Nani kampa Membe cheo Cha mwanadiplomasia nguli?

Nani kampa Membe cheo Cha mwanadiplomasia nguli?

Sijui ni kigezo au vigezo gani mnatumia vya ISO au TBS?
Neno lenyewe Intelligence Officer inakwenda na ukubwa wa IQ.
Wakati mwingine tungelinganisha Dr Salim Mohamed Salim kama kiwango gwiji la diplomasia,je Membe alifikia level gani?
Dr. Salim Mohamed Salim au Dr. Salim Ahmed Salim
 
Watanzania wengi tuna tabia ya kumpaka mafuta mtu kwa mgongo wa chupa, tunatabia ya kumwonea mtawala na tajiri huruma pale anapokuwa ananyanyasika au ameyumba kidogo lakini hatuna tabia za kulia na watu wazalendo wala wasiokuwa na kitu.

Mzee Membe amekuwa kwenye utawala na amekula mema ya nchi kwa miaka mingi na kipindi chote hicho hakuwa kujishusha na kuwa muungwana wa kuwasaidia maskini na wasiojiweza, hakuwahi kulia na waliolizwa na tawala alizokuwa anazitumikia bali miaka hiyo yote alikuwa upande wa ukandamizaji wa serikali dhidi ya wanannchi.

Leo amekaa pembeni tumeanza kumpa sifa zisizofaa, kumwita membe jasusi nguli bila kutueleza faida za ujasusi wake kwa Taifa ni kudhiaki majasusi Duniani. Kumwita Membe mwanadiplomasia nguli bila kutueleza ubobezi wake kwenye diplomasia ni kuwatukana wanadiplomasia Duniani.

Hakuna Mambo yakimaendeleo kwa nchi yaliyoletwa na mzee huyu ambayo tunayaona na ambayo yanatushawishi kuona kwamba anapaswa kuungwa mkono, huyu amejituliza na kujiunga kundi la wanyonge kwa sababu tu anataka wanyonge wamwinue arudi kileleni lakini akifika kileleni hawezi kuwakumbuka waliomnyanyua.

Angalia jimboni kwake amefanya nini hadi tuseme anafaha kutuongoza kama Taifa.

Hakuna mwanachama aliyelelewa na kukulia kwenye siasa za chama tawala anaweza kulia na wanaolia bali anao uwezo wakupaka mate machoni tukajua analia kumbe anatusindikiza kulia.

Let us be serious na tutoe sifa kwa watetezi wa Taifa letu waliokubali kuteswa kwa ajili yetu na bado wanapigania kutukomboa.

Mwisho, sikubaliani kabisa na kauli ya Jasusi nguli wala mwanadiplomasia nguli ...sifa hizi wapewe waliotenda Mambo ya kulikomboa Taifa siyo kutukandamiza.
NANI KAMPA CHEO MAMA YAKO KUITWA MAMA NA BABAKO KUITWA BABA???
 
Ujasusi ni mambo ya Siri. Huwezi kuambiwa, kubali tu alikuwa na uwezo mkubwa mpaka kuwa mshauri wa Rais masuala ya Usalama kipindi cha Nyerere. Acheni wivu wa kipumbavu

Na kweli ni wivu maana hili povu la huyu muhaya hata halina mantiki
 
Watanzania wengi tuna tabia ya kumpaka mafuta mtu kwa mgongo wa chupa, tunatabia ya kumwonea mtawala na tajiri huruma pale anapokuwa ananyanyasika au ameyumba kidogo lakini hatuna tabia za kulia na watu wazalendo wala wasiokuwa na kitu.

Mzee Membe amekuwa kwenye utawala na amekula mema ya nchi kwa miaka mingi na kipindi chote hicho hakuwa kujishusha na kuwa muungwana wa kuwasaidia maskini na wasiojiweza, hakuwahi kulia na waliolizwa na tawala alizokuwa anazitumikia bali miaka hiyo yote alikuwa upande wa ukandamizaji wa serikali dhidi ya wanannchi.

Leo amekaa pembeni tumeanza kumpa sifa zisizofaa, kumwita membe jasusi nguli bila kutueleza faida za ujasusi wake kwa Taifa ni kudhiaki majasusi Duniani. Kumwita Membe mwanadiplomasia nguli bila kutueleza ubobezi wake kwenye diplomasia ni kuwatukana wanadiplomasia Duniani.

Hakuna Mambo yakimaendeleo kwa nchi yaliyoletwa na mzee huyu ambayo tunayaona na ambayo yanatushawishi kuona kwamba anapaswa kuungwa mkono, huyu amejituliza na kujiunga kundi la wanyonge kwa sababu tu anataka wanyonge wamwinue arudi kileleni lakini akifika kileleni hawezi kuwakumbuka waliomnyanyua.

Angalia jimboni kwake amefanya nini hadi tuseme anafaha kutuongoza kama Taifa.

Hakuna mwanachama aliyelelewa na kukulia kwenye siasa za chama tawala anaweza kulia na wanaolia bali anao uwezo wakupaka mate machoni tukajua analia kumbe anatusindikiza kulia.

Let us be serious na tutoe sifa kwa watetezi wa Taifa letu waliokubali kuteswa kwa ajili yetu na bado wanapigania kutukomboa.

Mwisho, sikubaliani kabisa na kauli ya Jasusi nguli wala mwanadiplomasia nguli ...sifa hizi wapewe waliotenda Mambo ya kulikomboa Taifa siyo kutukandamiza.
UKIONDOA UPORAJI WA KOROSHO HUKO KUSINI. TAJA MAMBO MENGINE MATATU YA KIPUUZI ALOFANYA MAGUFULI.
 
Mwana-diplomasia nguli na jasusi nguli... sawa kabisa, sawa kabisa.

Kwa nafasi yake kama nguli wa diplomasia, ni kwa namna gani kwa miaka 8 akiwa Waziri alihusika kufanikisha biashara ya Korosho kwenye jimbo moja la Mtama kuuzwa kama finished products na sio raw?

Obama alipokuja Tanzania alihamsisha, it is high time kwa Africa (Tanzania ikiwa sehemua ya Africa) kufanya biashara na Marekani. Yeye kama nguli wa diplomasia, alitumia vip unguli wake wa kijasusi pia, walau Mtama kwa kuanzia iwe beneficiary wa fursa za kibiashara zilizo Marekani.

Hizi ni fursa za AGOA. Kwa miaka 8 alifanya nini walau hata kuhasisha Watanzania wayajue haya?
Na kuna wana Mtama wangapi walau wanajihusisha na hilo soko ili kutoke hapo tu-build base ya kama haya alifanya, li-Tanzania hili angeliweza kiulaini kweli


Hivii kuna remarkable mark ipi ambayo ukifumba macho unaona, bila Bernard kuwa Waziri, Watanzania wasingepata hili?

Kuna wakati watu huwa tunawapa sifa ambazo hawana. Ila kwa wale watetezi, sio mbaya mkatuhubiria hayo mema ya msaka urais huyu aliengia kwenye 5-bora 2015 bila shaka tukasadiki.
BORA HATA YEYE ALIACHA ZAO LA KOROSHO LILIVYO.
HIYU PUNGUANI KAZIPORA KABISAA
 
Huyo aliyempa cheo cha Mwanadiplomasia inabidi akamatwe awekwe ndani...!!!
 
Nimejipa muda kusoma kwa kina hoja za watetezi wa Bernard aka "mgombe wa Urais"

Basi, Tanzania yawezekana tukawa na safari ndefu ya kupata thinkers ukijumuisha wanaojadiliana JF jukwaa la great thinkers. Ukisoma hoja za watetezi wa mwanadiplomasia "mbobevu" wanashindwa kujenga hoja (instead wanatukana matusi ambayo hayana uhusiano wowote na hoja ya mezani) ili kumjibu Beatrice japo kwa mantiki na kwa akili kwa kuwa wanaemtetea the said to be an intelectual person kwa kuwa alifanya kazi na Intellinge organization...

Hapo ndipo utawalewa wazungu wanasema show me your friend, I can tell who you're...
BORA HATA YEYE ALIACHA ZAO LA KOROSHO LILIVYO.
HIYU PUNGUANI KAZIPORA KABISAA
Kweli watu huwa wanakosa shukurani.
Mwaka wa kwanza alipoingia korosho ilifikia 3k kwa kg. Watu wa kusini kwa mshangao wa kuvuta mtonyo wa kutosha wakafikia kuwanunulia mbuzi bia na soda. Hata hili mmesahau mara hii.

Mwaka jana, namba moja kadhibiti kangomba biashara ambayo haikuwa inamnufaisha mkulima. Wakulima walishapata chao ambacho ni kikubwa kuliko kumfaidisha mtu wa kati.
So far, it was worth it kufanya initiative hiyo.

Kwa wizara ya viwanda na biashara kushindwa kutafuta suluhisho, haliwezi kuroga nia njema ya kudhiti uranguzi ili kuweka mfumo rasmi wa kuwasajili wakulima na mashamba yao kujulikana yako wapi.

Sasa mtu wa usalama ambae alishindwa hata kuja na initiative ya udhibiti ile bei isimnyonye Mtanzania wa Mtama, how can we trust him kwenye Tanzanite, dhahabu, Almasi.

Mind you ni wakati wa huyuhuyu, twiga wetu wakaondoka na ndege ya jeshi kwenda Qatar... how can we trust him to be the commander in chief...
Tukijenga msingi kutathmini uwezo wa mtu kwenye madogo, tunaweza ku-establish case kama anaweza kuwa entrusted kwa makubwa.
 
Watanzania wengi tuna tabia ya kumpaka mafuta mtu kwa mgongo wa chupa, tunatabia ya kumwonea mtawala na tajiri huruma pale anapokuwa ananyanyasika au ameyumba kidogo lakini hatuna tabia za kulia na watu wazalendo wala wasiokuwa na kitu.

Mzee Membe amekuwa kwenye utawala na amekula mema ya nchi kwa miaka mingi na kipindi chote hicho hakuwa kujishusha na kuwa muungwana wa kuwasaidia maskini na wasiojiweza, hakuwahi kulia na waliolizwa na tawala alizokuwa anazitumikia bali miaka hiyo yote alikuwa upande wa ukandamizaji wa serikali dhidi ya wanannchi.

Leo amekaa pembeni tumeanza kumpa sifa zisizofaa, kumwita membe jasusi nguli bila kutueleza faida za ujasusi wake kwa Taifa ni kudhiaki majasusi Duniani. Kumwita Membe mwanadiplomasia nguli bila kutueleza ubobezi wake kwenye diplomasia ni kuwatukana wanadiplomasia Duniani.

Hakuna Mambo yakimaendeleo kwa nchi yaliyoletwa na mzee huyu ambayo tunayaona na ambayo yanatushawishi kuona kwamba anapaswa kuungwa mkono, huyu amejituliza na kujiunga kundi la wanyonge kwa sababu tu anataka wanyonge wamwinue arudi kileleni lakini akifika kileleni hawezi kuwakumbuka waliomnyanyua.

Angalia jimboni kwake amefanya nini hadi tuseme anafaha kutuongoza kama Taifa.

Hakuna mwanachama aliyelelewa na kukulia kwenye siasa za chama tawala anaweza kulia na wanaolia bali anao uwezo wakupaka mate machoni tukajua analia kumbe anatusindikiza kulia.

Let us be serious na tutoe sifa kwa watetezi wa Taifa letu waliokubali kuteswa kwa ajili yetu na bado wanapigania kutukomboa.

Mwisho, sikubaliani kabisa na kauli ya Jasusi nguli wala mwanadiplomasia nguli ...sifa hizi wapewe waliotenda Mambo ya kulikomboa Taifa siyo kutukandamiza.
WIVU TUU
 
UKIONDOA UPORAJI WA KOROSHO HUKO KUSINI. TAJA MAMBO MENGINE MATATU YA KIPUUZI ALOFANYA MAGUFULI.
HIVI ILE RAMBIRAMBI YA TETEMEKO LA ARDHI BUKOBA ALIKULA NANI VILEEEEEE😁😁😂😂😃😃😄😄😆😆😅😅 DUNI🎶🎵🎼🎷🎸📯 HAINA HURUMAAA WATU WANAKULA RAMBIRAMBI ZA TETEMEKO LA ARDHI BUKOBA!!
 
Back
Top Bottom