Naomba kujua kuhusu Mkoa wa Kilimanjaro

Naomba kujua kuhusu Mkoa wa Kilimanjaro

Man Ngosha

JF-Expert Member
Joined
May 2, 2012
Posts
219
Reaction score
69
Habari wana JF !!! Nahitaji kujua kuhusu mkoa wa Kilimanjaro hasa Wilaya ya Moshi kwa sababu ninatarajia kuhamia huko kikazi!! Nahitaji kujua hali ya maisha ya pale, fursa za kujiendeleza kiuchumi kupitia ujasiriamali, Tabia za wenyeji wa eneo husika, upatikanaje wa huduma mbalimbali za kijamii pamoja na mengineyo!!! Nahitaji kujua kwa sababu sijawahi kufika mkoa huo tangu nizaliwe, Nitashukuru kwa +ve responses
 
Kama wewe ni mwenyeji wa Pwani, Kilimanjaro yetu hautaiweza.
 
Wewe naenda tu bana usiogope kwani hata ukiogopa sana haitasaidia kitu, wewe nenda ukapambane kama mjeshi, maisha ni mapambano kila mahali, kwa ujumla wake. cha msingi wewe ni mtz hakuna kitakachoharibika kwa utakuta wtz wenzako,
karibu kilimanjaro.
 
Wewe naenda tu bana usiogope kwani hata ukiogopa sana haitasaidia kitu, wewe nenda ukapambane kama mjeshi, maisha ni mapambano kila mahali, kwa ujumla wake. cha msingi wewe ni mtz hakuna kitakachoharibika kwa utakuta wtz wenzako,
karibu kilimanjaro.
Nashukuru hakisoni
 
Tahadhari, ukitua moshi usitupe vocha wala kutema mate, faini yake ni Tsh 50,000/- pronto.

Kipindi hiki kuna baridi ya haja, usisahau blanketi.

Huduma zote zinapatikana, hata ukitaka spea za meli utapata.
 
Tahadhari, ukitua moshi usitupe vocha wala kutema mate, faini yake ni Tsh 50,000/- pronto.

Kipindi hiki kuna baridi ya haja, usisahau blanketi.

Huduma zote zinapatikana, hata ukitaka spea za meli utapata.

Asante best, hasa issue ya branketi !! kwa hiyo wakati wote wa mwaka kuna baridi?
 
Uwe na heshima tu bhaaasi. Maringo, majigambo, hatuyataki kwetu moshi
 
Last edited by a moderator:
Karibu sana Moshi. Umepangiwa kufanya kazi idara/taasisi gani? Zingatia tahadhari ya
usafi uliyopewa usije ukakwangua vocha pale stendi na kuitupa chini.Utadakwa juu kwa juu na vijana wa usafi!
Vyumba vya kuishi ni ghali kiasi, jiandae. Waweza kuamua kuishi kwenye moja ya mitaa maarufu mjini Moshi ambayo ni Kiusa, Majengo, Njoro, Kwa Mtei, Pasua, Dsm street, Soweto, Kiboriloni na kwingineko utakakochagua. Daladala zipo za kumwaga kwenye kila route muhimu.
Kama utapenda kujishughulisha na maendeleo ya kiuchumi waombe wenyeji wako wakupeleke Kahe kwenye kilimo cha mpunga ujionee kilimo hicho kinavyoshamiri na - pengine ujiunge!

Karibu sana ila usiwe mtu wa totoz! Samahani kwa sababu hata jinsia yako sijaifahamu.
 
Habari wana JF !!! Nahitaji kujua kuhusu mkoa wa Kilimanjaro hasa Wilaya ya Moshi kwa sababu ninatarajia kuhamia huko kikazi!! Nahitaji kujua hali ya maisha ya pale, fursa za kujiendeleza kiuchumi kupitia ujasiriamali, Tabia za wenyeji wa eneo husika, upatikanaje wa huduma mbalimbali za kijamii pamoja na mengineyo!!! Nahitaji kujua kwa sababu sijawahi kufika mkoa huo tangu nizaliwe, Nitashukuru kwa ve responses

Ndugu yangu mimi pia nimezaliwa na kukulia Mwanza ila nipo Moshi kimasomo tangu mwaka 2012 mwishoni, naomba nikufahamishe machache ambayo utakutana nayo hapa kwa ndugu zetu wachaga:
1. Maisha ya Moshi ni magumu kuliko ya Mwanza hasa katika ghalama za bei za chakula na mahitaji mengine ya nyumbani.
2. Maji ya hapa Moshi mazuri kuliko yale ya Mwanza kiasi kwamba unaweza kunywa hata bila kuchemsha.
3. Watu wa hapa Moshi ni wabinafsi sana kuliko watu wa Mwanza. Kwa mfano ktk suala la biashara kama wewe sio mchaga hutauza bidhaa zako labda bidhaa unazouza ziwe muhim sana kama chakula au madawa ndo watu watanunua.
4. Watu hawaoni hatari kkutapeli ili mradi tu wapate pesa, usishangae kutapeliwa na mtu usimdhania kabisa.
5. Huduma za hospital zipo nyingi tu na nzuri kama Mwanza kiasi cha wewe mwenyewe kuamua.
6. Polisi wa Moshi wako fasta sana kwnye kutoa huduma kwa raia na hawana urasimu kama walivyo wa Mwanza.
7. Mji wa Moshi ni mdogo sana tofauti na Mwanza kiasi kwamba ukiamua unaweza kutembea ukaumaliza wote kwa siku moja.
8. Na mwisho kabisa watu wa huku hawana ukarimu kama walivyo wa Mwanza, ukiona mtu mkarimu basi ujue huyo naye ni mgeni mji huu kama mimi au wewe lakini wenyeji hawana habari na mtu!
KARIBU SANA KWA MZEE NDESSA.
 
Karibu sana Moshi. Umepangiwa kufanya kazi idara/taasisi gani? Zingatia tahadhari ya
usafi uliyopewa usije ukakwangua vocha pale stendi na kuitupa chini.Utadakwa juu kwa juu na vijana wa usafi!
Vyumba vya kuishi ni ghali kiasi, jiandae. Waweza kuamua kuishi kwenye moja ya mitaa maarufu mjini Moshi ambayo ni Kiusa, Majengo, Njoro, Kwa Mtei, Pasua, Dsm street, Soweto, Kiboriloni na kwingineko utakakochagua. Daladala zipo za kumwaga kwenye kila route muhimu.
Kama utapenda kujishughulisha na maendeleo ya kiuchumi waombe wenyeji wako wakupeleke Kahe kwenye kilimo cha mpunga ujionee kilimo hicho kinavyoshamiri na - pengine ujiunge!

Karibu sana ila usiwe mtu wa totoz! Samahani kwa sababu hata jinsia yako sijaifahamu.

Asante Shieka! umenipa mwongozo wa kutosha, mi kijana wa kiume, sina family bado so kwa maelezo yako naona patanifaa sana!! mi nipo taasisi ya serikali!!!Hope nitaenjoy maisha mapya huko, kwa nn umenitahadharisha kuhusu totoz mkuu?
 
Ndugu yangu mimi pia nimezaliwa na kukulia Mwanza ila nipo Moshi kimasomo tangu mwaka 2012 mwishoni, naomba nikufahamishe machache ambayo utakutana nayo hapa kwa ndugu zetu wachaga:
1. Maisha ya Moshi ni magumu kuliko ya Mwanza hasa katika ghalama za bei za chakula na mahitaji mengine ya nyumbani.
2. Maji ya hapa Moshi mazuri kuliko yale ya Mwanza kiasi kwamba unaweza kunywa hata bila kuchemsha.
3. Watu wa hapa Moshi ni wabinafsi sana kuliko watu wa Mwanza. Kwa mfano ktk suala la biashara kama wewe sio mchaga hutauza bidhaa zako labda bidhaa unazouza ziwe muhim sana kama chakula au madawa ndo watu watanunua.
4. Watu hawaoni hatari kkutapeli ili mradi tu wapate pesa, usishangae kutapeliwa na mtu usimdhania kabisa.
5. Huduma za hospital zipo nyingi tu na nzuri kama Mwanza kiasi cha wewe mwenyewe kuamua.
6. Polisi wa Moshi wako fasta sana kwnye kutoa huduma kwa raia na hawana urasimu kama walivyo wa Mwanza.
7. Mji wa Moshi ni mdogo sana tofauti na Mwanza kiasi kwamba ukiamua unaweza kutembea ukaumaliza wote kwa siku moja.
8. Na mwisho kabisa watu wa huku hawana ukarimu kama walivyo wa Mwanza, ukiona mtu mkarimu basi ujue huyo naye ni mgeni mji huu kama mimi au wewe lakini wenyeji hawana habari na mtu!
KARIBU SANA KWA MZEE NDESSA.

Wabheja sana Abramovich!!! Naamini nimepata awareness ya kutosha!!! kweli JF ni kila kitu
 
Habari wana JF !!! Nahitaji kujua kuhusu mkoa wa Kilimanjaro hasa Wilaya ya Moshi kwa sababu ninatarajia kuhamia huko kikazi!! Nahitaji kujua hali ya maisha ya pale, fursa za kujiendeleza kiuchumi kupitia ujasiriamali, Tabia za wenyeji wa eneo husika, upatikanaje wa huduma mbalimbali za kijamii pamoja na mengineyo!!! Nahitaji kujua kwa sababu sijawahi kufika mkoa huo tangu nizaliwe, Nitashukuru kwa +ve responses

kama umezoea maisha ya uswahilini moahi hutapaweza
 
...kwani ukiamua kutembea mji WA mwanza utatumia siku ngapi mkuu.
...cha msingi mshauri ndugu yako kuwa anapoenda mkoa wowote, ajitahidi Tu kuwa WA kawaida kama mgeni, sehem yoyote ile, that's the principle, kwa maana huwezi mwelezea tabia za wachaga hata punje, unaweza sema Ni wabinafsi then yeye akakutana na watu wakarimu, tabia ya mtu inabadilika kulingana na wewe ulivyoappear ile siku ya mwanzo, na ndiyo maana wewe unaweza sema mtu flani anaringa, mwingine akasema haringi, so usimjenge huyu ndugu so negatively.
...nimeishi mikoa mingi Sana, thru that principle.
 
...kwani ukiamua kutembea mji WA mwanza utatumia siku ngapi mkuu.
...cha msingi mshauri ndugu yako kuwa anapoenda mkoa wowote, ajitahidi Tu kuwa WA kawaida kama mgeni, sehem yoyote ile, that's the principle, kwa maana huwezi mwelezea tabia za wachaga hata punje, unaweza sema Ni wabinafsi then yeye akakutana na watu wakarimu, tabia ya mtu inabadilika kulingana na wewe ulivyoappear ile siku ya mwanzo, na ndiyo maana wewe unaweza sema mtu flani anaringa, mwingine akasema haringi, so usimjenge huyu ndugu so negatively.
...nimeishi mikoa mingi Sana, thru that principle.

Thanx Mr tutor
 
Me ni mzaliwa wa moshi nimesomea moshi,bt nimeishi mwanza pia xo naifaham mwanza na mosh pia! Wasikudanganye mosh vyakula ni vingi kuliko mwanza,moshi mjini ni kubwa kuliko mwanza,moshi ni xafi kuliko mwanza,mosh hakuna ubinafsi kama alivyoelezea mdau mmoja hapo juu,unaweza enda kenya kuchukua bidhaa za biashara kupitia border ya taveta pale himo! Utaenjoy maisha we mwenyewe karibu mo town
 
Me ni mzaliwa wa moshi nimesomea moshi,bt nimeishi mwanza pia xo naifaham mwanza na mosh pia! Wasikudanganye mosh vyakula ni vingi kuliko mwanza,moshi mjini ni kubwa kuliko mwanza,moshi ni xafi kuliko mwanza,mosh hakuna ubinafsi kama alivyoelezea mdau mmoja hapo juu,unaweza enda kenya kuchukua bidhaa za biashara kupitia border ya taveta pale himo! Utaenjoy maisha we mwenyewe karibu mo town

Asante Mvungi...!!!
 
Back
Top Bottom