Naomba elimu juu ya Bio Gas

Naomba elimu juu ya Bio Gas

Kimbori

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2012
Posts
6,461
Reaction score
5,130
Mimi na jamaa zangu tumekuwa tukitaka kujua juu ya bio gesi. Kuna uhitaji wa kujua juu ya: miundo, gharama, uwezo wa nishati katika matumizi ya nyumbani na viwanda vidogo vidogo.
Kuna haja ya kupata chanzo mbadala cha nishati, si kutegemea TANESCO, jenereta, au jua. Mchango wako ni muhimu kadiri ya uelewa wako au kampuni unayoijua.
 
Mimi na jamaa zangu tumekuwa tukitaka kujua juu ya bio gesi. Kuna uhitaji wa kujua juu ya: miundo, gharama, uwezo wa nishati katika matumizi ya nyumbani na viwanda vidogo vidogo.

Kuna haja ya kupata chanzo mbadala cha nishati, si kutegemea TANESCO, jenereta, au jua. Mchango wako ni muhimu kadiri ya uelewa wako au kampuni unayoijua.


Biogas ni nishati itokanayo na kinyesi cha wanyama/binadamu/ndege.

Nishati hii hupatikana kutokana hewa inayozalishwa na bacteria waliopo katika vinyesi hivyo, na hukusanywa kutoka kwenye mfuko/chemba kilichohifadhi hicho kinyesi,. Gesi hiyo hupitishwa katika pipe kuelekea mahali pa kuhifadhia. Kabla haijafika pa kuhifadhiwa hupitishwa katika chupa yenye maji safi ili kupunguza ile harufu ya kinyesi.

Gesi hii ni salama sana kwa matumizi ya:
-Kupikia
-Kuangazia
-Kuendesha Engine za Diesel

Kama upo Arusha wasiliana na kampuni ya KAKUTE,
 
Biogas ni nishati itokanayo na kinyesi cha wanyama/binadamu/ndege.

Nishati hii hupatikana kutokana hewa inayozalishwa na bacteria waliopo katika vinyesi hivyo, na hukusanywa kutoka kwenye mfuko/chemba kilichohifadhi hicho kinyesi,. Gesi hiyo hupitishwa katika pipe kuelekea mahali pa kuhifadhia. Kabla haijafika pa kuhifadhiwa hupitishwa katika chupa yenye maji safi ili kupunguza ile harufu ya kinyesi.

Gesi hii ni salama sana kwa matumizi ya:
-Kupikia
-Kuangazia
-Kuendesha Engine za Diesel

Kama upo Arusha wasiliana na kampuni ya KAKUTE,

Kwa maslahi ya wengi, je gharama za kujenga mtambo ni bei gani? Je gesi hiyo inaweza kutumika katika majiko na kuwasha taa za kawaida?
 
Kwa maslahi ya wengi, je gharama za kujenga mtambo ni bei gani? Je gesi hiyo inaweza kutumika katika majiko na kuwasha taa za kawaida?


Gharama halisi sifahamu, kutokana na kwamba sijaitembelea hiyo kampuni muda mrefu,. Kuna mitambo ya aina 2. Ipo ya kutumia plastic bags na pia ipo ya kutumia mashimo makubwa kama zile chemba kubwa za vyoo.

Kuhusu majiko na taa.
Imawasha majiko yaliyotengenezwa maalumu kwaajili hiyo. Majiko hayo yanafanana na yale majiko ya gesi yanayotengenezwa kienyeji kutokana na kwamba gesi hii huwa haina pressure kubwa kama ile ya LPG.

Taa zinazowashwa na gesi hii ni kama zile za karabai.
 
Biogas ni nishati itokanayo na kinyesi cha wanyama/binadamu/ndege.

Nishati hii hupatikana kutokana hewa inayozalishwa na bacteria waliopo katika vinyesi hivyo, na hukusanywa kutoka kwenye mfuko/chemba kilichohifadhi hicho kinyesi,. Gesi hiyo hupitishwa katika pipe kuelekea mahali pa kuhifadhia. Kabla haijafika pa kuhifadhiwa hupitishwa katika chupa yenye maji safi ili kupunguza ile harufu ya kinyesi.

Gesi hii ni salama sana kwa matumizi ya:
-Kupikia
-Kuangazia
-Kuendesha Engine za Diesel

Kama upo Arusha wasiliana na kampuni ya KAKUTE,
Vip kwa umeme wake
 
Back
Top Bottom