Naomba msaada; Mchumba hataki mimi niende kusoma

Naomba msaada; Mchumba hataki mimi niende kusoma

Anaogopautapata maarifa.
kwanza kabisa mfumo wa elimu yetu hauwezeshi mtu kupata maarifa ila kuongeza tuu status ya mtu (unajua kwa nchi yetu mshahara is directly proportional to academic qualification na sio knowledge) so people strive to get education not for the sake of knowledge but ern more money thats why idadi kubwa ya wapumbavu wa hii nchi ni wasomi tena maprofessor.
Ukute amekupenda kwa sababu umeishia sekondari.
love is blind Paprika labda amempenda naturally regardless of her academnic profile
Wanawake wa madegree wanatuogopa siku izi...
kwani ndoa ni nini Paprika ? ukijua ndoa ni nini then you won't give a damn about your degree
Eti si wanyenyekevu kwenye ndoa.
unyenyekevu kwenye ndoa unatokana na true knowledge of GOD... ukijua kuwa ndoa ni agreement kati yako wewe na partner wako uliyoiweka mbele za Mungu na ukajua Mungu anataka nini katika hayo makubaliano yenu then automatically hutakuwa na jeuri. Ila kama mlikutana bar, vikao vya harusi mkafanyia bar, sendoff ikafanyika bar na harusi yenyewe ukaja kumalizia bar na bado nyinyi wenyewe ni walevi basi 'unyenyekevu ' utakuwa ni kama anasa kwenu.
 
Pole sana kwa titizo hilo. Usiogope, hauko peke yako, ni wengi yamewapata. Jambo jema ni kwamba ipo njia.

'Kuingia kwenye mahusiano ya kimapenzi si mwisho wa maisha. Maisha ni lazima yaendelee. Mipango ni lazima iendelee. Ndoto ni lazima zitimizwe'.


Kabla hujakutana na mpenzi, ulikuwa na maisha yako, ndoto zako, na mipango yako. Mpenzi ni mtu, anaweza akakuacha, lakini maisha yako yatabaki. Hivyo basi, usitupe maisha yako, ndoto zako kwa ajili ya mtu. Wapo watu wengi walioacha kazi, masomo, biashara kwa sababu ya mapenzi, na mwisho wa siku wakaachika. Moyo wa mtu ni sawa na nchi usiyoijua. Huwezi kujua ni lini atakubadilikia.Huwezi kujua ni lini atakuacha. Vilevile, huwezi kujua atakuacha kwenye mazingira gani.

Ushauri wangu: Nenda shule. Timiza ndoto zako. Wekeza kwenye maisha yako. Mwanaume mzuri ni yule anayekusapoti kwenye mambo ya msingi kama hayo. Mwanaume mzuri ni yule anayeongeza thamani kwenye maisha yako. Ukiona anapunguza thamani kwenye maisha yako ujue hakufai. Wekeza vya kutosha kwenye ndoto zako, na kamwe hutokosea, na mbeleni hutopotea.

Vipi kuhusu huyo mwanaume?
Kaa naye tena mzungumze. Mweleze nia yako, na faida ya wewe kuendelea na masomo yako, na kutimiza ndoto zako. Kimsingi, mafanikio yako ni mafanikio yake pia. Wewe utakapofanikiwa, utakuwa ni msaada na kwake pia. Zungumza naye tena. Asipokuelewa, songa mbele na maisha yako, na Mungu atakusaidia.

Ninaamini kwa mchango huu na michango ya wengine, utapata kitu cha kukusadia. Nakutakia heri na mafanikio.
 
Habari zenu wanajamvi,

Naomba ushauri kutoka kwenu,

Mimi ni binti wa early twenties na nina mchumba ambae mpaka kwa wazazi anajulikana na Mungu akipenda mwaka huu tutaoana.

Kilichonileta hapa ni hiki kuanzia mwaka Jana nilikua nataka nianze process nirudi shule nilipomshirikisha huyu mchumba kakataa kabisa tena kaenda mbali zaidi na kuniambia siku utakayokwenda shule kata mawasiliano na mimi.

Na mimi nimemwambia mbona inawezekana kwenda chuo na mambo yote yakaendelea kama kawaida lakini bado ameshikilia uzi huohuo wa mimi nisiende chuo.

Naombeni ushauri nisimamie wapi maana najikuta nawaza nashindwa kujua ni choose ni kitu gani.

Nb: Yeye amesoma
Nenda shule ewe mwanamke, kule utapata handsome wako mwenye hogo la kutosha kama unamaindisha hogo !
 
Pole sana kwa titizo hilo. Usiogope, hauko peke yako, ni wengi yamewapata. Jambo jema ni kwamba ipo njia.

'Kuingia kwenye mahusiano ya kimapenzi si mwisho wa maisha. Maisha ni lazima yaendelee. Mipango ni lazima iendelee. Ndoto ni lazima zitimizwe'.


Kabla hujakutana na mpenzi, ulikuwa na maisha yako, ndoto zako, na mipango yako. Mpenzi ni mtu, anaweza akakuacha, lakini maisha yako yatabaki. Hivyo basi, usitupe maisha yako, ndoto zako kwa ajili ya mtu. Wapo watu wengi walioacha kazi, masomo, biashara kwa sababu ya mapenzi, na mwisho wa siku wakaachika. Moyo wa mtu ni sawa na nchi usiyoijua. Huwezi kujua ni lini atakubadilikia.Huwezi kujua ni lini atakuacha. Vilevile, huwezi kujua atakuacha kwenye mazingira gani.

Ushauri wangu: Nenda shule. Timiza ndoto zako. Wekeza kwenye maisha yako. Mwanaume mzuri ni yule anayekusapoti kwenye mambo ya msingi kama hayo. Mwanaume mzuri ni yule anayeongeza thamani kwenye maisha yako. Ukiona anapunguza thamani kwenye maisha yako ujue hakufai. Wekeza vya kutosha kwenye ndoto zako, na kamwe hutokosea, na mbeleni hutopotea.

Vipi kuhusu huyo mwanaume?
Kaa naye tena mzungumze. Mweleze nia yako, na faida ya wewe kuendelea na masomo yako, na kutimiza ndoto zako. Kimsingi, mafanikio yako ni mafanikio yake pia. Wewe utakapofanikiwa, utakuwa ni msaada na kwake pia. Zungumza naye tena. Asipokuelewa, songa mbele na maisha yako, na Mungu atakusaidia.

Ninaamini kwa mchango huu na michango ya wengine, utapata kitu cha kukusadia. Nakutakia heri na mafanikio.
Thank you for advice....... Na asante pia kwa kujali
 
nenda kasome wewe acha utoto mtu hajakumiliki unataka aku dictate maisha yako,kaaa usiende aje akumwage ndio utakuja kujua kuwa kumbe kwa mjomba hakunaga urithi
 
Binti huyo sio Mume bora uendelee kupiga gotii uombe uletewe mume wako... Hamna mwanaume kwasasa asiependa mwanamke msomi au mwenye maendeleo sasa km yeye hataki usome inamaana ataki kuona ukiiendelea na kwa upande wangu that's not a right husband for you.
 
Hatuwezi mlaumu moja kwa moja. Yawezekana amekuona wewe mwepesi (maharagwe ya mbeya) hujui kukataa ndio maana anashindwa kukuruhusu. Kama ulishaonesha dalili za kutokuwa muaminifu basi ndio tatizo
 
Pole sana kwa titizo hilo. Usiogope, hauko peke yako, ni wengi yamewapata. Jambo jema ni kwamba ipo njia.

'Kuingia kwenye mahusiano ya kimapenzi si mwisho wa maisha. Maisha ni lazima yaendelee. Mipango ni lazima iendelee. Ndoto ni lazima zitimizwe'.


Kabla hujakutana na mpenzi, ulikuwa na maisha yako, ndoto zako, na mipango yako. Mpenzi ni mtu, anaweza akakuacha, lakini maisha yako yatabaki. Hivyo basi, usitupe maisha yako, ndoto zako kwa ajili ya mtu. Wapo watu wengi walioacha kazi, masomo, biashara kwa sababu ya mapenzi, na mwisho wa siku wakaachika. Moyo wa mtu ni sawa na nchi usiyoijua. Huwezi kujua ni lini atakubadilikia.Huwezi kujua ni lini atakuacha. Vilevile, huwezi kujua atakuacha kwenye mazingira gani.

Ushauri wangu: Nenda shule. Timiza ndoto zako. Wekeza kwenye maisha yako. Mwanaume mzuri ni yule anayekusapoti kwenye mambo ya msingi kama hayo. Mwanaume mzuri ni yule anayeongeza thamani kwenye maisha yako. Ukiona anapunguza thamani kwenye maisha yako ujue hakufai. Wekeza vya kutosha kwenye ndoto zako, na kamwe hutokosea, na mbeleni hutopotea.

Vipi kuhusu huyo mwanaume?
Kaa naye tena mzungumze. Mweleze nia yako, na faida ya wewe kuendelea na masomo yako, na kutimiza ndoto zako. Kimsingi, mafanikio yako ni mafanikio yake pia. Wewe utakapofanikiwa, utakuwa ni msaada na kwake pia. Zungumza naye tena. Asipokuelewa, songa mbele na maisha yako, na Mungu atakusaidia.

Ninaamini kwa mchango huu na michango ya wengine, utapata kitu cha kukusadia. Nakutakia heri na mafanikio.
Tujadili kwa kuzingatia pande zote. Yawezekana jamaa anajua mtu wake sio mwaminifu. Na chuoni huko ni balaa
 
Tujadili kwa kuzingatia pande zote. Yawezekana jamaa anajua mtu wake sio mwaminifu. Na chuoni huko ni balaa

Nakubali, ni vizuri kutizama pande zote. Ndiyo maana mwishoni nikashauri kwamba wakae na wazungumze. Ili kama huyo kijana ana hoja, basi apate kuziwasilisha. Tunaweza tukashauri, lakini mwisho wa siku, wao wawili wanatakiwa kukaa kuzungumza na kukubaliana.

Kimsingi, suala la uaminifu haliangalii eneo. Mtu anaweza akakosa uaminifu hata akiwa nje ya chuo. Kwa sababu kukosa uaminifu kunaanzia kwenye fikra, kabla hakujawa kitendo. Kikubwa ni tabia ya mtu na msimamo wake.

Lakini suala la huyu dada kuendelea na masomo yake ni la muhimu sana. Bado nashauri asikubali kuacha masomo yake kwa sababu ya mapenzi. Wakae wazungumze, na amueleweshe, lakini asipomuelewa, asonge mbele na shule yake. Mtu mwenye nia nzuri hawezi kupinga maendeleo yako.
 
Back
Top Bottom