Naomba ushauri wenu wana JF


K

Kichasi

Member
Joined
Aug 30, 2011
Messages
51
Likes
0
Points
13
K

Kichasi

Member
Joined Aug 30, 2011
51 0 13
Kwanza natanguliza shukran zangu kwenu.Nina iman kubwa kwamba nitapata ushauri wa kunijenga kutoka kwenu. Mimi ni kijana niliye hitimu masomo yangu mwaka huu kwa ngazi ya shahada.Katika kipindi chote cha masomo tangu darasa la kwanza mpaka hapa nilipofika,nilikuwa napata support kutoka kwa mama yangu na ndugu wa upande wa mama yangu tu.Najua watu watajiuliza kwanin,ila hili lilisababishwa na kutokuelewana kati ya baba na mama yangu ambako kulipelekea kuvunjika kwa familia.Kwa hiyo kipindi naanza darasa la kwanza niliandikishwa kwa jina la ukoo wa mama yangu ambalo ndio jina ninalitumia mpaka sasa. Sasa tatizo langu liko kwenye jina,mfano unaweza kufika mahali ukajitambulisha kama kama mchaga lakini jina lako la ukoo unalotumia ni la kisukuma,Je hamuoni kama inachanganya watu? Au nibadilishe jina?. kwa hiyo wana jf naomba ushauri wenu uwe specific kwenye jina kwa sababu hayo mambo mengine ya migogoro nimeshayafanyia kazi.
ASANTENI.
 
platozoom

platozoom

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2012
Messages
7,654
Likes
2,869
Points
280
platozoom

platozoom

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2012
7,654 2,869 280
Hakuna tatizo bana, mbona kuna watu wanaita John lakini ni swala tano. Au Said kumbe anapata sakramenti bila tatizo.
Tena hilo ni la kiimani sembuse habari ya jina la kikabila ambalo halina "complication?"

BTW hao uanowahofia kwani wanataka kujua kabila lako ili mkatambike?
 
HLS

HLS

Member
Joined
Nov 15, 2012
Messages
57
Likes
0
Points
0
HLS

HLS

Member
Joined Nov 15, 2012
57 0 0
Tanzania hatuulizani makabila na kama wanakuuliza nadhani ni wakabila hao. kwani ungezaliwa kwenye desturi za koo zinazotumia majina ya upande wa mama ungeomba kufanya vinginevyo? Achana na mambo ya jina songa mbele.. La ukipenda kaape mahakamani kuwa wewe ni John Masanja Masawe
 
Nyanidume

Nyanidume

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2012
Messages
2,297
Likes
502
Points
280
Nyanidume

Nyanidume

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2012
2,297 502 280
Unaonekana wewe una ukabila ndani ya nafs yako ndiyo unaokusumbua, kwangu mi naona ni ujinga kwa msomi kama ww kuumizwa na ukabila, lete jamvin mambo ya mcng na siyo kutuletea habar zako za ukabila hapa.
 
mwaJ

mwaJ

Tanzanite Member
Joined
Sep 27, 2007
Messages
4,076
Likes
14
Points
135
mwaJ

mwaJ

Tanzanite Member
Joined Sep 27, 2007
4,076 14 135
Unaonekana wewe una ukabila ndani ya nafs yako ndiyo unaokusumbua, kwangu mi naona ni ujinga kwa msomi kama ww kuumizwa na ukabila, lete jamvin mambo ya mcng na siyo kutuletea habar zako za ukabila hapa.
Nyanidume kama hukuwa na ushauri ungempotezea tu kuliko kutumia maneno makali.


Kichasi mie nadhani kinachokusumbua si kabila bali unahisi umekosa identity kwa upande wa baba yako. Ili uwe na amani unaweza kwenda kwa Wakili kuandaliwa kiapo (DEED POLL ON CHANGE OF NAME) cha kubadili jina kwa kuongeza jina la ukoo la baba yako mbele ya majina yako ya sasa (hii itasaidia majina yasiwe tofauti sana na unayotumia sasa). Baada ya kusaini hicho kiapo unapeleka kwa Msajili wa Hati kwa ajili ya kusajiliwa na kutangazwa katika Gazeti la Serikali. Hapo utakuwa na majina yanayotambulika kisheria mahali popote. Wengi huapa kisha hawasajili lakini kisheria kuapa kubadili jina bila kusajili ni sawa na zero.
 
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
30,997
Likes
6,425
Points
280
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2011
30,997 6,425 280
ukijitambua wewe binafsi...

ukajikubali kujipenda kujithamini....

hutohangaika kuhusu jina, ubini, kabila wala mitazamo ya wengine
 
K

kisukari

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2010
Messages
4,081
Likes
1,508
Points
280
K

kisukari

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2010
4,081 1,508 280
mbona haina tatizo hiyo.inatakiwa ujiamini bwana.mimi jina langu na nilipotoka ni tofauti.na lipo tofauti na dini yangu,na wala hainisumbui kabisa.na nilipewa na wazazi wangu.
 
jamiif

jamiif

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2012
Messages
2,415
Likes
28
Points
135
jamiif

jamiif

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2012
2,415 28 135
sasa we unaishi kwa kuridhisha watu au unaishi kwa uhalisia wa maisha yako? achana na mambo ya jina ooh hili ni la kichaga, kisukuma, muhimu ni kuangalia ukweli halisi wa vipi wewe jina lako likawa hivyo! mi sioni tatizo kuhusiana na jina, usiwe na mashaka kwani haina tabu kabisa..pole kwa usumbufu huo, ila sio ishu endelea tu jina lako ulilopewa.
Kwanza natanguliza shukran zangu kwenu.Nina iman kubwa kwamba nitapata ushauri wa kunijenga kutoka kwenu. Mimi ni kijana niliye hitimu masomo yangu mwaka huu kwa ngazi ya shahada.Katika kipindi chote cha masomo tangu darasa la kwanza mpaka hapa nilipofika,nilikuwa napata support kutoka kwa mama yangu na ndugu wa upande wa mama yangu tu.Najua watu watajiuliza kwanin,ila hili lilisababishwa na kutokuelewana kati ya baba na mama yangu ambako kulipelekea kuvunjika kwa familia.Kwa hiyo kipindi naanza darasa la kwanza niliandikishwa kwa jina la ukoo wa mama yangu ambalo ndio jina ninalitumia mpaka sasa. Sasa tatizo langu liko kwenye jina,mfano unaweza kufika mahali ukajitambulisha kama kama mchaga lakini jina lako la ukoo unalotumia ni la kisukuma,Je hamuoni kama inachanganya watu? Au nibadilishe jina?. kwa hiyo wana jf naomba ushauri wenu uwe specific kwenye jina kwa sababu hayo mambo mengine ya migogoro nimeshayafanyia kazi.
ASANTENI.
 
K

Kichasi

Member
Joined
Aug 30, 2011
Messages
51
Likes
0
Points
13
K

Kichasi

Member
Joined Aug 30, 2011
51 0 13
Nyanidume kama hukuwa na ushauri ungempotezea tu kuliko kutumia maneno makali.


Kichasi mie nadhani kinachokusumbua si kabila bali unahisi umekosa identity kwa upande wa baba yako. Ili uwe na amani unaweza kwenda kwa Wakili kuandaliwa kiapo (DEED POLL ON CHANGE OF NAME) cha kubadili jina kwa kuongeza jina la ukoo la baba yako mbele ya majina yako ya sasa (hii itasaidia majina yasiwe tofauti sana na unayotumia sasa). Baada ya kusaini hicho kiapo unapeleka kwa Msajili wa Hati kwa ajili ya kusajiliwa na kutangazwa katika Gazeti la Serikali. Hapo utakuwa na majina yanayotambulika kisheria mahali popote. Wengi huapa kisha hawasajili lakini kisheria kuapa kubadili jina bila kusajili ni sawa na zero.
Nakushukuru sana mkuu,kwa ushauri wako uliojaa hekima.
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,436
Likes
117,316
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,436 117,316 280
.....Inaelekea hulipendi hilo jina la ukoo la upande wa mama yako vinginevyo sioni sababu ya kutaka kulibadili hata kama ni jina ni la kisukuma na wewe kabila lako ni mchanga. Kama linakukera basi fanya taratibu husika ili ulibadili.
 

Forum statistics

Threads 1,235,536
Members 474,641
Posts 29,226,002