Mwenye Uwezo awaeleze Wazanzibar hili

Mwenye Uwezo awaeleze Wazanzibar hili

Kumbuka kwa mujibu wa katiba ya Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania, Zanzibar ni sehemu ya Jamuhuri ya muungano wa Tanzania na SIYO NCHI!

Hata kwa katiba ya Zanzibar ya kabla ya 2010 ilisema Zanzibar ni sehemu ya Jamuhuri ya muungano wa Tanzania! Na hivi ndivyo Karume na Nyerere walivyoitunga na kuiacha!

Kusema Zanzibar ni nchi ni kuvunja katiba ya Jamuhuri ya muungano wa Tanzania na ni UHAINI!

we una ropoka tu ka tundu la choo katiba gani ya Zanzibar ili tungwa na nyerere na karume mwaka gani usiandike vitu huna uhakika navo kwa taaifa yako Zanziar ina simamia mkataba wa muungano mambo 11 tu nyerere alifanya ujanja tu katiba ilikua ya muda baada ya mwaka Tanganyika iwe na katiba yake kama Zanzibar 1977 wakaunga vyama na kuleta hii katiba ya ccm. huu wakati wa www.com humtishi mtu
 
Zanzibar ilisita kuwa nchi pale iliposalimisha mamlaka yake ya ki-dola kwa Tanganyika na kiti chake katika umoja wa mataifa kikaondolewa kabisa! Zanzibar ilibakiziwa mamlaka ya kijimbo; yaani kufanya chaguzi zake za ndani, mambo ya kugawa ardhi, kusimamia wavuvi nk! Mamlaka ya kusimamia usalama wa raia, ulinzi, mambo ya nje, fedha, kugawa mipaka ya mikoa nk yalipewa Tanganyika! Kumbuka jina Tanzania lilikuja miezi kadhaa baada ya Zanzibar kujisalimisha Tanganyika!

Kwa mujibu wa katiba ya Zanzibar ya mwaka 2010, Zanzibar imefanya uhaini au kwa maneno mengine imeasi!

Chama tawala hakikushindwa kurekebisha kero, bali kilichukua mkakati hafifu! Kwanza kwa kuifuta ASP- chama kilichokuwa kinaongoza Zanzibar kwa kukiunganisha na TANU kuunda CCM na pili taratibu kilikuwa kinapunguza mambo ambayo Zanzibar ilikuwa inajisimamia na kuyaongeza katika muungano; kwa maneno mengine kuyaweka chini ya udhibiti wa Tanganyika a.k.a. Tanzania.

Kuhusu kwamba katiba siyo msaafu wala biblia ni kweli ndiyo sababu JK aliruhusu Zanzibar kuanza na kufanya mchakato wa kubadlisha katiba!! Kinyume na matarajio ya JK na Watanganyika wengi Zanzibar ikavuka mipaka na kutengeneza katiba ya KIHAINI na kujitangaza kuwa nchi!

Narudia kusema kitendo hiki hakivumiliki na Watanganyika hawako tayari kuona kinaendelea!!

watananyika ndio nani? hawa watu wana historia gani? ni wazimu kuungana na hawa watu kwa sababu hata thamani ya utanganyika hawaijui hawa akili zao walimpa nyerere katangulia nazo kaburini.
 
Ukiitwa mtanganyika kipato chako kitaongezeka? Hospitali dawa zitapatikana kwa sababu tu kuna tanganyika? yani issue ni nini kwani hapo?

we kweli mwehu bac na hilo jina la babako lifute uitwe Tanzania c ndo utapata dawa hospitali
 
mwambie hyo raisi wako ajaribu tu aone mziki wa wazenji kama hamtujui ndo mtajua mara hii mnajitoa fahamu kama vile hii Zanzibar ilikua koloni lenu vile, wekeni heshima Zanzibar ni nchi huru kabla hata Tanganyika. pam bav zenu hadi hasira kwa u jing a wenu
Wee pambafu povu la nini!? Si jaribu mjitoe kwa mabavu katika muungano huu muone jinsi tutakavyo wanyoa ma-vu-zi kwa chupa! Mbona mnalialia kuhusu ooh muungano wa mkataba ooh serikali tatu!?

Kama Zanzibar kweli ni nchi waambie hao wawakilishi wenu waondoke Dodoma na huyo rais wenu atangaze jamuhuri ya zanzibar!? Dodoma mmefuata nini kenge nyie!!
 
Pengine hujaelewa nikuulize KATIBA IPI NI BATILI KWA WENGINE? maana Zanzibar wana katiba yao inayowapa mamlaka ya kujiwekea mambo yao likiwemo hilo la maamuzi ya kuwa nchi au si nchi hivyo ndivyo walivyoamua na ndio maana tokea awali baada ya muungano Zanzibar ipo TANGANYIKA NDIO IMEPOTEA au hujuwi? Sasa KATIBA IPI INA UHALALI KWA WAZANZIBARI? unavyoona wewe UNAJALI ILE YA JAMUHURI TU UMESAHAU ILE YA ZANZIBAR? MWAKA HUU KILA MWENYE SUBIANI WA KITANGANYIKA(SAMAHANI) UVUMBA NA UBANI ULIOTIWA UTAMUATHIRI KWA KWA KUANZA KUPIGA MAYOWE NA KUWEWESEKA..... MARA KATIBA YA Tanzania IMEVUNJWA NA ILE YA ZANZIBAR, kIKWETE KARUHUSU kuvunjwa katiba N.K. NASEMA TENA LAZIMA Tanganyika IJE JUU IKAE NA MSHIRIKA MWENZAKE WAPANGE MUSTAKBALI WA UBIA WAO ( MUUNGANO) vitisho havisaidii. Na kumbuka tayari serikali mbili zimefeli kitambo( miaka 50) iliyopita. Tujiulize hivi kweli tunataka muungano kweli au tunataka malumbano ? kwa sasa TATU NDIO MPANGO MZIMA. MOJA HAIWEZEKANI NA MBILI HAZIVUMILIKI.

Sasa maneno machafu namna hii halafu tunawabembekeza hivi ni kwa nini? Inakera sana!
 
watananyika ndio nani? hawa watu wana historia gani? ni wazimu kuungana na hawa watu kwa sababu hata thamani ya utanganyika hawaijui hawa akili zao walimpa nyerere katangulia nazo kaburini.

Maneno hayo waambie wahafidhina wa CCM, kwa sisi tunaojitambua muungano ni pasu pasu! Munajifanya wajanja siku TANESCO wakikata umeme ni giza tu huko! Zanzibar ni kijana mjeuri anaesaidiwa lakini anajifanya kiburi na ni kwa sababu tunawabembeleza, lakini nakuhakikishieni enyi Wazanzibar, siku nchi ikishikwa na Rais ambae yuko strict, mtajuta! Umeme tu.ZESCO wameshindwa kuwalipa TANESCO!
 
Wee pambafu povu la nini!? Si jaribu mjitoe kwa mabavu katika muungano huu muone jinsi tutakavyo wanyoa ma-vu-zi kwa chupa! Mbona mnalialia kuhusu ooh muungano wa mkataba ooh serikali tatu!?

Kama Zanzibar kweli ni nchi waambie hao wawakilishi wenu waondoke Dodoma na huyo rais wenu atangaze jamuhuri ya zanzibar!? Dodoma mmefuata nini kenge nyie!!
maandishi mekundu
mtu siku zote hutenda na kunena kutokana na FIKIRA ALIZOZIBEBA. mimi kama mzanzibar nimekusamehe ndugu yangu, lakini kama mkithubutu kutumia nguvu tizama chini uone kitakacho tokea.ogopa sana vita na jirani tizama KENYA.

katiba ya Zanzibar toleo la 2010
123.(1) Rais atakuwa KAMANDA Mkuu wa Idara Maalum na atakuwa na uwezo wa kutoa amri ya kufanya chochote kile anachohisi, kwa maslahi ya Taifa,kinafaa.
(2)Uwezo wa Rais chini ya kijifungu cha (1)unaingiza uwezo wa kutoa amri ya kufanya shuhuli yoyote inayohusiana na iDARA HIYO kwa manufaa ya TAIFA(ZANZIBAR).

134Rais maana yake ni rais wa zanzibar na mwenyekiti wa baraza la mapinduzi,
 
maandishi mekundu
mtu siku zote hutenda na kunena kutokana na FIKIRA ALIZOZIBEBA. mimi kama mzanzibar nimekusamehe ndugu yangu, lakini kama mkithubutu kutumia nguvu tizama chini uone kitakacho tokea.ogopa sana vita na jirani tizama KENYA.

katiba ya Zanzibar toleo la 2010
123.(1) Rais atakuwa KAMANDA Mkuu wa Idara Maalum na atakuwa na uwezo wa kutoa amri ya kufanya chochote kile anachohisi, kwa maslahi ya Taifa,kinafaa.
(2)Uwezo wa Rais chini ya kijifungu cha (1)unaingiza uwezo wa kutoa amri ya kufanya shuhuli yoyote inayohusiana na iDARA HIYO kwa manufaa ya TAIFA(ZANZIBAR).

134Rais maana yake ni rais wa zanzibar na mwenyekiti wa baraza la mapinduzi,

Kama kocho angetumia busara yako kujenga hoja yake wala nisingeweza kutumia maneno hayo!

Nakushukuru kwa busara zako!
 
  • Thanks
Reactions: lum
Back
Top Bottom