Mwanangu, wenye dhambi wakikushawishi wewe usikubali

Mwanangu, wenye dhambi wakikushawishi wewe usikubali

Dr Adam Francis

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2011
Posts
784
Reaction score
1,313
[Ufunuo 2:14]Lakini ninayo maneno machache juu yako, kwa kuwa unao huko watu washikao mafundisho ya Balaamu, yeye aliyemfundisha Balaki atie ukwazo mbele ya Waisraeli, kwamba wavile vitu vilivyotolewa sadaka kwa sanamu, na kuzini.

[Hesabu 31:16]Tazama, hawa ndio waliowakosesha wana wa Israeli, kwa shauri la Balaamu, wamfanyie BWANA dhambi katika hilo jambo la Peori, na kwa hivyo pigo lilikuwa katika mkutano wa BWANA.

[Hesabu 25:2]kwa kuwa waliwaalika hao watu waende sadakani, sadaka walizowachinjia miungu yao; watu wakala chakula, wakaisujudu hiyo miungu yao.

[Hesabu 25:1] Israeli walipokuwa huko Shitimu, wanaume walianza kuzini na wanawake wa Moabu
[Hesabu 25:3]Ndivyo Israeli walivyojiunga na mungu Baali wa Peori, nayo hasira ya Mwenyezi-Mungu ikawaka dhidi yao.

[Ufunuo 2:15]Vivyo hivyo wewe nawe unao watu wayashikao mafundisho ya Wanikolai vile vile.
[Ufunuo 2:16]Basi tubu; na usipotubu, naja kwako upesi, nami nitafanya vita juu yao kwa huo upanga wa kinywa changu.
 
Mstari wa Mithali 1:10 unasema: "Mwanangu, wenye dhambi wakikushawishi, wewe usikubali."

Huu ni ushauri wa hekima kutoka kwa baba kwenda kwa mwanawe, ukiwaonya vijana na watu wote kwa ujumla kuhusu hatari ya kufuata makundi mabaya.

Katika maisha, mara nyingi tunakutana na shinikizo la marafiki au watu wanaotuhimiza kufanya mambo yasiyo ya maadili kwa ahadi za faida za haraka au sifa za muda mfupi.

Mstari huu unasisitiza kuwa, ingawa huwezi kuzuia watu wengine kukushawishi au kukutegea mitego, una uwezo kamili na wajibu wa kibinafsi wa kusema "hapana" na kulinda misingi yako ya kiroho na kimaadili.💪🏿✍🏿
 
Wenye zambi , Zambia ni kitu gani ? Unashawishiwa utafute na mtu aliye kuzidi pesa kwa nini usikubali , kama unaona ushauri wake unafaa?

Walokole ni wagonjwa wa akili
 
Mstari wa Mithali 1:10 unasema: "Mwanangu, wenye dhambi wakikushawishi, wewe usikubali."

Huu ni ushauri wa hekima kutoka kwa baba kwenda kwa mwanawe, ukiwaonya vijana na watu wote kwa ujumla kuhusu hatari ya kufuata makundi mabaya.

Katika maisha, mara nyingi tunakutana na shinikizo la marafiki au watu wanaotuhimiza kufanya mambo yasiyo ya maadili kwa ahadi za faida za haraka au sifa za muda mfupi.

Mstari huu unasisitiza kuwa, ingawa huwezi kuzuia watu wengine kukushawishi au kukutegea mitego, una uwezo kamili na wajibu wa kibinafsi wa kusema "hapana" na kulinda misingi yako ya kiroho na kimaadili.💪🏿✍🏿
Amina Amina! Mwenyezi Mungu atujalie mioyo yenye utii.
 
images (3).jpg
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom