Naomba kujua maisha ya Uganda kwa mwanafunzi

bruno twemanye

JF-Expert Member
May 18, 2015
801
387
Ndugu wanajamvi habari za jumapil. Naomba kupata picha kamili ya maisha ya Uganda kwa mwanafunzi anayeenda kujiunga elimu ya juu, tujikite katika bei za vyumba, vyakula, usafiri, na mitaaa rafiki.

Chuo kipo maeneo ya katika mwa jj kampala,,, kama unavyoona ifm au cbe hapa kwetu,, ila hiyo haijalishi kutoishi mbali kidogo na chuo chamsingii affordability
 
Ni bora kama unakwenda huko Ngazi ya Chuo.
Vijana wengi walio kwenda kusoma elimu ya Msingi na Sekondari, wameharibiwa na Lifestyle...

Hakufai kabisa huko kwa watoto under twenty..
 
Wapo wadogo zangu, wa kike na kiume, wamerudi wanazungumza vizuri lugha ya Kiingereza pamoja na Luganda, hiyo ni sehemu ya Mafanikio...

Tatizo wametoka huko na MAADILI mabovu kweli...!!

Vijana Wanasuka Nywele, kuvaa hereni na vibweka vingine mbalimbali, kifupi wamerudi wamekopi Weastern culture...

BTW...Elimu inayo patikana huko kwa sasa, unaweza kuipata ukiwa hapa Nyumbani.
 
Wapo wadogo zangu, wa kike na kiume, wamerudi wanazungumza vizuri lugha ya Kiingereza pamoja na Luganda, hiyo ni sehemu ya Mafanikio...

Tatizo wametoka huko na MAADILI mabovu kweli...!!

Vijana Wanasuka Nywele, kuvaa hereni na vibweka vingine mbalimbali, kifupi wamerudi wamekopi Weastern culture...

BTW...Elimu inayo patikana huko kwa sasa, unaweza kuipata ukiwa hapa Nyumbani.
Kuna aina ya elimu ambazo nchi yetu baado haijaanzisha,,, tunajalibu kuzitafuta zilipo mkuu,, nauhakika nmekomaa vyakutosha
 
Ni bora kama unakwenda huko Ngazi ya Chuo.
Vijana wengi walio kwenda kusoma elimu ya Msingi na Sekondari, wameharibiwa na Lifestyle...

Hakufai kabisa huko kwa watoto under twenty..
Nahis unaweza nipa ushirikianoo mzuri kuhusu ombi langu kupitia ndugu zako waliosoma huko,, ntashukuru
 
Ningekushauri uipangilie Budget yako as if unasoma katika Mazingira ya Dar.

Hiyo itakusaidia kuepuka kuishiwa.

Sina uhakika sana na tofauti ya Chenji (foreign exchange) kati ya shilingi ya Tanzania dhidi ya shilingi ya Uganda.

Maisha ya jiji la Kampala hayana tofauti sana na maisha ya jiji la Dar..

Starehe katika mtindo wa Anasa, zimejaa katika jiji hilo...

Wadada poa wa Kampala wanavutiwa sana na Raia kutoka Tanzania, wakiamini thamani ya pesa yetu, na Ukarimu wetu usiopatikana kwao Uganda, Kenya, Rwanda, Burundi wala popote pale katika nchi za Maziwa na Kusini mwa Afrika..

Hivyo ukifika huko usikurupuke kujinadi Utanzania, watu watakula pesa yako.

Kupata nyumba/chumba bei ukithaminisha pesa yao, hakuna tofauti sana na Bongo, hali ni hiyo hiyo na upande wa vyakula na vitu vingine.
 
Ningekushauri uipangilie Budget yako as if unasoma katika Mazingira ya Dar.

Hiyo itakusaidia kuepuka kuishiwa.

Sina uhakika sana na tofauti ya Chenji (foreign exchange) kati ya shilingi ya Tanzania dhidi ya shilingi ya Uganda.

Maisha ya jiji la Kampala hayana tofauti sana na maisha ya jiji la Dar..

Starehe katika mtindo wa Anasa, zimejaa katika jiji hilo...

Wadada poa wa Kampala wanavutiwa sana na Raia kutoka Tanzania, wakiamini thamani ya pesa yetu, na Ukarimu wetu usiopatikana kwao Uganda, Kenya, Rwanda, Burundi wala popote pale katika nchi za Maziwa na Kusini mwa Afrika..

Hivyo ukifika huko usikurupuke kujinadi Utanzania, watu watakula pesa yako.

Kupata nyumba/chumba bei ukithaminisha pesa yao, hakuna tofauti sana na Bongo, hali ni hiyo hiyo na upande wa vyakula na vitu vingine.
Ahasante kwa maono yako,, kumbe wa wabongo tuwakarim,,, safi sana
 
Duuu tupeni experience nasi tuangalie pahala pazuli kutafutia maarifa
Karibu Mkuu, tubadirishane Uzoefu kidogo...

Unaweza kuwa umepitia maisha katika nchi mbalimbali, hasa hizi jirani zinazo tuzunguuka.

Kitu kikubwa ninacho amini, Bongo ndio kama chuo cha Maisha ( kwa fighters)

Ukiweza kuishi Bongo, unaweza kuishi popote Duniani..
 
Habari... kwa mara ya kwanza kama unasafiri na bus utashuka... NAMAIBA BUS STATION .. kwa ndege utashuka ENTEBE...mjini kuna HOTELS, LODGE n.k price ni kuanzia shs 30,000/= 40,0000/= UGX (UG SHS).

Kama chuo kipo mjini KATI kuna sehemu inaitwa Kansanga, makindye.. huko kuna vyumba vya kupangisha kwa bei nafuu kuanzia shs 70,000/= za kiganda na watanzania wengi huishi huko.. lakini pia zipo hostel ambazo zina ubia na vyuo husika na Gharama zao huwa zina range kuanzia shs 450,000/= (UGX) mfano ipo inaitwa MACHAKOS pale Kansanga.. na malipo haya ni kwa semester nzima maji, umeme, ulinzi included pia wanaruhusu kupika... Hivyo inategemea na uwezo wako zipo mpaka hostel za 800,000/= kwa semester.

Ukiwa NAKAWA TOWN karibu na MUBS branch ya Makerere University pia zipo hostel za shs 250,000/= 350,000/= n.k (UGX).

fedha ya uganda na Tanzania zinapishana... ya uganda ipo chini kidogo... Na kiwango cha chini cha RATE huwa ni 1.5

10,000/= (TSHS) X 1.5 =15,000/= (UGX)
100,000/=(TSHS) X 1.5 =150,000/= (UGX)

unaweza ukaona kiwango cha mabadiliko ya fedha hapo.

KAMPALA mjini % kubwa wanaishi watu wa kabila waganda na huwa wanazungumza LUGANDA na ENGLISH... Ni mji ambao watanzania, wa sudan, wa kenya, Eritrean, Ethiopian, Rwandans, n.k wapo wengi sana hivyo hutohisikia mpweke daima.


Suala la maadili, tabia, na mwenendo ni Jukumu lako kutambua unaenda wapi kufanya nini... Kuna makanisa na misikiti kama TANZANIA, kuna walevi, wahuni, wezi, wanaojiuza, wanaofanya biashara haramu, na kila aina ya uchafu unaofikiri upo hapa DSM basi hata KAMPALA upo... NB: Rate ya maambukizi ya UKIMWI ni kubwa sana.

FREEDOM NI KUBWA SANA... tofauti na huku..La msingi Amini kuwa Mungu Ndio atakuwa mwenyeji wako huko ukifika mtegee yeye Atakulinda.

WELCOME TO KAMPALA. (UGANDA)
 
Back
Top Bottom