Manyanza
Platinum Member
- Nov 4, 2010
- 21,758
- 57,217
Wanaume wenzangu, kuna wakati tunahitaji kuacha kulalamika kuhusu dunia na kujiuliza swali moja muhimu: Je, tunafanya nini kujenga maisha tunayotamani?
Unalalamika kuhusu wanawake, uchumi, ukosefu wa fursa na maisha magumu. Lakini je, unajifunza ujuzi mpya? Unatafuta fursa? Unasimamia vizuri kipato chako? Unajenga nidhamu na kumkaribia Muumba wako ?
Ukweli ni kwamba dunia haitakusubiri uwe tayari. Fursa hazitakufuata kwa sababu tu una ndoto. Na kulalamika pekee hakutabadilisha maisha yako.
Huwezi kudhibiti kila kitu kinachotokea, lakini unaweza kudhibiti maamuzi yako, matumizi ya muda wako na juhudi unazoweka kila siku.
Jenga uwezo wako kabla ya kutaka kubeba majukumu ya wengine. Imarisha imani yako, tafuta maarifa, fanya kazi kwa bidii na jifunze kusimama tena unaposhindwa.
Pia, chagua marafiki wanaokujenga, si wale mnaokutana kila siku kulalamikia maisha bila kuchukua hatua.
Uanaume si kelele, majivuno wala kulaumu wengine. Ni uwajibikaji, nidhamu na uwezo wa kukabiliana na changamoto huku ukiendelea kujijenga.
Swali langu kwa wanaume wenzangu: Je, tunatumia muda mwingi kulalamikia hali ngumu ya maisha kuliko kujenga uwezo wa kuibadilisha?
Unalalamika kuhusu wanawake, uchumi, ukosefu wa fursa na maisha magumu. Lakini je, unajifunza ujuzi mpya? Unatafuta fursa? Unasimamia vizuri kipato chako? Unajenga nidhamu na kumkaribia Muumba wako ?
Ukweli ni kwamba dunia haitakusubiri uwe tayari. Fursa hazitakufuata kwa sababu tu una ndoto. Na kulalamika pekee hakutabadilisha maisha yako.
Huwezi kudhibiti kila kitu kinachotokea, lakini unaweza kudhibiti maamuzi yako, matumizi ya muda wako na juhudi unazoweka kila siku.
Jenga uwezo wako kabla ya kutaka kubeba majukumu ya wengine. Imarisha imani yako, tafuta maarifa, fanya kazi kwa bidii na jifunze kusimama tena unaposhindwa.
Pia, chagua marafiki wanaokujenga, si wale mnaokutana kila siku kulalamikia maisha bila kuchukua hatua.
Uanaume si kelele, majivuno wala kulaumu wengine. Ni uwajibikaji, nidhamu na uwezo wa kukabiliana na changamoto huku ukiendelea kujijenga.
Swali langu kwa wanaume wenzangu: Je, tunatumia muda mwingi kulalamikia hali ngumu ya maisha kuliko kujenga uwezo wa kuibadilisha?