Mwenyekiti mpya wa kuivusha CHADEMA

Mwenyekiti mpya wa kuivusha CHADEMA

Mpaka sasa Freeman mbowe ameonesha uwezo mkubwa wa kukiongoza Chadema kwa mitihani aliyopitia wakati wa utawala wa dikteta mwendazake. Tumpe muda ata hande hii issue kwa umakini mkubwa.

Amefikia mwisho wa uwezo wake, hana tena nguvu za kupambana na ccm!! He has been neutralized ndio maana siku hizi anaamini watawala wanaachia ngazi kwa kuombwa!! He has played his role, let him rest and become an elder statesman. Atajitahidi to mobilize wafuasi wake kuonesha kuwa bado wanamuhitaji lakini kama ana busara ya Mwalimu Nyerere he will turn them down.
 
Mtoa mada ana hoja na asibagazwe,

Ni wkt Sasa lisu au lema kushika hatamu ya chama, mbowe is so lenient hawezi tena kuongoza kwa siasa zake laini laini
Kama Vyama vya upinzani ikiwemo CDM wakishindwa kfurukuta sasa hivi au kuonesha strength yao Basi there is no a second chance .. Haipo tena
 
Nakubaliaana na mtoa mada, sio kwamba Mbowe hajafanya kitu la hasha!amefanya kazi kubwa sana kwa kujitoa sana tu lakini fikra mpya zinahitajika.

Napinga wazo la kuwa na kiongozi aggressive ambaye anaamini katika kulazimisha mambo. Siasa za kiuanaharakati sio level ya CHADEMA kwa sasa, huko tumeshapita.
Na Nadhani Mbowe ameliona hilo ndio maana ya ile hotuba ya juzi.
 
Nikikuuliza uniambie ubaya wa Mbowe utajibu nini?

Mbowe hana ubaya lakini kila kitu kina muda wake; hapo ndio maana ccm wanawashinda kwani wao wana ukomo wa uongozi wa chama chao ndio maana wanakuwa na mabadiriko mara kwa mara!!
 
Nakubaliana na wewe 100%. Mbowe kaishiwa pumzi. CCM hawataleta Katiba na Tume mpya kwa tabasamu. Walazimishwe. Mbowe hana uwezo wa kuwalazimisha.
Kitendo cha Mbowe kutoka gerezani na kwenda straight kuonana na Rais kabla ya viongozi wenzake wa Chama ni dhahiri anategemea akili zake binafsi kufanya maamuzi yanayohusu Chama . sasa hii One man army kwenye ulingo wa siasa hawezi kukifikisha Chama popote
 
It is time Chadema na Mbowe mwenyewe kujitathmini na kuona maslahi zaidi ya chama kuliko ya Watu Binafsi na Jinsi chama kitakavyosonga mbele!! Kudhani utawaomba ccm waachie ngazi kwa kula nao meza moja ni upopoma! Sacrifices must be made intelligently.
Kwa CHADEMA ya sasa chini ya Mbowe haifiki popote ni Ku buy time tu . Pengine aendelee kupambaia tu maslahi ya Chama na siyo Jambo lingine
 
Mpaka sasa Freeman mbowe ameonesha uwezo mkubwa wa kukiongoza Chadema kwa mitihani aliyopitia wakati wa utawala wa dikteta mwendazake. Tumpe muda ata hande hii issue kwa umakini mkubwa.
May be lakini amekuwa katika hiyo nafasi muda mrefu na kadri muda unavyokwenda ni kheri ya Jana
 
Mhe. Mbowe ni Mwenyekiti tunaempenda na hanunuliki. Angekuwa Mwenyekiti mwenye tamaa angenunulika awamu ya tano na kupewa Ubalozi kama yule mnayemfahamu.
 
Upo sahihi kwa upande mmoja lakini haupo sahihi kwa upande mwingine. Upande ambao upo sahihi ni kwamba chadema inahitaji reforms na mbowe hawezi kuwa kiongozi wa hizo reforms. Upande ambao haupo sahihi ni kudhani kwamba udhaifu wa mbowe ni kuonekana kuwa soft kwa watawala au kwa akina mdee. Nope, udhaifu wa mbowe na udhaifu wa chadema kwa ujumla kwa sasa ni ukosefu wa utawala wa mfumo wa kitaasisi unaovuka utashi wa mtu au watu binafsi. Kama huo utawala ungekuwepo hiyo inshu ya akina mdee isiyotofautiana sana na inshu iliyopelekea Dr. Slaa kujitoa chamani wala isingetokea in the first place.
Ndio hivyo mkuu . there is no collective responsibility hata hivyo . Maamuzi mengi anayafanya Mwenyekiti binafsi , mwisho wa siku viongozi waandamizi wanaishia kubariki tu , as I know haiwezekani all that time watu wote wakubaliane na wewe kwa kila kitu , lazima Kuna wakati anawaburuza lakini wanahofia kufunguka ili walinde ugali na nafasi zao
 
Wakitaka CHADEMA isogee wampe Mnyika Au Salum Mwalimu hawa wengine wana jazba


Britanicca
 
Mhe. Mbowe ni Mwenyekiti tunaempenda na hanunuliki. Angekuwa Mwenyekiti mwenye tamaa angenunulika awamu ya tano na kupewa Ubalozi kama yule mnayemfahamu.
Asee
 
Mpaka sasa Freeman mbowe ameonesha uwezo mkubwa wa kukiongoza Chadema kwa mitihani aliyopitia wakati wa utawala wa dikteta mwendazake. Tumpe muda ata hande hii issue kwa umakini mkubwa.

Mbowe pumzi imekata, anafanywa zuzu kisha anakuja huku mitandaoni kutupangia tuongee maneno yanayoifurahisha ccm!
 
Kwa mwenendo huu wa kisiasa ni dhahiri sasa anahitajika kupatikana Mwenyekiti mpya wa kuitoa CHADEMA kutoka sehemu moja kwenda mbele zaidi .

Fikra zilezile na mawazo yaleyale ya Mwenyekiti wa sasa ni wazi zimeshindwa kuleta matokeo .

Ifike wakati sasa tukubaliane na hali halisi kuwa Mh Freeman Mbowe Mwenyekiti wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo aliweza kufanya aliyoyaweza na ameshachoka kifikra katika kukikwamua chama.

Kwa hali na mwenendo wa kisiasa kwa sasa katika nchi yetu ni wazi anahitajika mtu Aggressive , anayesema jambo na likatekelezeka , anahitajika kiongozi asiyetegemea huruma za watawala , anahitajika kiongozi ambaye ataweza kuweka maslahi ya wananchi mbele na siyo maslahi ya Chama . Kiongozi anayepigania Chama pekee hatufai .

Wananchi wana issues nyingi ambazo viongozi wameziba masikio kana kwamba hawasikii .

Tujikumbushe wakati wa Dkt. Slaa kwa nafasi yake tu ya Katibu mkuu CHADEMA, nguvu na sauti ya kiongozi wa upinzani ilionekana na pengine kutiliwa uzito .

Kwa sasa hatuna tena viongozi . Tumebakiwa na viongozi wanaotegemea huruma za wanasiasa . Kwa mfano suala hili la wabunge 19 wa CHADEMA halikupaswa kufika hapa lilipofika , hawa wangeweza kudhibitiwa mapema asubuhi kabisa , cha kushangaza ati tunasikia Mwenyekiti wao alikuwa akiwaomba na kuwaita kuwabembeleza . Seriously!
Ni kweli kabisa,mabadiliko yanahitajika sana,sio wakati wa kuomba mwafaka wakati unayemwomba anakudhihaki.
 
Mkuu
CHADEMA ITAONDOKA NA MBOWE!AKISHAKAMILISHA MISSION NA CHADEMA ITAYEYUKA!!
CCM NA CHADEMA WATAYEYUKA KWA PAMOJA HALAFU KITA ZALIWA KIPYA!!!

Kuna watu wanaamini Mbowe ana haki miliki ya wafuasi wa cdm, huenda hata yeye anaamini hilo, ndio maana juzi alipoagizwa na Samia kuwa awaambie wafuasi wake wasiipe kubwa serekali na yeye kweli akaja! Mbowe afahamu kuwa sisi wafuasi wa CDM hatuangalii sura yake wala kujali yeye ni nani, bali tunajali mtu anayesimamia kiu yetu ya mabadiliko, na hatuamini mabadiliko ya kuletwa kwa utashi wa ccm. Inaonekana Mbowe pumzi imekata hivyo anakubali kulagaiwa kuwa mabadiliko yatatokea.

Ni wakati sasa wa Mbowe kukaa pembeni tuendelee kudai mabadiliko bila kumsubiri. Alipewa nafasi ya kuongoza mabadiliko, ila tunaanza kuona katoka kwenye reli sasa anatia huruma mbele ya walaghai ccm.
 
Alafu si ni juzi tu hapa mkawa mnasema Mbowe ni mwamba wa siasa za tz hakuna kama yeye na nyuzi ziko humu?
Hao watu naonaga aibu kuwaita nyumbu lakini basi tu.
 
Back
Top Bottom