Wakuu mi mhanga wa asthma,
nilizaliwa nayo ikapotea hapo kati imerudi kwa kasi uzeeni.
Ikinibana hata njiani naweza kuanguka mpaka nipate pumzi.
Hewa safi tu.
Hapo kizunguzuzungu na kukosa nguvu, kutetemeka unatakiwa kupata mwanya tu bila kelele wala harufu.
Dakika 50-1 hr tatizo linakata.
Dawa zote zipo, ila huwa natumia tu pale nikizidiwa nyumbani.
Hayo magonjwa yanaendana nilipewa hiyo elimu nikiwa hospitali nimelazwa.
Mfumo wa figo na maini usipofanya kazi vizuri ndo unafanya kwamba chakula kisifanye kazi yake na kinaposagika hakipati support ya figo huku juu.
Then tumbo linajaa, we unaona una kitambi kumbe una tatizo la mfumo wa chakula kutokusagika.
Matokeo ni ugonjwa wa moyo.
Kwasababu mafuta yanakua yamezunguka kwenye moyo.
Badala ya moyo upate hewa yake ya kawaida unakua umezungukwa na mafuta ya kitimoto etc.
Ongeza bia baridi, soda, maji baridi mgando unaongezeka.
Mi kivizuri tu si mlaji sana,
(Nakula pale tu naona ntakufa)
Nikotin ndo shida, na kinywaji kiasi.
So wakulungwa angalieni afya zenu, au muyazoee maradhi tu msilalamike.
Mi na asthma yangu tunaelewana tu nikifanya ujinga inanilaza siku 2-5 ndani nikitoka hapo nna adabu.
Na situmii dawa ntakunywa maji lita zote kwa siku, matunda,mboga na yoghurt.
Nyama huwa ipo tu, ila kwangu ni extra.
Nakua fit kabisaa.