Mwanafunzi mmoja pekee afaulu mtihani nchini Liberia

Mwanafunzi mmoja pekee afaulu mtihani nchini Liberia

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2015
Posts
23,718
Reaction score
66,276
1476708870186.jpg


Ni Mwanafunzi mmoja pekee nchini Liberia kati ya wanafunzi 42,000 waliofanya mtihani wa kila mwaka wa eneo la Afrika Magharibi aliyepita mtihani huo ili kujiunga na chuo kikuu

Armstrong Gbessagee mwenye umri wa miaka 18 kutoka chuo cha JJ Roberts United Methodist mjini Monrovia ndiye mwanafunzi wa pekee aliyefaulu

Armstrong alisema "kokote unakotoka haimaanishi kwamba wewe sio mwerevu ukilinganishwa na watu wengine wa Afrika Magharibi, natumai wengine wanaona ufanisi wangu kuwa motisha".

Mitihani hiyo hufanyika nchini Ghana, Nigeria, Sierra Leone, Liberia na Gambia, mataifa yanayozungumza kingereza

Mwaka 2013 takriban wanafunzi 25,000 walifeli mtihani huo wa kujiunga na chuo kikuu cha Liberia, ikiwa ni mojawapo ya vyuo vikuu vinavyoendeshwa na serikali

Rais wa Liberia Ellen Sirleaf Johnson aliitaja sekta ya elimu kuwa na tatizo

Chanzo :BBC
 
Mimi nilidhani ni kutoka kidato cha sita kwenda chuo kikuu.Hata mtihani wa namna hiyo ukifanyika huku TZ ili kupata wafaao kuingia vyuo vikuu kama zamani lazima watu wengi japo sio wote,wangefeli.Sasa atasoma hicho chuo peke Yake mwaka huu? Hii sasa Kali.
 
Back
Top Bottom