Mwanza mwafwa! Sharifu kumwagwa mitaani.

Mwanza mwafwa! Sharifu kumwagwa mitaani.

Sharifu ni jina la vikundi vya vijana wanaotarajiwa kumwagwa na jiji la Mwanza mitaani kwa lengo la kuwapiga faini ya wale wote watakao bainika kuchafua mazingira. Uwe umetupa taka hovyo ama hujaweka mazingira safi utakamatwa na sharifu na kupigwa faini hiyo ya sh elfu 50 papo hapo. Ukigoma utapelekwa kunako sheria.

Source: Startv habari ya saa 2 usiku huu.

My take. Hii ni TRA nyingine inaingia kazini. Itaitwa Sharifu Revenue Authority. Tayari kuna ile ya adhabu za makosa ya barabarani...sote tunajua maumivu yake.

Serikali hii ni bunifu sana. Lkn huu ubunifu mbona siyo rafiki kwa mnyonge?
Kwahiyo wanyonge ndo haki yao kuchafua mazingira hovyo?

Suala la penalty barabani ni Suala ambalo Serikali inahitaji pongezi, kwani si imekusanya mapato bali tabia za watumiaji Wa vyombo vya moto wamejirekebisha kwa kutovunja hovyo sheria za barabarani, hivyo hata ajari zimepungua kwa namna flani
 
Huo ni zaidi ya uonevu hata kama nikuongeza kipato sio kwa kasi hii kama lengo nikuhimiza utunzaji wa mazingira kwanini wasifanye faini iwe elfu tano maana kwa namna vyuma vilivyo kaza alafu mtu atupe ganda la pipi umlipishe elfu hamsini hiyo nizaindi ya ukabaji wa panya road
 
Back
Top Bottom