Nani atailipa Standard Chartered Bank Hong Kong (SCB HK)?

Nani atailipa Standard Chartered Bank Hong Kong (SCB HK)?

..kwanza Tanesco wawalipe scb-hk.

..baada ya hapo sasa Tanesco nao waidai Iptl.

..mafisadi papa waliosababisha deni hili wanajulikana. Wachukuliwe hatua za kisheria.
Tuliambiwa kuwa hizi pesa siyo za serikali
 
Waliocheza huu mchezo wanajua nini wanachofanya, amini nawaambia, hizi hela masikini Wantania tunaenda kuwalipia waliozila kupitia Tanesco. IPTL kamwe hawatato hata senti moja kulipa hilo deni na ndio maana wamenza figisu kwa kusema hawaitambui SCB, hii ina maana wamerudisha hili zigo kwa Tanesco. Hata hao wanaojidai kukata rufaa nikutaka kuzidi kuwalaghai Watanzania. Escrow ulikuwa ni mpango mkakati wa ccm kushinda uchaguzi mkuu 2015 kama ambavyo wamekuwa wakifanya chaguzi zilizopita.
Lazima watemeshwe hao
 
Ninaamini Tanzania haishindwi kesi kwa sababu ya ukosefu wa mawakili wazuri bali inashindwa kesi kwa sababu ya uwepo wa rushwa na ufisadi.

Kwa sasa tunaambiwa TANESCO inataka kukata rufaa, kwa maana nyingine, mawakili waendelee kulipwa zaidi.

Siwezi kukataa nikiambiwa mawakili wanafanya juhudi washindwe kesi ili wakate rufaa na kuendelea kupata malipo zaidi kwenye kesi ya rufaa.

Tuliambiwa Mkono & Co Advocates walipata pesa nyingi kwa mtindo wa kushindwa kesi na kukata rufaa ili waendelee kulipwa pesa zaidi.
Hayo yote ni chini ya chama tawala cha ccm
 
As a nation, we’re still bang in trouble!


unajua nyie CCM ni watu wa hovyo sana


ninyi wenyewe mmetengeneza wizi wenu mkagawiana fedha mjuavyo alafu mnaingiza taifa kwenye mess


majizi makubwa nyie

mnastahili kufungwa majiwe makubwa na kutupwa katikati ya bahari

Look at you

shameless thieves
 
Hukumu iliyotolewa wiki iliyopita ambapo World Bank tribunal (international centre for settlement of investment disputes-ICSID imeamuru TANESCO kuilipa Standard Chartered Bank Hong Kong (SCB-HK) kiasi cha dola za kimarekani milioni 148.40 pamoja na tozo riba kwa sasa imeanza kuleta utata kwa wapita njia kama mimi baada ya Kampuni ya kufua umeme ya Independent Power Tanzania (IPTL) kupinga maamuzi yaliyotolewa na Mahakama ya Kimataifa ya Usuluhishi wa Kibiashara (ICSID) huku ikisema kama TANESCO watalipa, wao hawatayatambua malipo ya TANESCO kwa Standard Chartered Bank Hong Kong (SCB HK).

Hii ina maana kuwa IPTL hawaitambui Standard Chartered Bank Hong Kong (SCB-HK) na kwa maana hiyo hata kinga (indemnity) waliyotoa tarehe 27 Oktoba, 2013 kwa serikali ya Tanzania inayosema kama kutajitokeza madai yo yote yale, IPTL yenyewe itawajibika haiwezi kutumika katika malipo kwa Standard Chartered Bank Hong Kong (SCB-HK).

Pamoja na kelele nyingi za kukata rufaa lakini mwisho wake kuna kushinda au kushindwa.

Swali linakuja, Kama TANESCO atashindwa, nani atakayebeba hii adhabu na kulipa pesa?

Je, Serikali ya Tanzania itaipeleka IPTL mahakamani ili kuishinikiza ilipe hizo pesa kwa SCB-HK kulingana na hukumu ilivyotolewa na ICSID kwa sababu IPTL iliweka kinga inayosema kama kutajitokeza madai yo yote yale, IPTL yenyewe itawajibika.

Kama TANESCO itakata rufaa, nani atabeba gharama za kesi ya rufaa kwenye ICSID hasa ikichukuliwa kuwa mashitaka katika ICSID ni kati ya TANESCO na Standard Chartered Bank Hong Kong (SCB-HK) wakati mnufaikaji ni IPTL au SCB-HK kwa mujibu wa kinga (indemnity) iliyotolewa na IPTL kwa serikali ya Tanzania.

Tanzania itapata faida gani kwa TANESCO kukata rufaa ICSID wakati wanufaika ni IPTL au SCB-HK?

As a nation, we’re still bang in trouble!

Hapa ndipo ningeiona Polisi ni wazalendo badala ya kuhangaika na Upinzani wangemtafuta huyo Singasinga na wale wote waliokula pesa zetu.Hili ndilo lingewapa chapuo kubwa polisi kuliko kuhangaika na wapuuzi akina Lipumba
 
unajua nyie CCM ni watu wa hovyo sana


ninyi wenyewe mmetengeneza wizi wenu mkagawiana fedha mjuavyo alafu mnaingiza taifa kwenye mess


majizi makubwa nyie

mnastahili kufungwa majiwe makubwa na kutupwa katikati ya bahari

Look at you

shameless thieves

Umempa harudi tena
 
Mkuu jana yote nilikuwa nsaumbuliwa na issue hii, lakini bado najaribu kutafuta vitu vya kusoma na kuilewa vizuri, japo nahisi kuwa IPTL Ni mali ya Vigogo fulani Tanzania.
Kwa Tanzania kila jambo linawezekana!

Inawezekana IPTL ni mali ya vigogo fulani Tanzania.
 
Na hiyo rufaa si kuwa haina gharama...unalipa gharama za advocate...na ukishindwa unalipa gharama za kuendesha kesi...
Mimi jana (au juzi) nimemsikiliza mwanasheria wa IPTL wala sikuambulia chochote ...haeleweki...na ukimsoma machoni...mmmnnnnhhhh ...yani ni nguvu ya hoja...ni kama katumwa kutuchanganya badala ya kutuelewesha...alikuwa anaongea kwenye taharifa ya Azam...amekazana TANESCO inabidi iendelee kuilipa IPTL...nadhani wako concerned zaidi na zile daily capacity charges wanazopokea (zisije katwa) kuliko maamuzi ya hii kesi...
Angalizo lako linatoa maswali ninayouliza.

Kinachonishangaza zaidi ni IPTL kutaka TANESCO wakate rufaa wakati wao wanasema hawaitambui SCB-HK.
 
Tunajisumbuwa tu hapa hela walishagawana JK na kina mama tibaijuka, chenge na wengine mnawajuwa.
 
Hukumu iliyotolewa wiki iliyopita ambapo World Bank tribunal (international centre for settlement of investment disputes-ICSID imeamuru TANESCO kuilipa Standard Chartered Bank Hong Kong (SCB-HK) kiasi cha dola za kimarekani milioni 148.40 pamoja na tozo riba kwa sasa imeanza kuleta utata kwa wapita njia kama mimi baada ya Kampuni ya kufua umeme ya Independent Power Tanzania (IPTL) kupinga maamuzi yaliyotolewa na Mahakama ya Kimataifa ya Usuluhishi wa Kibiashara (ICSID) huku ikisema kama TANESCO watalipa, wao hawatayatambua malipo ya TANESCO kwa Standard Chartered Bank Hong Kong (SCB HK).

Hii ina maana kuwa IPTL hawaitambui Standard Chartered Bank Hong Kong (SCB-HK) na kwa maana hiyo hata kinga (indemnity) waliyotoa tarehe 27 Oktoba, 2013 kwa serikali ya Tanzania inayosema kama kutajitokeza madai yo yote yale, IPTL yenyewe itawajibika haiwezi kutumika katika malipo kwa Standard Chartered Bank Hong Kong (SCB-HK).

Pamoja na kelele nyingi za kukata rufaa lakini mwisho wake kuna kushinda au kushindwa.

Swali linakuja, Kama TANESCO atashindwa, nani atakayebeba hii adhabu na kulipa pesa?

Je, Serikali ya Tanzania itaipeleka IPTL mahakamani ili kuishinikiza ilipe hizo pesa kwa SCB-HK kulingana na hukumu ilivyotolewa na ICSID kwa sababu IPTL iliweka kinga inayosema kama kutajitokeza madai yo yote yale, IPTL yenyewe itawajibika.

Kama TANESCO itakata rufaa, nani atabeba gharama za kesi ya rufaa kwenye ICSID hasa ikichukuliwa kuwa mashitaka katika ICSID ni kati ya TANESCO na Standard Chartered Bank Hong Kong (SCB-HK) wakati mnufaikaji ni IPTL au SCB-HK kwa mujibu wa kinga (indemnity) iliyotolewa na IPTL kwa serikali ya Tanzania.

Tanzania itapata faida gani kwa TANESCO kukata rufaa ICSID wakati wanufaika ni IPTL au SCB-HK?

As a nation, we’re still bang in trouble!
japo kuwa mimi siyo mwanasheria,lkn kuna vitu ambavyo tulidanganywa wakati wa sakata la escrow ili kutuliza upepo.
1.kama iptl/pap walitoa kinga kama serikali ilivyodai,Je,ni kwa nini PAP/IPTL hawakuibuka kwenye kesi hii huko new york na kuomba mahakama ya usuluhishi kuwa,kesi ya tanesco ni kesi pap kwa sababu tanesco wana kinga.
2.Kwa nini iptl/pap wanaiomba na kuunga mkono tanesco kukata rufaa badala ya pap/iptl wangetuambia kuwa tanesco wana kinga so swala hili tunalichukua sisi na kudeal nalo.
3.Nini maana na faida ya kinga iliyotolewa na iptl/pap coz mpaka sasa gharama za uendeshaji kesi ya juzi ni juu ya tanesco,rufaa wanayokusudia kukata ni tanesco wao pap/iptl wamebaki kutoa kauli za hatuwatambui na tunaunga mkono
 
Back
Top Bottom