Napenda kufahamu maneno haya kwa Kisukuma na Nyamwezi


ze jackal

ze jackal

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2013
Messages
531
Likes
16
Points
0
ze jackal

ze jackal

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2013
531 16 0
Mkuu nyamiswi naomba kurekebisha kidogo kwani unakosea namna inavyotakiwa unaiweka kwa kiswahili swahili

1. Ng'wajilyambiti
2. Bhugwangoko
3. Lyamidati
4. Nhungumalwa
5. Imalaseko
6. Imalabhupina
7. G'wamapalala
8. Gumalija
9. Bhupandagila
10. Pandagichiza
11. Gwambiti

Chuuuuu nongeje nane..

12. Kigwanh'ona
13.Ilalwashimba
14.Makoyesengi
15.Bhugayambelele
16.Mishagiwela
17.Ibadakuli
18.Ikungulyamadaso
19.Ntelemko gwi menya
20.Kolomije (inasemekana msukuma alishindwa kutamka Call me Jay)

"Nulu nalale nisana yekolonjaga yoyi duhu edunia ngw'anawane gwashika omoyo,wela na kucheyeka ni tolo handa,nakula sebha nigagatila." ishokelage hangi okwemba.

Onene nalindakama litambi lya bhasukuma bha Shinyanga na Nh'obhola(Tabora)

Giko lulu...
 
Last edited by a moderator:
Bill

Bill

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
4,991
Likes
2,221
Points
280
Bill

Bill

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
4,991 2,221 280

Chuuuuu nongeje nane..

12. Kigwanh'ona
13.Ilalwashimba
14.Makoyesengi
15.Bhugayambelele
16.Mishagiwela
17.Ibadakuli
18.Ikungulyamadaso
19.Ntelemko gwi menya
20.Kolomije (inasemekana msukuma alishindwa kutamka Call me Jay)

"Nulu nalale nisana yekolonjaga yoyi duhu edunia ngw'anawane gwashika omoyo,wela na kucheyeka ni tolo handa,nakula sebha nigagatila." ishokelage hangi okwemba.

Onene nalindakama litambi lya bhasukuma bha Shinyanga na Nh'obhola(Tabora)

Giko lulu...
Bhugwambelele
 
Ibambasi

Ibambasi

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2007
Messages
7,598
Likes
2,945
Points
280
Ibambasi

Ibambasi

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2007
7,598 2,945 280
Nyani Ngabu Shetani kisukuma anaitwaje?
Hivi kwenye kisukuma kuna concept ya shetani kweli? Maana ninachojua deity kwa maana ya Mungu ndiyo anatambulika, Welelo, Ng'wenekele, etc. Ubaya kwa maana ya matendo/dhambi ni shibhi. Sasa kwa shetani kama jina/concept sijasikia
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,027
Likes
18,137
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,027 18,137 280
Hivi kwenye kisukuma kuna concept ya shetani kweli? Maana ninachojua deity kwa maana ya Mungu ndiyo anatambulika, Welelo, Ng'wenekele, etc. Ubaya kwa maana ya matendo/dhambi ni shibhi. Sasa kwa shetani kama jina/concept sijasikia
Shukurani sana mkuu. Wabheja nnho namhala.
 
kanali mstaafu

kanali mstaafu

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2015
Messages
3,747
Likes
3,123
Points
280
kanali mstaafu

kanali mstaafu

JF-Expert Member
Joined May 17, 2015
3,747 3,123 280
Bingw'e bhasombha;
1.nsomba ntale.
2.ngw'ana osheke.
3.njingi okojinga
4.ngosha kogema
5.abhayuka
6.ndemi
7.nhendele
8.ntale obhajing
9.mashkolo magen
10.ngw'an sale.
11.nkwilima
12.seheba obhotogwa
13.ngwana oshmba

kinehe abhasukuma mle mhola.
Ngoja kabisa nikuamkie
INKAMBA MAMI

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Omera Yawa

Omera Yawa

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2016
Messages
554
Likes
359
Points
80
Omera Yawa

Omera Yawa

JF-Expert Member
Joined May 5, 2016
554 359 80
1Ng'wenhwa ndege
2.Makono malonja
3.Manhya melu
4.nzoka yi henge
5.nso bhuhemba
6.nsumba ndoto
7.Mbiti ya njingi
8.mlolansaa
9.sheja mabhu
10.Lugwisha helu
Mi nina swali hivi kisukuma kinatofautiana nini na kinyamwezi?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
LIKUD

LIKUD

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2012
Messages
5,866
Likes
3,601
Points
280
LIKUD

LIKUD

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2012
5,866 3,601 280
Ntogwiisangu = Mpenda makande.

Ntogwi = Mpenda
Isangu = Makande

Lemihagate = jua katikati

Lemi = jua
Hagate = katikati
Kumbe na wewe msukuma? Siku hizi kila MTU msukuma..Huko tunakokwenda matangazo ya kazi yatakuwa yanasema " The applicant must be fluent in English kiswahili and kisukuma"
 
Ibambasi

Ibambasi

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2007
Messages
7,598
Likes
2,945
Points
280
Ibambasi

Ibambasi

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2007
7,598 2,945 280
Shukurani sana mkuu. Wabheja nnho namhala.
Kuna kitabu kimoja kiliandikwa na padre Wa Missionaries of Africa pale Bujora Museum. Kinaelezea pamoja na mambo mengine imani ya kidini ya kisukuma. Nadhani kinaitwa Hashikome pamoja na mambo ya tiba za kisukuma, kama vile kochembelwa ngoko/kosweja ngoko. Very informative ila kimeandikwa kwa kisukuma pia na kiswahili kidogo
 
Ngosha255

Ngosha255

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2013
Messages
309
Likes
213
Points
60
Ngosha255

Ngosha255

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2013
309 213 60
muuza ubuyu

muuza ubuyu

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2010
Messages
2,800
Likes
942
Points
280
muuza ubuyu

muuza ubuyu

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2010
2,800 942 280
Hivi kwenye kisukuma kuna concept ya shetani kweli? Maana ninachojua deity kwa maana ya Mungu ndiyo anatambulika, Welelo, Ng'wenekele, etc. Ubaya kwa maana ya matendo/dhambi ni shibhi. Sasa kwa shetani kama jina/concept sijasikia
Jing'weng'we

Sent using Jamii Forums mobile app
 
iloveguinness

iloveguinness

Senior Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
140
Likes
54
Points
45
iloveguinness

iloveguinness

Senior Member
Joined Oct 31, 2010
140 54 45
Masala kulangwa ..... Mayo mayooo namhulaga ooh shing'weng'we:p Shing'weng'we alikuwa dezain flani ya jini amaizing.
 

Forum statistics

Threads 1,262,061
Members 485,449
Posts 30,112,197