Tatizo wanawake hawapo serious mara nyingi.
Mara ngapi ushaenda ofisini ukamkuta sekretari mwanamke anaongea na simu nusu saa hajakuhudumia au kukusikiliza? mara ngapi ushaenda serikali iwe wizara ya ardhi, manispaa nk ukamkuta mwana mama anapaka rangi kucha?
Mara nyingi mimi nikienda ofisi ya serikali nikikuta wamama huwa naanza kuhofia kwamba hapo huduma hamna. Ni rahisi sana kwake kukujibu njoo wiki ijayo bila kufanya pilika pilika hata uone effort ya kutafuta hiyo kitu au kuulizia kwa mwenzake. Hata wanawake wenyewe mnajua kwamba huduma za mwanamke ni kimeo na kama ni restaurant yani kwa usafi mara kumi ukute wahudumiaji na wapishi wanaume.
Kuna kazi moja nilipewa nilipataga challenge sana sababu timu ilikuwa na wanawake kama 10 wanaume 2 , kila siku ugomvi yani muda mwingi naamua ugomvi na kushitakiana badala ya kufanya kazi za msingi. Baada ya miezi 6 kwa msaada wa HR nilifumua fumua nikabakisha wadada 2 ambao ni wapya si katika wale wa mwanzo mambo yakawa shwaaaari.Ni baada ya hapo kila nikiulizwa preference ktk kuongeza staff nawaambia lete MALE maana anakuja dogo fresh kutoka chuo lakini after 3 months anapiga kazi kuliko mdada mliokuwa nae 3 years.