Napenda kufahamu maneno haya kwa Kisukuma na Nyamwezi


Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
82,419
Likes
50,065
Points
280
Age
29
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
82,419 50,065 280
Nasikiliza hiyo link ya audio niliyoitia hapo juu,.itbhas a gospel slant, lakini kusikia.wanaongea Kisukuma authentic tu mumenirudisha mbali sana.

If you get a min give it listen.

Najiona kama nimerudi nyumbani halafu kuna mami fulani anahubiri hivi.

Badogo bane, degelekagi....
Hahaaaa daaah! Hizo audio poa sana.

Halafu jamaa ana lafudhi ya Kisukuma cha Mwanza.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
82,419
Likes
50,065
Points
280
Age
29
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
82,419 50,065 280
Nimekuuliza kwa sababu nawasikiliza hawa watu wanamuita shetani "shetani".

Kitu kinachoweza kumaanisha kwamba katika kisukuma hakuna neno la shetani per se.

Kitu kinachoweza kumaanisha kwamba concept ya shetani.ni foreign kwa Wasukuma. Kwa sababu kama ingekuwa indigenous ingekuwa na an indigenous name.
Hapana, lipo. Au at least hiyo dhana ipo maana nishawahi kuwasikia wazee wakiiizungumzia hilo.

Ngoja by next week nitakupatia jibu maana nitakuwa na access na kamusi za Kisukuma.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,027
Likes
18,137
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,027 18,137 280
Hahaaaa daaah! Hizo audio poa sana.

Halafu jamaa ana lafudhi ya Kisukuma cha Mwanza.
Mimi nilijua authentic tu, I couldn't tell Kwimba from Nassa.

I was in bongo last year. Nimetoka Zenj miadi kibao town. Basi nime release watu naanza kutembea mwenyewe, nimefika Uhuru na Lumumba (place is crazy crowded compared to back in the days) nakuta Wasukuma wanaongelea kuhusu habari za Dar na kujihadhari kuhusu kuibuwa katika mabasi.

Mimi nikaona, this false sense of secrecy is funny, nawasikia kila wanalosema. Halafu inawezekana.si nzuri kwa national unity, but then again.nikasema watanzania mara zote wamekuwa na balance between treasuring their indigenous cultures and maintaining national security.

Sometimes I think I am beginning to be too comfortable thinking in English even more so than in Swahili. At tye expense of Swahili. And don't wven thinknabout Sukuma.

I am ever grateful that my father made us greet him in Sukuma. Also, for the "open door policy" which ensured there was an uncle or such a relation who was more comfortable in Sukuma than Swahili (and ever grateful for that first trip "kumunyanza" at Obay beach) year round at home.

I could almost hear the astonishment at the first sight of the sea.

Enyanza.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,027
Likes
18,137
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,027 18,137 280
Mwabeja nho bhagalu na bhagika, bhacheye na bhagobhobho, hiphop na wote!
nimefurahishwa na ushirik wenu. ama kweli Jf ni kisima cha burudani, shule na kuongeza maarifa.
KOMEJAGI BHADUGU BHANE.
Wobeja namhala, henaha nyanza ya maaganiko.

Bhojiko ng'waka kwengaga kwenuku.
 
Eliphaz the Temanite

Eliphaz the Temanite

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2010
Messages
2,910
Likes
482
Points
180
Eliphaz the Temanite

Eliphaz the Temanite

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2010
2,910 482 180
Compound words
Shingamagaji
Lagangabilili

Kisukuma is very rich kwa misemo, methali nk sikia hizi chache..
1. Kushema chonja kubundala
2. Zunzu atinunaga
3. Ni ya ng'oba nayo kaya
4. Ishasamile shikalekagwa shakaluma iwe
5. Maguzu masese
6.........pls ongezea
 
N

ngonani

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2012
Messages
1,371
Likes
202
Points
160
N

ngonani

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2012
1,371 202 160
Kama wewe msukuma kweli tamka neno: CHARACTERISTIC, msukuma chapa ng'ombe hawezi tamka ilo neno.
 
SHOOyaKIBABE

SHOOyaKIBABE

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2014
Messages
1,809
Likes
861
Points
280
SHOOyaKIBABE

SHOOyaKIBABE

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2014
1,809 861 280
kwani hakuna Jukwaa la Kiswahili?
 
Bill

Bill

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
4,990
Likes
2,221
Points
280
Bill

Bill

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
4,990 2,221 280
Ninaungana na wewe. Hakuna umoja wa Makende katika Kisukuma. Kuna wingi "Masangu". Na hasa kwa kuwa Masangu ni chakula kinachotokana baada na mkusanyiko wa Vyakula/nfaka mbalimbali zikipikwa pamoja Mf. Mandege (Mahindi), Nshiili (Choroko), Ng'halanga (Karanga), Ndulu (Kwa kiswahili ???), n.k. na vikorombezwo vongonevyo kutegemea na uwepo. Hakuna umoja wa makande!
Mkuu uminichekesha sana hapo kwenye red, Ulikuwa unamanisha Makande yaani Masangu ama?
 
Bill

Bill

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
4,990
Likes
2,221
Points
280
Bill

Bill

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
4,990 2,221 280
Kama wewe msukuma kweli tamka neno: CHARACTERISTIC, msukuma chapa ng'ombe hawezi tamka ilo neno.
Naye mzungu chapa England akiweza kutamka neno hili GHULYAGHUNOGA, basi msukuma chapa ng'ombe anaweza kutamka neno CHARACTERISTIC. Mzungu akishindwa sioni ajabu ya msukuma kushindwa kutamka hilo neno.

After all litakuwa halimsaidii chochote maishani mwake.............
 
Bill

Bill

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
4,990
Likes
2,221
Points
280
Bill

Bill

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
4,990 2,221 280
<Mwakilyambiti >Bung'wangoko >ngakakohbwona
Mkuu nyamiswi naomba kurekebisha kidogo kwani unakosea namna inavyotakiwa unaiweka kwa kiswahili swahili

1. Ng'wajilyambiti
2. Bhugwangoko
3. Lyamidati
4. Nhungumalwa
5. Imalaseko
6. Imalabhupina
7. G'wamapalala
8. Gumalija
9. Bhupandagila
10. Pandagichiza
11. Gwambiti
 
Last edited by a moderator:
Polite

Polite

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2011
Messages
2,655
Likes
736
Points
280
Polite

Polite

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2011
2,655 736 280
Duh hapa menigeshaa ansi,siburi niendelee tu kuwadengeleka
 
M

MAPINDUZI75

Member
Joined
Feb 5, 2011
Messages
47
Likes
1
Points
15
M

MAPINDUZI75

Member
Joined Feb 5, 2011
47 1 15
Shetani ni Shigh'wegh'we.
Nimekuuliza kwa sababu nawasikiliza hawa watu wanamuita shetani "shetani".

Kitu kinachoweza kumaanisha kwamba katika kisukuma hakuna neno la shetani per se.

Kitu kinachoweza kumaanisha kwamba concept ya shetani ni foreign kwa Wasukuma. Kwa sababu kama ingekuwa indigenous ingekuwa na an indigenous name.
 
papaa2015

papaa2015

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2012
Messages
423
Likes
5
Points
0
papaa2015

papaa2015

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2012
423 5 0
Bheng'we mliho? Mlihaya ginehe? Mwobheja sana.....ahenaha Ng'wabagalu

Sent from my BlackBerry 9780 using JamiiForums
 

Forum statistics

Threads 1,262,034
Members 485,449
Posts 30,112,086