuachi kuwataja watu wa Magharibi, Innovations zinaanzia kwao, China anakuja na copies. Sasa mtu anayekuja na copies hawezi kuwa bora kuliko yule muanzilishi. Chukua bidhaa zozote zile za China kisha weka na za Ulaya, fanya comparisons halafu uone Mchina alivyopigwa gap.

US iko mbali sana, kuja kumtoa pale sio leo wala kesho. Kizazi hiki hakitakuja kushuhudia anguko la US.
Ulaya na marekani raia wanapenda simu za Huawei,zimeipiga gape iphones,zina ubora mkubwa na ni cheap,we unadai bidhaa zao famba,famba mnaletewa nyinyi huku, FDI ndiyo imeipaza china,Leo inamkopesha Hadi marekani na uingereza,achilia mbali sisi makapuku,halafu hapo sijaona nchi takatifu Ila nimewaoba maustaadh kwenye orodha
 
Kwa tathimini ya IMF ndani ya miaka 10 ijayo Indonesia itakuwa na nguvu za kiuchumi kuizidi mpaka Ujerumani iwapo kasi yake ya ukuaji wa kiuchumi haitapungua.
Indonesia sio ya kuchukulia poa kabisa inakuja kwa kasi.
Baada ya kumalizana na China, Japan, India, Korea, Singapore.

Indonesia, Vietnam, Afghanistan hizi nchi kwa sasa nazifuatilia kwa karibu hatua wanazo chukua na ukuaji wa uchumi wanao piga.

Next itakuwa Saudi Arabia kwenye investment na utalii na Qatar kwenye energy sector.
 
French, UK pamoja na uporaji wa rasilimali za mataifa mbalimbali wanazidiwa na India?
Belgium naona hawamo kwenye hizo nchi 30 pamoja na kuipora Congo DRC na mabeberu wenzake.
Biggest economies by GDP ( PPP) in 2024 (World)

1. 🇨🇳China: $32.89 Trillion

2.🇺🇲USA: $26.94T

3. 🇮🇳India: $13.11 T

4.🇯🇵Japan: $6.46T

5.🇩🇪Germany: $5.55T

6.🇷🇺 Russia: $5.05T

7. 🇮🇩Indonesia: $4.3T

8.🇧🇷Brazil: $4.01T

9.🇬🇧UK: $3.87T

10.🇫🇷 France: 3.86T

11.🇹🇷 Turkey: 3.80 T

12.🇲🇽 Mexico: 3.27 T

13.🇮🇹 Italy: 3.19 T

14.🇰🇷 South Korea: 2.92 T

15.🇪🇸 Spain: 2.41 T

16.🇨🇦 Canada: 2.38 trillion

17. 🇸🇦 Saudi Arabia: 2.25 trillion

18.🇪🇬 Egypt: 1.81 trillion

19.🇮🇷 Iran: 1.73 trillion

20.🇦🇺 Australia: 1.72 trillion

21.🇵🇱 Poland: 1.71 trillion

22.🇹🇼 Taiwan: 1.69 trillion

23.🇹🇭 Thailand: 1.58 trillion

24.🇵🇰 Pakistan: 1.57 trillion

25.🇧🇩 Bangladesh: 1.48 trillion

26.🇻🇳 Vietnam: 1.43 trillion

27.🇳🇬 Nigeria: 1.37 trillion

28.🇳🇱 Netherlands: 1.30 trillion

29.🇵🇭 Philippines: 1.28 trillion

30.🇦🇷 Argentina: 1.24 T

Source: Biggest economies by GDP ( PPP) in 2024 (World)
 
Kabisa kwa uchumi wa mwananchi mmoja mmoja per Capital ndo Ina maana na china anazidiwa per capital na mataifa mengi Sana anaweza kushika nafasi hata kumi na zaidi
Ila kitaifa Gdp ndo inapima uchumi wa Taifa husika na hii ni ishara mbaya kwa taifa la Marekani mchina anaenda kumpiga gap kubwa Sana
Kumbuka ni miaka michache tangu mchina akaue na kushika namba mbili
Population inawasaidia wachina kuwa na GDP kubwa
 
GDP ni pato la ndani pekee la Taifa litokanalo na uzalishaji wa bidhaa na huduma ndani ya kipindi flani, mfano mwaka mmoja.

Per capita income ni wastani wa pato la mtu mmoja ndani ya Taifa.
Chukua jumla ya mapato yote ya Nchi gawanya kwa idadi ya watu wote wa Nchi husika.

GNP/GNI ni jumla ya pato lililozalishwa ndani ya Taifa pamoja na pato lililozalishwa na wageni wa nje ya Nchi hiyo.

Naomba kusahihishwa.
GNP ni pato linalozalishwa ndani ya nchi na raia wa hiyo nchi pamoja na raia wake waishio nje yaani diaspora and does not include any ìnvestment made by foreign companies or individuals within country ,ihope ulimaanisha hivyo mkuu
 
Kama ni za kweli , Marekani kuja kumpata mchina kwenye Gdp ni ngumu
INGAwa per capital income Marekani ataendelea kuongoza kwa muda mrefu
Kuna
GDP (Purchasing Power Parity) hii inafanya adjastument Kwenye nguvu ya hela
Na
GDP (Norminal) hii inajikita kwenye uzalishaji wa nchi husika...Sasa hapa ndipo Marekani anaongoza....
Nafkiri mleta mada alipaswa kuwaambia watu vizuri...

GDP per capital ni ukichukua ukagawa kwa Idadi ya watu wa nchi husika.
Hapa Qatar ndiyo anaongoza.
 
Hiki tunakisema kila siku humu ndani, China ana safari ndefu sana kufikia alipo US. Nchi za magharibu wale ni wavumbuzi na wana akili kubwa ktk uchumi na hasa ktk teknolojia.

Ukizungumzia mafanikio ya China basi unazungumzia uwekezaji, uwekezaji huo kwa sehemu kubwa saana umeletwa na watu wa magharibi yaani USA na washirika wake. Ukiondoa uwekezaji wa Ulaya na US pale China, China itakuwa na anguko kubwa sana ambalo halijawahi kutokea.

Pili, China ana export sana bidhaa zake kwa nchi za Ulaya, yaani Balance of Trade (kile unachoingiza na kile unachouza nje) kwa China ana faida kubwa mno, kwa zaidi ya 80% ya faida nzuri anaipata ktk nchi za Magharibi.

Sasa hapo unaweza jaribu kuelewa China anaweza ishi vipi bila wazungu. China sio mjinga kila akipigwa biti na wazungu kuhusu Taiwan anatulia, hata kule Ukraine ameshindwa kabisa kumsupporr swahiba wake Russi sababu anajua akipigwa pini kadhaa amedondoka ktk anguko kubwa ambalo yamkini ikamhitaji miaka zaidi ya 100 kurecover.

Tukizungumzia teknolojia duniani na services bora, hatuachi kuwataja watu wa Magharibi, Innovations zinaanzia kwao, China anakuja na copies. Sasa mtu anayekuja na copies hawezi kuwa bora kuliko yule muanzilishi. Chukua bidhaa zozote zile za China kisha weka na za Ulaya, fanya comparisons halafu uone Mchina alivyopigwa gap.

US iko mbali sana, kuja kumtoa pale sio leo wala kesho. Kizazi hiki hakitakuja kushuhudia anguko la US.
Haya ni matamanio yako mkuu na sio Uhalisia.

Trade partner mkubwa wa China sasa hivi ni Sea countries, ambazo zimepita hadi Ulaya, mtu wakisema Sea anamaanisha Singapore, Indonesia, Malyasia, Vietnam, Ufilipino, Thailand etc siku hizi huku ndio Kuna Hela Nchi nyingi zinazokuja juu kiuchumi zipo huo Ukanda, Ulaya ni zilipendwa...

Pitia page ya Uchumi wa China Wikipedia
Export
  • 23px-Infobox_ASEAN_flag.svg.png
    ASEAN 15.5%
  • 23px-Flag_of_Europe.svg.png
    European Union 14.8%
  • 23px-Flag_of_the_United_States.svg.png
    United States 14.8%
  • 23px-Flag_of_Hong_Kong.svg.png
    Hong Kong 8.12%
  • 23px-Flag_of_Japan.svg.png
    Japan 4.66%
  • 23px-Flag_of_South_Korea.svg.png
    South Korea 4.40%
  • 23px-Flag_of_India.svg.png
    India 3.48%
  • 23px-Flag_of_Russia.svg.png
    Russia 3.28%
  • Others 30.96%[19
Import
 
Duh,kumbe Indonesia sio poa,kazipita nchi kibao kubwa za ulaya
Indonesia anatakiwa awe role Model wa Africa, badala ya kumuiga yeye tunahangaika na mataifa ambayo hatufanani nayo.

Compare na wengine Indonesia kachelewa Sana Kutoboa, mpaka mwishoni mwa miaka ya 90 alikua na Gdp per capita kama sisi tu ila ndani ya miaka 20 uchumi wao unakua kwa kasi Sana, na jamaa wanategemea tu Export za Raw materials kama sisi.
 
Hiki tunakisema kila siku humu ndani, China ana safari ndefu sana kufikia alipo US. Nchi za magharibu wale ni wavumbuzi na wana akili kubwa ktk uchumi na hasa ktk teknolojia.

Ukizungumzia mafanikio ya China basi unazungumzia uwekezaji, uwekezaji huo kwa sehemu kubwa saana umeletwa na watu wa magharibi yaani USA na washirika wake. Ukiondoa uwekezaji wa Ulaya na US pale China, China itakuwa na anguko kubwa sana ambalo halijawahi kutokea.

Pili, China ana export sana bidhaa zake kwa nchi za Ulaya, yaani Balance of Trade (kile unachoingiza na kile unachouza nje) kwa China ana faida kubwa mno, kwa zaidi ya 80% ya faida nzuri anaipata ktk nchi za Magharibi.

Sasa hapo unaweza jaribu kuelewa China anaweza ishi vipi bila wazungu. China sio mjinga kila akipigwa biti na wazungu kuhusu Taiwan anatulia, hata kule Ukraine ameshindwa kabisa kumsupporr swahiba wake Russi sababu anajua akipigwa pini kadhaa amedondoka ktk anguko kubwa ambalo yamkini ikamhitaji miaka zaidi ya 100 kurecover.

Tukizungumzia teknolojia duniani na services bora, hatuachi kuwataja watu wa Magharibi, Innovations zinaanzia kwao, China anakuja na copies. Sasa mtu anayekuja na copies hawezi kuwa bora kuliko yule muanzilishi. Chukua bidhaa zozote zile za China kisha weka na za Ulaya, fanya comparisons halafu uone Mchina alivyopigwa gap.

US iko mbali sana, kuja kumtoa pale sio leo wala kesho. Kizazi hiki hakitakuja kushuhudia anguko la US.
Pamoja na yote hayo kwa GDP bado anaendelea kumpiga gap US...na huo ndiyo uhalisia
 
Back
Top Bottom