Nani atailipa Standard Chartered Bank Hong Kong (SCB HK)?

Nani atailipa Standard Chartered Bank Hong Kong (SCB HK)?

MsemajiUkweli

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2012
Posts
13,185
Reaction score
24,055
Hukumu iliyotolewa wiki iliyopita ambapo World Bank tribunal (international centre for settlement of investment disputes-ICSID imeamuru TANESCO kuilipa Standard Chartered Bank Hong Kong (SCB-HK) kiasi cha dola za kimarekani milioni 148.40 pamoja na tozo riba kwa sasa imeanza kuleta utata kwa wapita njia kama mimi baada ya Kampuni ya kufua umeme ya Independent Power Tanzania (IPTL) kupinga maamuzi yaliyotolewa na Mahakama ya Kimataifa ya Usuluhishi wa Kibiashara (ICSID) huku ikisema kama TANESCO watalipa, wao hawatayatambua malipo ya TANESCO kwa Standard Chartered Bank Hong Kong (SCB HK).

Hii ina maana kuwa IPTL hawaitambui Standard Chartered Bank Hong Kong (SCB-HK) na kwa maana hiyo hata kinga (indemnity) waliyotoa tarehe 27 Oktoba, 2013 kwa serikali ya Tanzania inayosema kama kutajitokeza madai yo yote yale, IPTL yenyewe itawajibika haiwezi kutumika katika malipo kwa Standard Chartered Bank Hong Kong (SCB-HK).

Pamoja na kelele nyingi za kukata rufaa lakini mwisho wake kuna kushinda au kushindwa.

Swali linakuja, Kama TANESCO atashindwa, nani atakayebeba hii adhabu na kulipa pesa?

Je, Serikali ya Tanzania itaipeleka IPTL mahakamani ili kuishinikiza ilipe hizo pesa kwa SCB-HK kulingana na hukumu ilivyotolewa na ICSID kwa sababu IPTL iliweka kinga inayosema kama kutajitokeza madai yo yote yale, IPTL yenyewe itawajibika.

Kama TANESCO itakata rufaa, nani atabeba gharama za kesi ya rufaa kwenye ICSID hasa ikichukuliwa kuwa mashitaka katika ICSID ni kati ya TANESCO na Standard Chartered Bank Hong Kong (SCB-HK) wakati mnufaikaji ni IPTL au SCB-HK kwa mujibu wa kinga (indemnity) iliyotolewa na IPTL kwa serikali ya Tanzania.

Tanzania itapata faida gani kwa TANESCO kukata rufaa ICSID wakati wanufaika ni IPTL au SCB-HK?

As a nation, we’re still bang in trouble!
 
MsemajiUkweli jaribu kufikiria au kudadavua ni kesi ipi ambayo serikali imewahi kushinda dhidi ya makampuni ukiacha ile ya City water ndo utambue aina ya wanasheria tulio nao, waeza kuta kutokata rufaa ndo nafuu kwa serikali ili IPTL alazimishwe tu kukazia walichokubaliana mwanzo lkn hawajui
 
Waliocheza huu mchezo wanajua nini wanachofanya, amini nawaambia, hizi hela masikini Wantania tunaenda kuwalipia waliozila kupitia Tanesco. IPTL kamwe hawatato hata senti moja kulipa hilo deni na ndio maana wamenza figisu kwa kusema hawaitambui SCB, hii ina maana wamerudisha hili zigo kwa Tanesco. Hata hao wanaojidai kukata rufaa nikutaka kuzidi kuwalaghai Watanzania. Escrow ulikuwa ni mpango mkakati wa ccm kushinda uchaguzi mkuu 2015 kama ambavyo wamekuwa wakifanya chaguzi zilizopita.
 
Tanzania ina uzoefu mzuri kwenye kushindwa kesi kama hizi.
Ninaamini Tanzania haishindwi kesi kwa sababu ya ukosefu wa mawakili wazuri bali inashindwa kesi kwa sababu ya uwepo wa rushwa na ufisadi.

Kwa sasa tunaambiwa TANESCO inataka kukata rufaa, kwa maana nyingine, mawakili waendelee kulipwa zaidi.

Siwezi kukataa nikiambiwa mawakili wanafanya juhudi washindwe kesi ili wakate rufaa na kuendelea kupata malipo zaidi kwenye kesi ya rufaa.

Tuliambiwa Mkono & Co Advocates walipata pesa nyingi kwa mtindo wa kushindwa kesi na kukata rufaa ili waendelee kulipwa pesa zaidi.
 
MsemajiUkweli jaribu kufikiria au kudadavua ni kesi ipi ambayo serikali imewahi kushinda dhidi ya makampuni ukiacha ile ya City water ndo utambue aina ya wanasheria tulio nao, waeza kuta kutokata rufaa ndo nafuu kwa serikali ili IPTL alazimishwe tu kukazia walichokubaliana mwanzo lkn hawajui
Mkuu Shark ninaamini tatizo sio wanasheria bali tatizo ni wale wanaopanga safu ya wanasheria.

Viongozi wetu hawana uzalendo na kwa maana hiyo, hata mawakili wanaowaweka wanakuwa ni wapiga dili tu. Refer Mkono & Co Advocates kwenye suala la TANESCO.
 
..kwanza Tanesco wawalipe scb-hk.

..baada ya hapo sasa Tanesco nao waidai Iptl.

..mafisadi papa waliosababisha deni hili wanajulikana. Wachukuliwe hatua za kisheria.
JokaKuu ushauri wako ni mzuri lakini nina wasiwasi kama unawezekana katika mazingira yaliopo kwa sasa hasa ikichukuliwa kuwa IPTL wanadai hawaitambui SCB-HK wakati SCB-HK wanajifanya hawatambui mkataba wa TANESCO na IPTL.
 
Ninaamini Tanzania haishindwi kesi kwa sababu ya ukosefu wa mawakili wazuri bali inashindwa kesi kwa sababu ya uwepo wa rushwa na ufisadi.

Kwa sasa tunaambiwa TANESCO inataka kukata rufaa, kwa maana nyingine, mawakili waendelee kulipwa zaidi.

Siwezi kukataa nikiambiwa mawakili wanafanya juhudi washindwe kesi ili wakate rufaa na kuendelea kupata malipo zaidi kwenye kesi ya rufaa.

Tuliambiwa Mkono & Co Advocates walipata pesa nyingi kwa mtindo wa kushindwa kesi na kukata rufaa ili waendelee kulipwa pesa zaidi.
Kwahiyo hilo kosa au huo uzembe ni wa nani?
 
..kwanza Tanesco wawalipe scb-hk.

..baada ya hapo sasa Tanesco nao waidai Iptl.

..mafisadi papa waliosababisha deni hili wanajulikana. Wachukuliwe hatua za kisheria.
Pinda alikuambia mafisadi wakiguswa nchi itatikisika.
Lugumi ilimshinda, ataiweza Escrow?
 
Mkuu jana yote nilikuwa nsaumbuliwa na issue hii, lakini bado najaribu kutafuta vitu vya kusoma na kuilewa vizuri, japo nahisi kuwa IPTL Ni mali ya Vigogo fulani Tanzania.
 
Back
Top Bottom