Nani anafaa kuwa rais wa Afrika Mashariki

Nani anafaa kuwa rais wa Afrika Mashariki

Ground Zero

JF-Expert Member
Joined
Jan 13, 2011
Posts
342
Reaction score
95
Ndugu wana JF. Nimewahi kuwasikiliza baadhi viongozi wa nchi za Afrika Mashariki akiwemo Paul Kagame. Kwa mujibu wa Kagame watu wa Afrika Mashariki wapo tayari kuungana kwa sababu tafsiri halisi ya umoja inaonekana kwenye utendaji na ushirikiano wao katika maisha ya kila siku. Kagame alieleza kuwa tatizo ni wao viongozi wanaofikiria nafasi zao. Nimewahi vilevile kumsikia Museveni, katika mazungumzo yake utaona kabisa kwamba yeye anajiona kuwa candidate sahihi wa kuongozawa AM kwa sababu aliachiwa jukumu la kuunganisha nchi zetu na akina Mwalimu. Mimi nimekuwa nikijiuliza kama AM itaungana leo nani kati ya viongozi wetu wakuu wa nchi anaweza kuwa baba wa taifa na rais wa kwanza wa 'The United States of East Africa ', tukizingatia rekodi kiutendaji na kukubalika kwao ndani na nje ya nchi zao.
 
Umoja wa nchi hizi kuungana Tanzania tunatakiwa tuwe mfano kwa wengine,kwanza ili hilo liwezekane,hakutakiwi kuwe na Rais wa Zanzibar. Zanzibar kuwe na mkuu wa mkoa atakayeteuliwa na Rais wa JMT.Nalog off
 
Hakuna kitu kama muungano wa kisiasa wa AM! Atakayethubutu anakutana na NATO kama Gaddaf! Viongozi wote wa AM ni waroho hakuna hata mmoja atakayekubali kuachia utukufu ili mwenzake awe mtukufu. M7,Kibaki (Raila, Kenyatta), Nkurunzinza, Kagame noooo labda JK
 
Kwa sasa mapema xana.Nchi zenyewe hazina 2mehuru kwa ajili ya matatizo zao wenyewe,uchu wa madaraka ndo usiseme! Hiyo mada mda wake bado sana.
 
Ndugu wana JF. Nimewahi kuwasikiliza baadhi viongozi wa nchi za Afrika Mashariki akiwemo Paul Kagame. Kwa mujibu wa Kagame watu wa Afrika Mashariki wapo tayari kuungana kwa sababu tafsiri halisi ya umoja inaonekana kwenye utendaji na ushirikiano wao katika maisha ya kila siku. Kagame alieleza kuwa tatizo ni wao viongozi wanaofikiria nafasi zao. Nimewahi vilevile kumsikia Museveni, katika mazungumzo yake utaona kabisa kwamba yeye anajiona kuwa candidate sahihi wa kuongozawa AM kwa sababu aliachiwa jukumu la kuunganisha nchi zetu na akina Mwalimu. Mimi nimekuwa nikijiuliza kama AM itaungana leo nani kati ya viongozi wetu wakuu wa nchi anaweza kuwa baba wa taifa na rais wa kwanza wa 'The United States of East Africa ', tukizingatia rekodi kiutendaji na kukubalika kwao ndani na nje ya nchi zao.

paul kagame,sifa mama ninayompa ameweza kwa kiasi kikubwa kupunguza rushwa nchini mwake,na nchi yake imekuwa ya mwisho AM kwa rushwa,pia hsiyo brazameni yuko kikazi zaidi inasemekana ana suti 2 tu za kutokea, tatu hana muda wa kuchekacheka hovyo na watendaji wa serikali,nne ameweza kupunguza matmizi ya serikali yake,ana sifa nyingi mno ikiwemo kukuza uchumi kwa kasi ya ajabu
 
Mimi ndiye nafaa kuwa rais wa Afrika mashariki kwa masharti kuwa raia wa nchi za Afrika mashariki wasiruhusiwe kuishi popote maana Tanzania yangu ndiyo nchi pekee yenye ardhi hivyo itapoteza ardhi yake kwa wakenya, wanyarwanda, warundi na waganda wasio na ardhi. Just imagine kwa sasa Kenya ina idadi kubwa kuliko Tanzania ingawa ardhi yake ni chini ya nusu ya Tanzania. Karibu nchi zote zinazotaka tuungane nazo hazina hata madini wala vivutio ikilinganishwa na Tanzania. Hivyo basi, nataka niwe rais wa Afrika mashariki mwenye kupinga kuungana na kuibiana. I am president for thinkers who nary fear facing reality.
Hivi mlima Kilimanjaro uko wapi vile? Na mto Nile nao?
Kuungana kuna faida kwa nchi zote isipokuwa Tanzania na Sudan ya Kusini. Heri wao waungane sisi tuendelee na na wazenj wetu hata kama hawana shukrani. Idadi ya raia wa Zanzibar tuliyokwisha hifadhi inatosha. Tumewapa hata umakamu wa rais na ubunge kwenye bunge letu lakini hawatosheki! Wakifanyiana ushoga wanasema eti umetoka bara. Wakiibiana wanatusingizia wakati mimali yao lukuki iliyojaa bara haijaguswa na kibaka achia mbali wezi.
 
Yeyote anafaa kua Rais endapo kanuni na taratibu zilizopelekea kuchaguliwa kwake zinakubalika kwa mujibu wa sheriaa na kanuni watakazokua wamejiwekea...nachofikiria ni vipi tutaungana ilihali tuna mahitaji na matatizo tofauti tofauti kwenye nchi zetu ambayo wakuu wetu wameshindwa kuyatatua...Uganda na LRA,utawala wa kibabe na utawala usio na Kiomo,Kenya na Ukabila,Al Shabab na mivutano isiyoisha,Tanzania na kizungumkuti cha nchi mbili katika tafsiri isiyoeleweka,Siasa za chuki,na makundi,rushwa,ulafi na watawala wasio na dira....Rwanda na Burundi nayo...Nawaza!
 
Back
Top Bottom