Naomba kufahamu ajira za makatibu tarafa


M CM

M CM

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2012
Messages
2,312
Likes
954
Points
280
M CM

M CM

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2012
2,312 954 280
Hivi ajira za makatibu tarafa hutolewa wakati gani? Na ili upate nafasi hii unatakiwa uwe na qualification gani? pia naomba kufamishwa hao makatibu wanalipwa kiasi cha mshahara?
 
G

Godwin Mneng'ene

Verified Member
Joined
Sep 20, 2010
Messages
216
Likes
4
Points
0
G

Godwin Mneng'ene

Verified Member
Joined Sep 20, 2010
216 4 0
Hakuna muda maalumu wa ajira hizi, ila kwa uelewa wanguajira nyingi za serikali zinatolewa baada ya kupita kwa bajeti ya serikali hivyo basi vibali vya ajira vinatolewa kuanzia mwezi wa 10. kwa vigezo vya sasa ili uwe katibu tarafa unatakiwa uwe na degree au advance diploma katika fani za sanaa,uchumi, biashara,sheria, takwimu, mazingira.
Mshahara wa kuanzia ni TGS D ambayo kama 440,000 or 460,000 hivi (siyo actual figure but around that much).
Kwa utaratibu wa sasa ajira serikalini zinatangazwa na Sekretarieti ya Ajira Serikalini, nakumbua walitangaza nafasi nyingi zaidi ya 100 za maafisa tarafa mwezi wa 6, sijafuatilia kama walishafanya usaili.
Changamoto kubwa za kazi hizi ni kukubali kufanya kazi mbali nje ya miji nadhani karibu asilimia 95% ya maafisa tarafa wanafanya kazi wilaya ambazo zipo nje ya makao makuu ya mikoa.
Kwa sasa maafisa tarafa karibu wote wanatumia usafiri wa pikipiki, kuna kipindi serikali ilifikiria kuwapatia gari ndogo aina ya suzuki ila ikasitisha mpango huo, ikaona si vyema kuwapatia magari watu ambao hawana ofisi nzuri, kwa sasa serikali inampango wa kujenga ofisi nzuri za maafisa tarafa tanzania nzima manake nyingi ni mbovu sana
 
M

MR.LEO

Senior Member
Joined
Jun 10, 2012
Messages
129
Likes
3
Points
0
M

MR.LEO

Senior Member
Joined Jun 10, 2012
129 3 0
Hakuna muda maalumu wa ajira hizi, ila kwa uelewa wanguajira nyingi za serikali zinatolewa baada ya kupita kwa bajeti ya serikali hivyo basi vibali vya ajira vinatolewa kuanzia mwezi wa 10. kwa vigezo vya sasa ili uwe katibu tarafa unatakiwa uwe na degree au advance diploma katika fani za sanaa,uchumi, biashara,sheria, takwimu, mazingira.
Mshahara wa kuanzia ni TGS D ambayo kama 440,000 or 460,000 hivi (siyo actual figure but around that much).
Kwa utaratibu wa sasa ajira serikalini zinatangazwa na Sekretarieti ya Ajira Serikalini, nakumbua walitangaza nafasi nyingi zaidi ya 100 za maafisa tarafa mwezi wa 6, sijafuatilia kama walishafanya usaili.
Changamoto kubwa za kazi hizi ni kukubali kufanya kazi mbali nje ya miji nadhani karibu asilimia 95% ya maafisa tarafa wanafanya kazi wilaya ambazo zipo nje ya makao makuu ya mikoa.
Kwa sasa maafisa tarafa karibu wote wanatumia usafiri wa pikipiki, kuna kipindi serikali ilifikiria kuwapatia gari ndogo aina ya suzuki ila ikasitisha mpango huo, ikaona si vyema kuwapatia magari watu ambao hawana ofisi nzuri, kwa sasa serikali inampango wa kujenga ofisi nzuri za maafisa tarafa tanzania nzima manake nyingi ni mbovu sana
Dah' nimependa ulivyoshuka mkuu,,,!
Nahisi wewe ni journalist!
Big up.
 
G

Godwin Mneng'ene

Verified Member
Joined
Sep 20, 2010
Messages
216
Likes
4
Points
0
G

Godwin Mneng'ene

Verified Member
Joined Sep 20, 2010
216 4 0
Dah' nimependa ulivyoshuka mkuu,,,!
Nahisi wewe ni journalist!
Big up.
Hapana ndg mimi na Afisa Utumishi nipo ofisi ya waziri mkuu, hii thread ipo kunako fani ,tunadili na tawala za mikoa na serikali za mitaa ambapo makatibu tarafa wapo, i know inside outside of the issue. Naitumia vizuri JF kuujuza umma
 
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
10,033
Likes
914
Points
280
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
10,033 914 280
Hapana ndg mimi na Afisa Utumishi nipo ofisi ya waziri mkuu, hii thread ipo kunako fani ,tunadili na tawala za mikoa na serikali za mitaa ambapo makatibu tarafa wapo, i know inside outside of the issue. Naitumia vizuri JF kuujuza umma
na sisi wachumi huwa tunalipwa sh ngapi huko serikalini?
 
V

victor lee

Member
Joined
Jul 14, 2012
Messages
43
Likes
0
Points
0
V

victor lee

Member
Joined Jul 14, 2012
43 0 0
sina swali la nyongeza, ama kweli jf ndo kilaki2. gud mr leo. walio fanyiwa usahli mwez wa6 wamesha ripot kazn. tangu mwez 10
 
G

Godwin Mneng'ene

Verified Member
Joined
Sep 20, 2010
Messages
216
Likes
4
Points
0
G

Godwin Mneng'ene

Verified Member
Joined Sep 20, 2010
216 4 0
na sisi wachumi huwa tunalipwa sh ngapi huko serikalini?
Nafasi kwa kuanzia kwa mchumi serikalini (Serikali kuu na Halmashauri) ni Economist Grade 11 ni TGS D
 
L

LUKOKA D

Member
Joined
Nov 23, 2011
Messages
6
Likes
1
Points
0
L

LUKOKA D

Member
Joined Nov 23, 2011
6 1 0
Nafasi kwa kuanzia kwa mchumi
serikalini (Serikali kuu na Halmashauri) ni Economist Grade 11 ni TGS
D
je, afisa maendeleo wa jamii kiwango cha mishahara serikalini ni kuanzia sh. ngap?
 
M

m2me

Member
Joined
Jul 23, 2012
Messages
52
Likes
1
Points
15
M

m2me

Member
Joined Jul 23, 2012
52 1 15
Hapana ndg mimi na Afisa Utumishi nipo ofisi ya waziri mkuu, hii thread ipo kunako fani ,tunadili na tawala za mikoa na serikali za mitaa ambapo makatibu tarafa wapo, i know inside outside of the issue. Naitumia vizuri JF kuujuza umma
Afisa utumishi ebu nisaidie, mwenye fani ya uandishi wa habari anaweza kuajiriwa kama WEO?
 
G

Godwin Mneng'ene

Verified Member
Joined
Sep 20, 2010
Messages
216
Likes
4
Points
0
G

Godwin Mneng'ene

Verified Member
Joined Sep 20, 2010
216 4 0
Afisa utumishi ebu nisaidie, mwenye fani ya uandishi wa habari anaweza kuajiriwa kama WEO?
Kwa mujibu wa muundo wa utumishi serikalini kama ulivyoainishwa kwenye Waraka wa Maendeleo ya Utumishi wa Mwaka 2002 sifa za kuajiriwa kama WEO Daraja la ii ni muombaji lazima awe na shahada ya sanaa yenye mwelekeo wa sayansi ya jamii (social Science) Utawala, public Administration and local government, Sheria au Sifa nyingine inayolingana na hizo kutoka chuo chochote kinachotambuliwa na serikali na mshahara wake utakuwa tgs d kwa mwezi.
Na sifa za kuajiriwa kama WEO daraja la iii ni kuhitimu kidato cha nne au sita na kuhudhuria mafunzo ya stashahada yenye mwelekeo wa sayansi ya jamii (social science) Utawala, Public Administration, local government,stashahada ya sheria au sifa nyingine inayolingana na hizo kutoka chuo chochote kinachotambuliwa na serikali.

Kutokana na sifa tajwa hapo juu unaweza pima mwenyewe uwezekano wa wewe kuajiriwa kwenye kazi hiyo kutokana na sifa zinazotakiwa na sifa ulizokuwa nazo wewe


 
G

Godwin Mneng'ene

Verified Member
Joined
Sep 20, 2010
Messages
216
Likes
4
Points
0
G

Godwin Mneng'ene

Verified Member
Joined Sep 20, 2010
216 4 0
nisije kuacha njia panda m2me , kwa sifa nilizotaja hapo juu unaweza kuajiriwa kuwa weo
 
Kazakuku

Kazakuku

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2011
Messages
280
Likes
33
Points
45
Age
48
Kazakuku

Kazakuku

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2011
280 33 45
Hapana ndg mimi na Afisa Utumishi nipo ofisi ya waziri mkuu, hii thread ipo kunako fani ,tunadili na tawala za mikoa na serikali za mitaa ambapo makatibu tarafa wapo, i know inside outside of the issue. Naitumia vizuri JF kuujuza umma
hapo hamna ajira mkuu nifanyie mpango ntakupa ata ya chai.
 
G

Godwin Mneng'ene

Verified Member
Joined
Sep 20, 2010
Messages
216
Likes
4
Points
0
G

Godwin Mneng'ene

Verified Member
Joined Sep 20, 2010
216 4 0
hapo hamna ajira mkuu nifanyie mpango ntakupa ata ya chai.
Siku hizi Sekretarieti ya ajira serikalini ndio inaajiri kwa niaba yetu pamoja na taasisi nyingine za serikali, sio rahisi sana kumfanyia mtu mpango, zamani kabla ya hii sekretarieti ingewezekana kufanyiana mipango. Mambo yote siku hizi skretarieti ya ajira serikalini na mimi kule sina mtu wa karibu wa kusaidia kwa hilo.
 
S

Sir M.D.Andrew

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2012
Messages
202
Likes
4
Points
0
S

Sir M.D.Andrew

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2012
202 4 0
Kwanini makatibu tarafa wana mishahara midogo hivyo inalingana na watendaji wa kata ilhali wao ni ngazi ya juu kuliko WEO?
 
L

Lotiro Mlembea

Member
Joined
Sep 22, 2010
Messages
79
Likes
0
Points
13
L

Lotiro Mlembea

Member
Joined Sep 22, 2010
79 0 13
Hapana ndg mimi na Afisa Utumishi nipo ofisi ya waziri mkuu, hii thread ipo kunako fani ,tunadili na tawala za mikoa na serikali za mitaa ambapo makatibu tarafa wapo, i know inside outside of the issue. Naitumia vizuri JF kuujuza umma
Nakupongeza sana Mkuu kwa moyo wako mzuri ambao umetumia nafasi yako kutuelimisha sisi ambao hatuko kwenye system. Endelea hivyo hivyo Mkuu, naipenda JF kwasababu ya watu kama wewe. Big up Man!
 
nivoj.sued

nivoj.sued

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2009
Messages
202
Likes
144
Points
60
nivoj.sued

nivoj.sued

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2009
202 144 60
Hapana ndg, mimi na Afisa Utumishi, nipo ofisi ya waziri mkuu, hii thread ipo kunako fani, tunadili na tawala za mikoa na serikali za mitaa ambapo makatibu tarafa wapo, i know inside outside of the issue. Naitumia vizuri JF kuujuza umma
Godwin, uko ofisi nzuri. Hebu nisaidie takwimu zifuatazo ambazo ni latest: Tanzania kuna mikoa, wilaya, tarafa, kata, vijiji, vitongoji na mitaa mingapi? Na je, kwa sasa tunao watumishi wa umma wangapi walio kwenye official government payroll? Nimepitia website kadhaa za serikali inayosema sasa inatembea hatua za e-government lakini nimekwama kupata majibu ya maswali haya. Pls, help.
 

Forum statistics

Threads 1,236,902
Members 475,327
Posts 29,271,842