Mwananchi waache kufanya uchochezi kwenye njaa

Mwananchi waache kufanya uchochezi kwenye njaa

Malaika amesema neno 'njaa' lifutwe kwenye kamusi ya kiswahili kwakuwa yeyote atakaetamka neno hili ni mhaini au atasababisha vita! Kama upo mjini ukahisi kupiga miayo kodi chumba guest piga miayo hadi iishe na ukitoka mlangoni beua kuashiria shibe hapo utakuwa mbali polisi!
[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23]
 
Jana kwenye chombo kimojaa cha habari wa wametangaza kuwa Kuna wananchi huko chamwino dom,wamekuwa wakishindia kula zambarau .....

Ova
Duh mkuu zambarao nazo ni chakula. Kama zambarau zinastawi kwanini mahindi yasistawi??? Wakati mwingine watanzania uvivu unatuponza tunadhani tusipolima serikali itatupatia chakula. Tuachane na tabia kama hizi. Nakumbuka wakati nikiwa mdogo kijijini kwetu kulikua na mama mmoja mvivu wa kutupa anaonekana wakati wa mavuno tu kazi yake kuvuna mpunga kwa majirani mshahara ni mpunga. Watu walipomgundua mwaka mmoja akakosa tenda ya kuvuna maana hakuna alimuita kumsaidia kuvuna. Aliishia kulia njaa mwaka mzima. Baa la njaa linatakiwa kuwepo kama kulikuwa na ukame lakini sijaona katika taarifa yoyote ya habari kuhusu ukame kulikumba taifa la Tanzania na hii njaa inatoka wapi????? Tukubaliane kuwa zama za kutegemea mvua wakati mito imejaa zimepitwa na wakati badala ya kuwekeza kwenye siasa za vijembe majukwaani na kuzua uongo tunatakiwa tuwekeze ya maana itakayowezesha kuikomboa Tanzania katika njaa. Kelele nyingi serikali na wapinzani wanatafutiana kiki kwa kuboshana kuhusu njaa. Soma makala ya Nipashe mwandishi kasema wazi wazi hapa si baa la njaa kama tunavyotakakuaminishwa bali njaa iliyopo ni njaa ya kichwani ambapo mwenye kuwa nayo anapiga domo bila kufanya kazi kama yule mama wa kijijini kwetu. WAKATI WA UKOMBOZI NI SASA KAMA MTIKILA ALIVYOSEMA TUJIKOMBOE NA NJAA YA KICHWANI. wanasiasa wanatakiwa kutusaidia katika hili badala ya kupigiana vijembe kwa njaa ambayo haipo.
 
Jana kwenye chombo kimojaa cha habari wa wametangaza kuwa Kuna wananchi huko chamwino dom,wamekuwa wakishindia kula zambarau .....

Ova
Kwenye njaa huwezikupata zambarao hao ni wavivu tu wa kufanya kazi nadhani walibweteka walipoambiwa Magu atagawa mil 50 kila kijiji. Tunawajua hao kazi yao ni kuja dar ni jamaa wa Matonya.
 
Munataka[emoji777]
Mnataka[emoji818]
Chakura[emoji777]
Chakula[emoji818]

Wenzio wanaquote wewe unanyoosha Kiswahili. Wanakwambia mkubwa l na r haoni tofauti wakiandika km unavyotaka unapunguza utamu!
 
View attachment 464476

Hii katuni maana Yake nini?......

Je mwananchi wameamua kufanya uchochezi wa njaa......

Ni kweli ukilia njaa unakamatwa?.......

Je ukikamatwa utashitakiwa kwa makosa gani?...

Hebu mwananchi waache kufanya uchochezi..........
[emoji16] [emoji16] [emoji16] [emoji16] [emoji16] [emoji16] [emoji16] [emoji16]
 
View attachment 464476

Hii katuni maana Yake nini?......

Je mwananchi wameamua kufanya uchochezi wa njaa......

Ni kweli ukilia njaa unakamatwa?.......

Je ukikamatwa utashitakiwa kwa makosa gani?...

Hebu mwananchi waache kufanya uchochezi..........
Sasa hawa si ndio walewale, wanatafuta biashara ya magazeti
 
View attachment 464476

Hii katuni maana Yake nini?......

Je mwananchi wameamua kufanya uchochezi wa njaa......

Ni kweli ukilia njaa unakamatwa?.......

Je ukikamatwa utashitakiwa kwa makosa gani?...

Hebu mwananchi waache kufanya uchochezi..........
Wew umeelewa hivyo,katuni haijasema hayo,mchochezi ni wewe
 
Back
Top Bottom