Namna ya kupika Pilau


farkhina

farkhina

Platinum Member
Joined
Mar 14, 2012
Messages
14,452
Likes
6,728
Points
280
farkhina

farkhina

Platinum Member
Joined Mar 14, 2012
14,452 6,728 280
Mahitaji

1)nyama/kuku
2)mchele kg 1
3)vitunguu maji 3 vikubwa
4)vitunguu thomu 1 kidogo
5)pilipili manga kidogo
6)uzile 1(bizari ya pilau) tbsp
7)mdalasini kijiti 5 vikubwa au kama ni wa unga 1 tbsp
8)hiliki 15
9)zabibu kavu kiasi

Namna ya kutaarisha

1)kata kata nyama/kuku then add maji saga kitunguu thomu na tangawizi tia na chumvi kiasi na uchemshe hadi viwive
2)weka mafuta robo kikombe kwenye sufuria safi weka jikoni hadi mafuta yawe moto then tia vitunguu maji ambavyo umevikatakata vikaange hadi viwe brown
3)weka mdalasini hiliki uzile zabibu na pilipili manga then changanya kwa dakika 2
4)weka soup yako pamoja na nyama/kuku kwenye mchanganyiko wako visubirie vichemke kwa dakika 5
5)add maji kulingana na mchele wako unavohitaji ili uwive vr
6)weka mchele wako then funika hadi uwe umewiza
7)then waweza kuutia kwenye oven kwa dakika 10 ili ukauke vizuri

8)pilau tayari kwa kuliwa
 
Swts

Swts

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2012
Messages
3,070
Likes
20
Points
135
Swts

Swts

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2012
3,070 20 135
Naipika leo nipo off farkhina!
Yani ntaila ad ukoko hehehe
 
Last edited by a moderator:
farkhina

farkhina

Platinum Member
Joined
Mar 14, 2012
Messages
14,452
Likes
6,728
Points
280
farkhina

farkhina

Platinum Member
Joined Mar 14, 2012
14,452 6,728 280
Naipika leo nipo off farkhina!
Yani ntaila ad ukoko hehehe
Pika mpenzi wee...uje uniambie imekua tamuje?
Next time ntakuekea iranian rice.
 
Last edited by a moderator:
Swts

Swts

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2012
Messages
3,070
Likes
20
Points
135
Swts

Swts

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2012
3,070 20 135
Pika mpenzi wee...uje uniambie imekua tamuje?
Next time ntakuekea iranian rice.
weka mwaya nmepika kaja rafiki yangu kabeba na kubeba teh af imeisha.
weka bana. me chapati napenda ila zinatoka pembe saba! zinakuwa lain sema ndo hayoo mapembe sasa! naishiaga kununua zile tayari nakuja kukaanga tu! lol
 
farkhina

farkhina

Platinum Member
Joined
Mar 14, 2012
Messages
14,452
Likes
6,728
Points
280
farkhina

farkhina

Platinum Member
Joined Mar 14, 2012
14,452 6,728 280
weka mwaya nmepika kaja rafiki yangu kabeba na kubeba teh af imeisha.
weka bana. me chapati napenda ila zinatoka pembe saba! zinakuwa lain sema ndo hayoo mapembe sasa! naishiaga kununua zile tayari nakuja kukaanga tu! lol
Usijali ntakuekea.....jaribu jaribu hadi zitakua za duara sasa ukinunua za tayari utajua lini kusukuma za duara lol..m
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,676
Likes
2,792
Points
280
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,676 2,792 280
Ili kuepuka mapembe chukua kontena la round ama bakuli ya plastic utumie kukata. Ukishasukuma mshazari wako unaweka juu yake bakuli unakata around. Sekunde chache tu unapata chapati za hataree! Zile za tayari mbona hopless kabisa?!
weka mwaya nmepika kaja rafiki yangu kabeba na kubeba teh af imeisha.
weka bana. me chapati napenda ila zinatoka pembe saba! zinakuwa lain sema ndo hayoo mapembe sasa! naishiaga kununua zile tayari nakuja kukaanga tu! lol
 
Swts

Swts

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2012
Messages
3,070
Likes
20
Points
135
Swts

Swts

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2012
3,070 20 135
Ili kuepuka mapembe chukua kontena la round ama bakuli ya plastic utumie kukata. Ukishasukuma mshazari wako unaweka juu yake bakuli unakata around. Sekunde chache tu unapata chapati za hataree! Zile za tayari mbona hopless kabisa?!
thanx dia il do that. zile siyo basi tu tamaa na uvivu. ila kama ni mimi tuu huwa napikaga mapembe yangu!!
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,676
Likes
2,792
Points
280
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,676 2,792 280
farkhina, mie bila kukaanga nyama iwe dark sijaenjoy pilau. Utamu wa pilau kwenye nyama iliyokolea viungo. Basi wakati natia thomu, natia na nyama bila mchuzi. Nakaaanga kwanza weeeh, then natia supu kidogo tu na kuifunika. Inakolea rangi. Supu ikikaukia natia mchele, nao naukaanga kiasi. Then natia supu ama maji ya moto kiasi cha kufunika tu mchele. Namalizia kama wewe.

Hebu jaribu uniambie utamu wake ukoje?
 
Last edited by a moderator:
farkhina

farkhina

Platinum Member
Joined
Mar 14, 2012
Messages
14,452
Likes
6,728
Points
280
farkhina

farkhina

Platinum Member
Joined Mar 14, 2012
14,452 6,728 280
Ili kuepuka mapembe chukua kontena la round ama bakuli ya plastic utumie kukata. Ukishasukuma mshazari wako unaweka juu yake bakuli unakata around. Sekunde chache tu unapata chapati za hataree! Zile za tayari mbona hopless kabisa?!
Hahahahahahaa shosti weee mkalii...kama anatengeza vileja vya round lol
 
farkhina

farkhina

Platinum Member
Joined
Mar 14, 2012
Messages
14,452
Likes
6,728
Points
280
farkhina

farkhina

Platinum Member
Joined Mar 14, 2012
14,452 6,728 280
farkhina, mie bila kukaanga nyama iwe dark sijaenjoy pilau. Utamu wa pilau kwenye nyama iliyokolea viungo. Basi wakati natia thomu, natia na nyama bila mchuzi. Nakaaanga kwanza weeeh, then natia supu kidogo tu na kuifunika. Inakolea rangi. Supu ikikaukia natia mchele, nao naukaanga kiasi. Then natia supu ama maji ya moto kiasi cha kufunika tu mchele. Namalizia kama wewe.

Hebu jaribu uniambie utamu wake ukoje?
Hahahhahaha lazima inogeee hapo ila si unajua shoga angu mchele mmoja mapishi tofauti?
 
Last edited by a moderator:
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,676
Likes
2,792
Points
280
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,676 2,792 280
Hahaha shosti hii niliifanya wakati nafundishwa kupika na Mama Ngina manake kwetu child labour ilitutoa haswaa. Ukishaadvance unajua. Ili kupata round natural unakuwa unasukuma kila upande na kugeuza geuza. Na ukumbuke unga unanyunyiza kwenye kibao/meza na sio kwenye chapati wala kisukumio.
Hahahahahahaa shosti weee mkalii...kama anatengeza vileja vya round lol
 
Last edited by a moderator:
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,676
Likes
2,792
Points
280
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,676 2,792 280
Usipike mapembe banaa. Unajua presentation ya chakula inaamua bei pia? Tofauti ya pilau ya mama ntilie na ya serena hotel ni vyombo na muonekano tu. Ila utamu uko kwa mama muuza. Lol
thanx dia il do that. zile siyo basi tu tamaa na uvivu. ila kama ni mimi tuu huwa napikaga mapembe yangu!!
 
farkhina

farkhina

Platinum Member
Joined
Mar 14, 2012
Messages
14,452
Likes
6,728
Points
280
farkhina

farkhina

Platinum Member
Joined Mar 14, 2012
14,452 6,728 280
thanx dia il do that. zile siyo basi tu tamaa na uvivu. ila kama ni mimi tuu huwa napikaga mapembe yangu!!
Hahahaha mapembe kula mwenyeo sio mbaya ila wakija wageni uzifiche wasione lol
 
Cresida

Cresida

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2012
Messages
11,166
Likes
8,611
Points
280
Cresida

Cresida

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2012
11,166 8,611 280
farkhina, mie bila kukaanga nyama iwe dark sijaenjoy pilau. Utamu wa pilau kwenye nyama iliyokolea viungo. Basi wakati natia thomu, natia na nyama bila mchuzi. Nakaaanga kwanza weeeh, then natia supu kidogo tu na kuifunika. Inakolea rangi. Supu ikikaukia natia mchele, nao naukaanga kiasi. Then natia supu ama maji ya moto kiasi cha kufunika tu mchele. Namalizia kama wewe.

Hebu jaribu uniambie utamu wake ukoje?
swadaktaaa bibie.
Mie napika hivi nakaanga vitunguu maji,kisha vikiwa brown naweka nyama nliyoisha naweka na swaumu na ndimu kisha nafunika.nyama ikishaiva na kukauka maji naikaaanga haswa ikaangike kisha viungo vya pilau visivyosagwa navikaanga pembeni kwenye kisufuria chake namwagia maji kidogo kisha naweka kwa nyama nakaaanga kwa pamoja mambo yakijipa naweka mchele na maji,viazi na zabibu baada ya mda nafunikia na moto juu[raha ya wali/pilau ufunikiwe juu na moto ] mama wee pilau lake tamu balaaa afu viungo wengi wanajaza matokeo yake pilau linatoka jeusiiiiiii.Raha ya pilau iwe na rangi fulani hivi si jeusiiii
 
Last edited by a moderator:
farkhina

farkhina

Platinum Member
Joined
Mar 14, 2012
Messages
14,452
Likes
6,728
Points
280
farkhina

farkhina

Platinum Member
Joined Mar 14, 2012
14,452 6,728 280
swadaktaaa bibie.
Mie napika hivi nakaanga vitunguu maji,kisha vikiwa brown naweka nyama nliyoisha naweka na swaumu na ndimu kisha nafunika.nyama ikishaiva na kukauka maji naikaaanga haswa ikaangike kisha viungo vya pilau visivyosagwa navikaanga pembeni kwenye kisufuria chake namwagia maji kidogo kisha naweka kwa nyama nakaaanga kwa pamoja mambo yakijipa naweka mchele na maji,viazi na zabibu baada ya mda nafunikia na moto juu[raha ya wali/pilau ufunikiwe juu na moto ] mama wee pilau lake tamu balaaa afu viungo wengi wanajaza matokeo yake pilau linatoka jeusiiiiiii.Raha ya pilau iwe na rangi fulani hivi si jeusiiii
Umewahi kuchanganya na njegere ama mahindi? Inapendeza zaidi...unatia hiyo mixed vegetables wakati unapamimina mchele.
 

Attachments:

Cresida

Cresida

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2012
Messages
11,166
Likes
8,611
Points
280
Cresida

Cresida

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2012
11,166 8,611 280
farkhina nimeshaweka njegere sana linanoga balaaa mwana wee uwe na juice yako aaaaa hapa mate yantoka atiiii ila mahindi mhhhh mi mvivu wa kutafuna
 
Last edited by a moderator:
Bebz

Bebz

Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
80
Likes
1
Points
13
Bebz

Bebz

Member
Joined Dec 12, 2011
80 1 13
farkhina, mie bila kukaanga nyama iwe dark sijaenjoy pilau. Utamu wa pilau kwenye nyama iliyokolea viungo. Basi wakati natia thomu, natia na nyama bila mchuzi. Nakaaanga kwanza weeeh, then natia supu kidogo tu na kuifunika. Inakolea rangi. Supu ikikaukia natia mchele, nao naukaanga kiasi. Then natia supu ama maji ya moto kiasi cha kufunika tu mchele. Namalizia kama wewe.

Hebu jaribu uniambie utamu wake ukoje?
Hata mimi napendaje nyama iliyokolea viungo,lakini ikiwa imechemshwa tu na kupikwa pilau huwa sisikii ladha ya pilau kwenye nyama. Dahh ulivyoelezea mpaka mate yamenijaa,naipika kesho hiyo.
 
farkhina

farkhina

Platinum Member
Joined
Mar 14, 2012
Messages
14,452
Likes
6,728
Points
280
farkhina

farkhina

Platinum Member
Joined Mar 14, 2012
14,452 6,728 280
farkhina nimeshaweka njegere sana linanoga balaaa mwana wee uwe na juice yako aaaaa hapa mate yantoka atiiii ila mahindi mhhhh mi mvivu wa kutafuna
Hahahahahhha mengine yanakua laini sana...
 
Last edited by a moderator:
farkhina

farkhina

Platinum Member
Joined
Mar 14, 2012
Messages
14,452
Likes
6,728
Points
280
farkhina

farkhina

Platinum Member
Joined Mar 14, 2012
14,452 6,728 280
Jamaa_Mbishi njoo huku....hili hapa pilau
 
Last edited by a moderator:
Heaven on Earth

Heaven on Earth

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2013
Messages
37,142
Likes
5,639
Points
280
Heaven on Earth

Heaven on Earth

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2013
37,142 5,639 280
Umewahi kuchanganya na njegere ama mahindi? Inapendeza zaidi...unatia hiyo mixed vegetables wakati unapamimina mchele.
ukiweka na njegere huwa lanoga zaidi
 

Forum statistics

Threads 1,273,313
Members 490,351
Posts 30,477,748