NADHAMIRIA KUISHTAKI Zain kwa UCHOCHEZI

NADHAMIRIA KUISHTAKI Zain kwa UCHOCHEZI

Haya mambo yanaudhi sana. Umbumbumbu wa watanzania kutojua sheria za mambo ya mawasiliano ndiyo yanayosababisha makampuni ya simu kwa uroho wa kutaka pesa kukiuka misingi na taratibu ambazo kwa nchi za wanajanja hawathubutu kufanya hivyo. Mkuu ni kwamba nasafiri vinginevyo tungekuwa begakwa bega kuhakikisha hiyo kampuni inatoa maelezo ya kina ni vipi wanatoa namba za watu bila taarifa wala maelewano. Hiyo ni sawa na mwenye hoteli kumpatia kitimoto ustadhi bila radhaa yake.
 
Ni wazo zuri tuamasishane tuwashitaki kwa kuwa namba zote za simu zilishasajiliwa!!
 
Haya mambo yanaudhi sana. Umbumbumbu wa watanzania kutojua sheria za mambo ya mawasiliano ndiyo yanayosababisha makampuni ya simu kwa uroho wa kutaka pesa kukiuka misingi na taratibu ambazo kwa nchi za wanajanja hawathubutu kufanya hivyo. Mkuu ni kwamba nasafiri vinginevyo tungekuwa begakwa bega kuhakikisha hiyo kampuni inatoa maelezo ya kina ni vipi wanatoa namba za watu bila taarifa wala maelewano. Hiyo ni sawa na mwenye hoteli kumpatia kitimoto ustadhi bila radhaa yake.
ni kweli mkuu ndo maana kupitia JF na mitandao mingine tuwajibike kuwaelimisha hawa wenzetu
 
kwa kweli hata mimi naungana na wewe maana ni mmoja wa waliotumiwa msg hiyo yenye maneno ya kuifuruga nchi wakati wamiliki wa zain ni wahindi kumbe wao ndio wanaochechea vurugu kwa kuwasaidia hawa mafisadi kama ccm ili wasitoswe kodi kubwa na waendelee kupewa tenda sijui haki ya watanzania iko wapi? haki ya kusikilizwa kuhudumiwa kama mtanzania, na kuheshima hii nasema kwani nikikumbuka kauli ya kikwete alivyokuwa anawatetea wawekezaji na kutubana sisi wazawa nashindwa kuelewa hii nchi inatawaliwa na wawekezaji kuliko rais tuliyempa dhamana kuliongoza taifa, mfano mimi ninafanya kazi kwenye shule moja ya kizungu maarufu sana tanzania kAMa INternational school ....... iko moshi na arusha wazungu wanaotawala hawajali waafrica au sisi wazawa tunaofanya kazi kwani sisi tunabaguliwa na hatupewi kipaumbele kwenye nyezo mbali mbali hasa hasa kielimu huu ni mfano waalimu wetu wenye sifa hawawezi kufundisha hata kama ana bacholar au zaidi hawezi kupewa nafasi hii ni kwa sababu za rangi (color race) ndio inaendelea hapa akiajiriwa atakuwa teachhing assistance na kazi yake ni kukusanya madaftari ya wanafunzi na kutumwa kutoa photocopy na vitu vidogo ambavyo ni kama kuisalilisha fani ya mtu huyo vile vile mishaara wanayopewa wazungu hata kama anaelimu ya bacholar ni zaidi ya dolllar $4500 mpaka $6000 kwa mwezi na analipiwa kodi isiyopungua $1000 kwa mwezi na anapewa mikopo mbali mbali huyo ni mzungu anayeletwa kutoka nje ya nchi na shule ipo tanzania pia mzungu huyo huyo watoto wake wote hata kama wako watano wanasoma shule hiyo ya kimataifa mpaka mwisho wa mkataba kama ni miaka 10 anasoma bure wakati sisi tunaofanya kazi ya supporting staff wametutenga kama si sisi ndio wazawa mshahara wa kuanzia ni mdogo mkopo hupewi hata kutusomeshea watoto hata mmoja hawafanyi hivyo kwa waafrica yaani sisi wazawa na mzunu tunamaliza wote kuwafundisha watoto wanatoka saa nanae na nusu wazungu wanaondoka na waafrica mnabaki mpaka saa kumi na moja kisa na mkasa ndio katiba ya kazi ya nchi yetu tanzania labour act 2004 inasema 45hours kweli ni aibu na manyanyaso ya hali ya juu i never exeprience that kwamba neocolonialism ianfanya kazi hivi nchi yetu inajiita ni huru , lakini naamini Mungu anaenda kusikia maombi yetu watanzania na kutuondolea aibu na manyanyaso ya wazungu , pia tukumbuke JK nyerere kuhusu hao viongozi kama jk wanaotumia nguvu na hela kwa ajili ya kuingia ikulu tujiulize hizo pesa amepata wapi? na akiingia atazilipa je? kama si anatuongezea madeni na kutuuza kwa wazungu ndio maana wanatunyanyasa na kutudharau. je kama si kiwete na ccm na maneno alituuza nayo kwamba hatujali na mkigoma atatupiga na huku ukiwa na majeraha ndio nitawasikiliza je hii ni nchi ya demokrasia au ya Dikteta? kweli atakayeichagua ccm na kikwete hana akili wala hana uzalendo na nchi yake. MUNGU UTUPE LEO KIONGOZI ANAYEJALI MAENDELEO NA ATAKAYETUKOMBOA NA JANGA HILI. WAPIGE CCM NA MAPIGO KUMI YA FARAO A KUWATOWESHA MACHONNI PA WATANZANIA NA WAKIJARIBU KUIBA KURA WAFE NA WASINDWE KATIKA KLA JAMBO NA UCHAWI WAO NA UONEVU WAO AMEN
 
mchango wangu juu ya hilo: namba isiyo halisi kwa kupungua digit, iliwezaje kutuma message? Hebu fikiri, hakuna mtandao Tanzania wenye digit 5, kwa hiyo hizo namba si halisi. Sasa namba zisizo halisi zimewezaje kutuma sms. Go msanii go! Better trying than not trying at all.
 
Mimi nimepokea message asubuhi - jina la mtumaji likiwa ''CCM'' (yaani Zain wameshasave automatically in my cellphone!!) na message yenyewe inasema hivi:

''CCM NI CHAMA KILICHOJENGWA NAKUJENGEKA KWA MUDA MREFU. KIKIDUMISHA AMANI NA UTULIVU KAMA NJIA PEKEE YA KULETA MAENDELEO NCHINI. CHAGUA CCM, CHAGUA KIKWETE''

Zain inahusika sana na UPUUZI huu. Tena wamefanya arrangement kwamba huwezi ku-reply ile message (nilitaka niwatukane). Unachoweza kufanya ni kuFORWARD tu! Message hii siifuti, ntawatembelea Zain tuzungumze jinsi ya kuwekana sawa kutokana na usumbufu mkubwa ulioletwaa na message hii. Msaada wa kisheria tafadhari!

CCM wameishiwa na kwa mtindo huu HATUCHAGUI CCM. Badala ya kwenda kwenye midahalo na kutema sera ili waulizwe maswali live, wanajificha nyuma ya pazia na kuendeleza propaganda uchwara.

Yaani tuchague CCM kwa kuwa tu kimedumisha amani - tena wanaiita njia PEKEE ya kuleta MAENDELEO nchini?? Triple No!
 
Msanii, mashirika ya simu hayana kesi ya kujibu kuhusu ujumbe huo. Sana sana wanaweza kuwa mashahidi kwa amri ya mahakama kueleza ujumbe huo umetokea wapi. Kutumia mtandao wa simu vibaya ni kosa la mtumiaji si mrushaji. Toaka lini mjumbe huuawa?
 
Nafikiri wenye mamlaka ya kushitaki ili pawe na kesi ni CHADEMA wenyewe kama insitution. Wao watalazimisha hao ZAIN watafute ni namba ya nani hiyo imetumika ili kutumia watu ujumbe maana sheria ipo inayotaka watu waandikishe namba zao na muda ulishapita. Wkishindwa kumtaja ni nanisasa hapo ndio wanadaiwa fidia kwa kuwa wazembe, its that simpo. Huwezi kuwashitaki yahoo mail kwa kuruhusu junk mails kwenye account yako, thats how i view it.
 
Msanii, mashirika ya simu hayana kesi ya kujibu kuhusu ujumbe huo. Sana sana wanaweza kuwa mashahidi kwa amri ya mahakama kueleza ujumbe huo umetokea wapi. Kutumia mtandao wa simu vibaya ni kosa la mtumiaji si mrushaji. Toaka lini mjumbe huuawa?
Tatizo namba yenyewe haijitoshelezi. Sasa wamewezaje kufikisha ujumbe wa namba kipande?
 
Wakuu
nimeshafungua jalada la uchunguzi polisi jana tarehe 28/10/2010 baada ya mabishano makali na polisi ambapo waliniomba nipuuzie ishu hiyo kwani hata wao wamepokea meseji nyingi za kipuuzi.
Nilitumia muda wangu kwaelimisha na wakanisoma vyema. mwisho nikawaambia kwamba mimi nimeumizwa na kukerwa na hiyo sms. kama wao haijawakera basi waniache mimi nitumie mkondo wa sheria kudeal na huyu mchafua amani. Polisi wenyewe wamekiri kwamba wakimpata huyo mchochezi watalia naye sana tu

Jalada limeshafunguliwa na sasa uchunguzi rasmi umeanza.

Kumbukeni hapo bado sijapata wakili. nilienda kule kituo cha sheria na haki za binadamu walikuwa wazito mno kuihandle hii ishu ndo nikaamua kuingia front mwenyewe. Nilipofika zain wakanigomea kuonana na meneja wa huduma kwa wateja ndipo nikawaambia wataisoma kupitia mkondo wa sheria.

Wa kuu kesi hii sijaifungua kwa kutafuta maslahi, bali kuweka heshima kwa nchi kwamba kama vyombo vya dola vinapuuzia chokochoko dhidi ya usalama wa nchi basi sisi wananchi tunaweza kupinga hizo hila kwa kutumia sheria zilizopo.
Zain wana kesi mbili kwangu tayari.

Kwa anayeniunga mkono tafadhali waweza kunitumia PM ili tuelekezane namna ya kufanya huku tukipreserve ID zetu.
 
Nimewasoma wachangiaji wengi humu wananivunja moyo kwamba hiyo ninachofanya hakiwezekani. Naamini itawezekana kwani nimeamua kupoteza muda wangu kwa jambo hili ambalo labda kwa wengine ni la kijinga
 
Good move msanifu.

Mimi nashukuru sijawahi pata hizo messages hata siku moja.
 
Nimewasoma wachangiaji wengi humu wananivunja moyo kwamba hiyo ninachofanya hakiwezekani. Naamini itawezekana kwani nimeamua kupoteza muda wangu kwa jambo hili ambalo labda kwa wengine ni la kijinga

ANGALIZO:- Si nia yangu kukuvunja moyo, bali kukupanga.

Mkuu issue ya mkataba inaweza ikawa kikwazo hapa, nakumbuka wakati wa zoezi la usajili wa number za simu, jamaa wa kampuni za simu anakuuliza maswali huku yeye ndiye anayejaza form mwishoni anakwambia sign hapa, sasa inaweza ikawa kwenye form kulikuwa na small prints zinazowaruhusu kufanya hivyo.

Ukipata spam emails kwenye .co.tz account yako utampeleka ISP wako mahakamani, tujaribu kuangalia angle zote.
 
ANGALIZO:- Si nia yangu kukuvunja moyo, bali kukupanga.

Mkuu issue ya mkataba inaweza ikawa kikwazo hapa, nakumbuka wakati wa zoezi la usajili wa number za simu, jamaa wa kampuni za simu anakuuliza maswali huku yeye ndiye anayejaza form mwishoni anakwambia sign hapa, sasa inaweza ikawa kwenye form kulikuwa na small prints zinazowaruhusu kufanya hivyo.

Ukipata spam emails kwenye .co.tz account yako utampeleka ISP wako mahakamani, tujaribu kuangalia angle zote.
Kuna sheria za TCRA ambazo husimamia service providers wa hapa bongo kwenye mawasiliano. Pia inaruhusiwa kupeleka malalamiko endapo umelipia service lakini hukupata hiyo huduma.
Mkuu nashukuru kwa angalizo lakini kwa kuwa haya makapuni yanaendesha biashara zao hapa nchini. sasa kama ndiyo yanakuwa chanzo cha kuanzisha au kutumika kueneza chokochoko na kuwaficha wahalifu basi hata faida yake kwa taifa haitakuwepo.
Sijaandika hapa ni aina gani ya mashtaka nimeandaa dhidi ya zain. lakini naamini wakishapelekewa summons watatia akili
 
Kuna mdau kawasiliana nami anataka kuunganishwa kwenye hii kesi upande wa kushtaki
 
Wakuu
nimeshafungua jalada la uchunguzi polisi jana tarehe 28/10/2010 baada ya mabishano makali na polisi ambapo waliniomba nipuuzie ishu hiyo kwani hata wao wamepokea meseji nyingi za kipuuzi.
Nilitumia muda wangu kwaelimisha na wakanisoma vyema. mwisho nikawaambia kwamba mimi nimeumizwa na kukerwa na hiyo sms. kama wao haijawakera basi waniache mimi nitumie mkondo wa sheria kudeal na huyu mchafua amani. Polisi wenyewe wamekiri kwamba wakimpata huyo mchochezi watalia naye sana tu

Jalada limeshafunguliwa na sasa uchunguzi rasmi umeanza.
Kumbukeni hapo bado sijapata wakili. nilienda kule kituo cha sheria na haki za binadamu walikuwa wazito mno kuihandle hii ishu ndo nikaamua kuingia front mwenyewe. Nilipofika zain wakanigomea kuonana na meneja wa huduma kwa wateja ndipo nikawaambia wataisoma kupitia mkondo wa sheria.

Wa kuu kesi hii sijaifungua kwa kutafuta maslahi, bali kuweka heshima kwa nchi kwamba kama vyombo vya dola vinapuuzia chokochoko dhidi ya usalama wa nchi basi sisi wananchi tunaweza kupinga hizo hila kwa kutumia sheria zilizopo.
Zain wana kesi mbili kwangu tayari.

Kwa anayeniunga mkono tafadhali waweza kunitumia PM ili tuelekezane namna ya kufanya huku tukipreserve ID zetu.

Hiyo DEEP GREEN itachukua muda gani?
 
nawasiliana na kituo cha msaada wa sheria wanishauri zaidi how to frame charges
Kama ni kudai fidia sio charge ni plaint, naunga mkono. Tukishakuwa wengi italeta maana
 
Back
Top Bottom