Nani alaumiwe yanapotoka matokeo mabaya ya form4 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nani alaumiwe yanapotoka matokeo mabaya ya form4

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by BUMIJA, Oct 19, 2011.

  1. BUMIJA

    BUMIJA JF-Expert Member

    #1
    Oct 19, 2011
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 2,451
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    Matokeo ya mwaka jana yalizua gumzo,wanafunzi wa kidato cha 4 walifeli,unathani wa kwanza kulaumiwa awe nani,je wanafunzi,walimu,ama waliotunga mitihani,ama nani
     
  2. Architect E.M

    Architect E.M JF-Expert Member

    #2
    Oct 19, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 805
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 60
    mimi nadhani kila mahali kuna mapungufu yake, na kila sekta yapaswa kulaumiwa, kuanzia serikali - haitoi vipaumbele vya kutoshe katika elimu, mishahara midogo kwa waalimu, vifaa vya kufundishia n.k, waalimu wenyewe, wamekua sio wa kujituma, wanachakachua fedha kutoka wizarani, wanakimbia madarasa na kwenda kufundisha tution kutokana na kipato kidogo n.k, na pia wanafunzi wengine siku izim usharobaro mwingi, kujiingiza katika maswala ya mapenzi wakiwa na umri mdogo hence concetration shuleni kupungua n.k,,, kwahiyo, kwa upande wangu mimi, circle nzima ni ya kulaumiwa, fault haiko katika sehemu moja wapo tu, bali the whole system
     
  3. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #3
    Oct 19, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,781
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    huu uzi uishie hapa maana mkuu umetoa mawazo ya kila great thinker humu kwenye jukwaa...good explanations.
     
  4. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #4
    Oct 19, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,080
    Trophy Points: 280
    wa kulaumiwa ni wafuatao:
    serikali

    wazazi

    walimu

    wanafunzi

    mazingira
     
  5. Architect E.M

    Architect E.M JF-Expert Member

    #5
    Oct 19, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 805
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 60
    thanx mkuu kama imeeleweka,,, ,
     
  6. M

    Mr.creative JF-Expert Member

    #6
    Oct 21, 2011
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 504
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    watoto wengi wanafaulu kwa kupewa majibu std 7
     
  7. BUMIJA

    BUMIJA JF-Expert Member

    #7
    Oct 22, 2011
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 2,451
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    hapo mr creative umeongea penyewe
     
  8. S

    SolarPower JF-Expert Member

    #8
    Oct 22, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 226
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwangu mimi Serikali ndiyo inayostahili lawama.
     
  9. Rweye

    Rweye JF-Expert Member

    #9
    Oct 22, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 14,517
    Likes Received: 2,607
    Trophy Points: 280
    Serikali siyo ilaumiwe tu bali iondolewe

    KWANINI??
    -Sera ya Elimu mbovu
    -kuondolewa kwa mitihani ya form2
    -kutokupeleka vifaa vya kujifunzia shuleni
    -kutokuwajali wataalamu(walimu) wetu
    -kubadili mitahala hovyohovyo
    -uwepo wa matabaka katika kutoa elimu kwa watoto wetu
    -n.k n.k

    Serikali mbovu inazaa yote hayo.
     
  10. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #10
    Oct 22, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,606
    Likes Received: 121
    Trophy Points: 160
    Sidhani kama kuna wa kulaumiwa hapo!
    Mwalimu hafundishi kwa ajili tu ya kufaulu MTIHANI, bali anafundisha kwa ajili ya kutoa UJUZI (to inculcate the SKILLS)
    Baraza la mitihani hutunga mitihani kwa ajili ya kupima academic endeavour ya mwanafunzi na kuchuja, na kupanga kwa madaraja, grading. Na sio kufaulisha hata wasio na uwezo i.e rubber stamping.
     
Loading...